PDA

View Full Version : [q] Turbo Vision In C++

dainhadau
04-01-2003, 14:06
Mình muốn tìm hiểu về Turbo Vision trong C++.Huynh nao biết giúp mình với.
Mình đang viết chương trình quản lý hoc sinh dung Demo Turbo Vision Edit để lam giao diện.

tinystar
04-01-2003, 15:38
Bạn muốn giúp về cái gì, bạn phải nói rõ ra chứ. Bạn muốn dùng được cái đó thì bạn phải biết về lập trình hướng đối tượng (OOP).

dainhadau
05-01-2003, 18:21
Mình đang làm một đề tài về chương trình quản lý sinh viên bằng C++(OOP)(có nhập họ tên,điểm các môn,rồi sắp xếp lại danh sách theo họ tên,điểm) dùng lại giao diện của TVSION EDIT demo nhưng mà đọc vào chẳng hiểu gì hết làm sao minh sửa lại được?
sau khi thiêt kế các lớp làm sao mình có thể link nó với TVISION được?huynh có thể giúp vẽ sơ đồ lớp được không?
Cám ơn trước nha

tinystar
05-01-2003, 19:26
Thông tin về các lớp thì có trong help đó. Còn muốn làm như bạn thì hơi khó. Bạn phải thừa kế lại các lớp có sẵn như : Dialog, Window, Editor ... Bạn mô tả chi tiết hơn đi, mình có thể help bạn. Mình hơi bận nên có khi trả lời hơi trễ, mong bạn thông cảm.

tinystar
06-01-2003, 13:00
Bài viết được gửi bởi dainhadau
Mình đang làm một đề tài về chương trình quản lý sinh viên bằng C++(OOP)(có nhập họ tên,điểm các môn,rồi sắp xếp lại danh sách theo họ tên,điểm) dùng lại giao diện của TVSION EDIT demo nhưng mà đọc vào chẳng hiểu gì hết làm sao minh sửa lại được?
sau khi thiêt kế các lớp làm sao mình có thể link nó với TVISION được?huynh có thể giúp vẽ sơ đồ lớp được không?
Cám ơn trước nha

Dùng TurboVision bạn chỉ sử dụng lại được giao diện mà thôi.
bạn sử dụng các lớp như TDialog, TWindow, TInputLine, TLabel để nhập, hiển thị dữ liệu.
Còn việc sử lý dữ liệu thì bạn phải tự làm.
Mình gửi kèm cây thừa kế của Borland TurboVision C++ để bạn tham khảo.