PDA

View Full Version : Win không nhận được card mạng on board!

ykzforever
12-05-2006, 12:30
Em đang xài main Gigabyte đời GA-8IBE1000-G, Card mạng on board. Hôm trước máy của em bị hư, em phải format cài lại Win. Nhưng sau khi cài xong hoàn toàn thì máy lại không nhận được card mạng, mà máy của em cần nối mạng mới đau. Nó chỉ hiện lên dấu ? khi vô Device Manager, Phần Erthenet Controler cũng để dấu hỏi. Hic, em lên google search thì không biết ở đâu có driver cho chính xác cả. Thằng bạn em cũng xài Main Gigabyte, cũng Lan on board, em thử uninstall cái driver của nó, restart lại thì nó found new hardware ngay. Em chạy đĩa Main nhưng không bít driver nằm chỗ nào, cho nó tự tìm thì báo tìm không ra. Hic, em ko biết sao cả, bây giờ mà đem đi bảo hành thì tốn thời gian, mà mua card mới thì phí!
Xin cám ơn các anh chỉ dẫn cho em

khoabeo108
12-05-2006, 15:52
Bạn cài lại Win là WIn gì vậy? Nếu là Win Xp thì chỉ cần cho đĩa main board vào rồi intall mấy cái driver rồi chờ nó cài đặt (trong khi cài có khởi động lại 1 hoặc 2 lần đó). WIn sẽ nhận được hết thiết bị onboard thôi.
Mỗi 1 loại main, một dòng mail lại có 1 driver khác nhau, của bạn là của Giga thì có thể vào các trang web của hãng Giga để tải driver mới nhất.

lee_huynh306
12-05-2006, 17:29
Mới cài Windows chưa cài driver làm sao dùng được! Kiếm lại đĩa theo MB cài lại đi bồ úi.