PDA

View Full Version : Mình có chút problems với 3ds max 5!!!

Light_God
04-01-2003, 12:12
Mình đang chạy 2 HĐH WinXP với Win98, sau khi cài đặt 3ds max 5 trên WinXP, khởi động 3d max thì tự nhiên máy reset lại, tưởng là trùng hợp nên mình thử làm lại thì y như rằng lại bị nữa. Vậy mình có thể kết luận 3ds max 5 không tương thich với WinXP được không?
Sau đó mình qua Win98 cài lại thì 3ds max khởi động được nhưng lại không xài được. Vì lúc khởi động 3ds không chịu cho tui làm việc mà đòi phải nhập vào authorization code gì đó, mình chẳng biết nhập chỗ nào nên 3ds max không cho vào. Vậy ai biết cho mình xin CD key, ****** number va author code...gì gì đó nhé.

Ghostlake114
06-01-2003, 18:08
Làm ơn bác tìm lại mấy bài về ***** max 5 đi, em post phải mấy cái rùi đó :)

Light_God
06-01-2003, 19:12
Rồi rồi, lúc mà tớ gõ bài viết đầu tiên tớ đã thử hết ráo mấy cái SN với authorcode của cậu rồi Ghost ạ, kết quả là hình như nó là đồ "dỏm" hay sao mà chẳng có cái nào là khớp cả. Thậm chí tớ cũng xoá mấy cái file .dat rồi cũng chẳng nhằm nhò gì. Đề nghị cậu cho một lời khuyên khác.lol

Ghostlake114
07-01-2003, 16:37
Quái quá, code xịn100%, Hlylight dùng được mà
Bi giờ bác cài lại rùi gõ code theo từ đầu đến cuối, rồi cho em biết nó ko đúng ở chỗ nào
Chặc, mấy trò ***** này lắm problem nhỉ

Light_God
10-01-2003, 18:30
Tớ chẳng biết hlylight làm thế nào mà mấy cái code đó được, tớ cũng đã thử cả trăm lần code rồi, lần nào nó cũng báo "invalid authorication code". Thấy mà phát bực, mua hết 8000đ rồi không cài được!!!
Sẵn tiện Ghost cho tớ hỏi, trong 3ds max 4, làm sao để xác định được nên vẽ dạng 2D trên khung nhìn nào (top, left hay right) để khi dùng phép kéo (Bevel) có thể đạt được hình 3D mình muốn? Tương tự với phép xoay và trượt (loft)?

Ghostlake114
13-01-2003, 11:44
Vẽ 2d thì em quan niệm là cổng nào đời đó thui, ví dụ như cổng top thì nhìn từ top thật
Vậy cho nó dễ nhìn thui,chứ ko ảnh hưởng mấy

TAGIAO12000
13-02-2004, 09:05
Sau mà kỳ vậy mã tôi cài biết bao nhiêu lần có lần nào có chuyện đâu,tìm bản người ta cài được về cài thử xem

txt
26-02-2004, 08:43
mình đã cài 3DM5 trên win98 như sau :sau khi nhập mã ******...thì nó sẽ hiện ô nhập authorize code ,nhưng hãy xem bên trên:ngoài mã ****** ,cd key nó hiển thị lại cho bạn xem còn có mã REQUEST nó tự sinh ra (hình như là 16 số(hay chữ gì đó) ***x ***x ***x ***x),chạy phần mềm 'rắc ',nhập đúng mã request(có khỏang trắng,không phải dấu "-" đâu,nó sẽ trả về mã authcode,copy nó qua ô auth của 3DM5.1,nhấn next là ok

TAGIAO12000
28-02-2004, 15:57
Nhớ xoá các file *.dat như trong hướng dẫn đã yêu cầu ,nhớ chép các file plusin và đúng chổ nếu không thì kết quả thê thảm (không sử dụng tính ưu việc của max5 )

locxoay
30-03-2004, 12:36
xin chao cac bac ! em la mot nguoi moi nhung me 3dsmax lam nhung sach ve no thi qua max vi vay bac nao biet cho nao co sach cu ve no thi chi dum em voi, neu duoc thi bac nao co sach ve 3dsmax 6 thi cho minh muon photo duoc khong, xin cam on truoc

TAGIAO12000
31-03-2004, 12:08
Không được đâu sách về tin học đặt biệt là đồ hoạ mà sử dụng sách củ thì biết bao giờ mới tiến bộ được.Còn photo thì lem luốt học đồ hoạ không được đâu .Hiện giờ sách không đắt giá đâu tôi thấy có vaì cuốn xem củng được nhưng giá chỉ khoảng 150 000 trở xuống (chưa có sách Việt Nam Naò trên 10 USD chứng tỏ không đắt đâu) vả laị còn tặng thêm 1(2) CD đi kèm như vậy là không đắt tí naò phaỉ không ---
_Nếu so với chi phí đầu tư cho việc học Max thì chi phí cho việc mua sách là rẻ nhất rôì

locxoay
02-04-2004, 12:12
nhưng em là sinh viên nên với giá đó thì làm sao mua được, bác làm ơn đi, cho em mượn photo đi, em đang ở quận 2,.cam ơn, nếu bác ở xa thì photo giùm rồi em xin gửi tiền trả cho.

13th Death-Eater
03-04-2004, 14:19
wé! có cái 3DS Max 6 rùi, cái đó hỗ trợ DirectX 9 chạy khỏi chê luôn, mịn hết chỗ chê. Không hiểu sao các bản 3DS Max trước nó không cho chạy DX 9, phải chạy 8 thỉnh thoảng lại giật cái đùng 1 cái. Còn cái OpenGL thì chậm đều đều hà.

GetXnow
12-04-2004, 16:58
vậy hả, chắc đổi 6 luôn wá.
Chuyện sách bạn ra thử ngoài mấy tiệm Photocopy đó, mấy chỗ gần trường Đại học, thường Photo sách goài bán lại, kiếm coi có sách 3d ko (chắc là mò kim đáy bể đó), còn ko thì mua sách đi, ko trên 100 đâu

TAGIAO12000
13-04-2004, 18:58
Tôi ở Bình Dương muốn thì đến mượn Photo : tiền sao chép lậu + tiền vận chuyển +tiền phát sinh >= tiền mua sách
___Nếu tôi ở TP tôi sẽ tìm cách giúp cho ,thử hoỉ các bạn khác xem có bạn nào ở gần không .Nếu cho mượn thì photo +15'000 đ ghi CD
_--------Tôi cũng không có tiền nhưng cố gắng mua các sách VN để động viên cho các tác giả viết sách ở VN vì vốn các tác giả này có tình hình không mấy khả quan trong tương lai nếu chúng ta photo sách qui mô lớn