PDA

View Full Version : có ai chỉ giúp mình chỗ nào sửa modem adsl ko

duongvanlong
09-05-2006, 20:49
tình hình là có 2 cái modem adsl bị hư như nhau : 1 modem gvc và 1 modem zoom x5 , đèn nguồn và đèn lan vẫn sáng , máy vẫn có biểu tượng "local area connection is now connected: 100m " đèn adsl thì ko sáng , ko thể vào được cấu hình web của modem , lấy que tăm chọt vào nút reset vẫn ko dc , đã tắt đi tắt lại mấy lần vẫn ko xong , cả 2 cái đều chung 1 bệnh như vậy .Vậy có bác nào biết modem bị sao ko , chỉ mình cách khắc phục đi , hay chỉ mình chỗ nào sửa cũng được
Mặc dù đã mua modem mới rùi nhưng vẫn rất tiếc 2 em này !

addme
09-05-2006, 21:53
Mình cũng vừa bị cách đây mấy tháng,gởi tram bảo hành
Họ bảo die con chip thay hết 20$, và lại thay chip của conxnet.. gì đó, vào web console khác hẳn luôn

a1z
09-05-2006, 22:05
đúng rồi, tui cũng có 1 con Venr bị như vậy, đem bảo hành thay chip hoặc update lại bios là xong.

duongvanlong
10-05-2006, 06:15
modem của mình đã hết bh lâu rùi các bạn ạ , mình ở hcm , ai biết chỗ nào thay chip modem thì chỉ mình đi , thanks rất nhiều .

lem
10-05-2006, 10:13
Đem tới trạm BH, họ sẽ nhận sữa tính phí. Thường thì chỉ nhà cung cấp mới có LK thay thế. Bỏ thì tiết, sửa xong ko xài thì bán lại.

duongvanlong
11-05-2006, 05:44
vậy túm lại là cho mình cái địa chỉ cụ thể của trạm bh hay nhà phân phối có uy tín dc ko ? 2 cái modem này lúc trước cũng mua lại của người ta , ko thấy có tem của cửa hàng hay nhà phân phối gì hết , nếu chi phí giá chịu dc thì sửa xong cho thằng bạn cũng làm phòng net , lấy 2 cái này làm secours .
Ai giúp dùm nhé! ( mình ở hcm )