PDA

View Full Version : Virus này là virus gì?

vietbank
10-05-2006, 20:21
Giúp tôi với, không co hiểu tui mắc loại virus gi mà: khi khởi động lên thì nó xuất hiện mấy cửa số dos rùi tắt ngay, tiếp đó tui không thể vào folder nào cả, vì khi vào nó tự động tắt luôn và thoát ra desktop, vì vậy không làm cách nào để cài phần mền diệt virus đc, tuy nhiên có một số folder vẫn vô bình thường, vẫn nghe nhạc, vẫn xem phim, mỗi tội không cài đc ứng dụng. híc! lam thế nào để diệt nó bây giờ? các bác giúp tôi với nhé, cam ơn trước nha.

dhv66
10-05-2006, 20:27
em bảo anh thế này nhé:
vác cái ổ cứng của anh sang máy của ai đó, tất nhiên là sạch sẽ, có trình diệt virus được cập nhập liên tục, cắm nó vào diệt một phát, hết ngay, em ko nhớ tên cái loại này, nhưng nó là hỏng hết file exe đấy, ghét lắm, nó còn tạo các file exe y hệt folder chứa nó, và khả năng lây nhiễm nhanh nhất là qua LAN.

vietbank
12-05-2006, 23:01
vây không có cách nào diệt trên máy luôn hả, co ai môi giới cho tôi một phần mền diệt virus trong dos hiệu quả với, cảm ơn lần nữa nhé!

duy007vn
12-05-2006, 23:58
Down file iso bản mới nhất của đĩa CD Hiren's Boot về ghi ra đĩa rồi dùng nó mà chạy chương trình anti-virus trong DOS.

7love^_^
14-05-2006, 17:07
em có cái đĩa hiren boot nhưng chả bít dùng! đĩa boot gì mà chả boot dc thế anh!

lybinh
15-05-2006, 00:48
bạn nào thử lấy cái gì đè lên nút esc rồi khởi động máy xem,bảo đảm
vào window sẻ bị lổi này