PDA

View Full Version : Ai xài MegaPublic/ADSL 2+ vào đây nè

shrek
10-05-2006, 11:47
Mình đang xài MegaGame thì nhận được thư thông báo của FPT yêu cầu chuyển sang MegaPublic trước 30/4 vì FPT sẽ không cung cấp MegaGame nữa.

Tốc độ của MegaPublic theo thông báo như sau :

Tốc độ kết nối : Mở cổng ADSL 2+ với tốc độ download/upload là 8Mbps/1Mbps

Mình đã chuyển đổi và tới nay đã là 10/5 rồi vậy mà vẫn chưa thấy tốc độ cải thiện, tức là tốc độ download ban đêm maximum vẫn khoảng 350 KiloByte/s như hồi xài MegaGame.

Theo lý thuyết, tốc độ down 8 Megabit/s phải tương đương với 1 MegaByte/s chứ nhỉ. Có bác nào gặp trường hợp giống mình không? Hay tốc độ của các bác đã tăng lên thấy rõ??

PHU AN
11-05-2006, 22:17
Tôi thấy line FPT chỉ dùng cho game FPT (MU, PTV) mà thôi. Còn các game khác thì rất chậm. Thua xa MEGA VNN

SpeedTouch
13-11-2006, 09:49
Mình đang xài MegaGame thì nhận được thư thông báo của FPT yêu cầu chuyển sang MegaPublic trước 30/4 vì FPT sẽ không cung cấp MegaGame nữa.

Tốc độ của MegaPublic theo thông báo như sau :

Tốc độ kết nối : Mở cổng ADSL 2+ với tốc độ download/upload là 8Mbps/1Mbps

Mình đã chuyển đổi và tới nay đã là 10/5 rồi vậy mà vẫn chưa thấy tốc độ cải thiện, tức là tốc độ download ban đêm maximum vẫn khoảng 350 KiloByte/s như hồi xài MegaGame.

Theo lý thuyết, tốc độ down 8 Megabit/s phải tương đương với 1 MegaByte/s chứ nhỉ. Có bác nào gặp trường hợp giống mình không? Hay tốc độ của các bác đã tăng lên thấy rõ??

Đó chỉ là cách kinh doanh của nó, mình dám chắc never bạn đạt tới max như trong quảng cáo, đó chỉ là Share Bandwidth, cái bạn đang donwload chỉ được gọi là throughput thôi, cái này phải chấp nhận, nếu ai cũng được max thì nó sẽ bị sập tiệm, mà người dùng không phải kêu ca như bạn nữa, Bạn nói lý thuyết thì đúng chỉ là lý thuyết, thực tế thì mình phải chấp nhận thôi, nói bạn đừng buồn nếu mình hiểu ít nhiều thì chẳng có ai phàn nàn đâu, toàn là bọn nhăng cuội, xài không được hay "chọc gậy bánh xe thôi".
Vài lời mong bạn hiểu và mình cũng chia sẻ nỗi niềm của bạn.

tuanlv221
18-11-2006, 13:24
Tôi thấy line FPT chỉ dùng cho game FPT (MU, PTV) mà thôi. Còn các game khác thì rất chậm. Thua xa MEGA VNN

Uh còn VNN thì chỉ nhanh mỗi Volamtruyenky với mấy game của tụi nó quản lý.Điều này là đương nhiên rùi,sever game của tụi nó đặt ngay nó mà kô nhanh sao được,mây tên ISP khác làm sao tụi nó cho băng thông cao ngang ngửa được.