PDA

View Full Version : TTVN 2002 năm nay rất được

abcIT
04-01-2003, 02:01
ở cuộc thi TTVN2002 này, các sản phẩm đoạt giải "nói chung" là rất trí tuệ, rất sáng tạo, rất xứng đáng đạt giải, không như năm ngoái. Mình rất tò mò muốn biết chủ nhân của những giải thưởng là ai, học ở đâu (nhân tài mà). Xem trên tivi chỉ thấy nói phần mềm Guitar# (giải 3) của 3 sv CNTT ĐHBKHN, và phần mềm Thu thập và tách thông tin trên Net cũng của cựu sv CNTT ĐHBK HN, không nói về nơi làm việc (chắc đang thất nghiệp...). Còn giải quan trọng nhất là giải nhất thì lại không thấy nói về chủ nhân của nó, họ học ở đâu thế. Khá thật đấy, bác Lại văn Sâm hôm đó sao lại không giới thiệu về nhóm đấy cho mọi người biết thế nhỉ, thiếu sót quá. Ai biết họ ở đâu không, VN hay nước ngoài, học ở trường nào vậy.

abcdef
04-01-2003, 22:22
Giải nhất chủ nhân là nhóm Vietkey chứ nhóm nào nữa. Theo tui đoán thì nhóm Vietkey đó chắc chắn là ở VN, còn học ở đâu thì tui không biết. Chắc là ĐHBK Hà nội, nhưng đã đi làm rồi thỉ phải (vì cái tên Vietkey có từ khá lâu rồi). Có ai thử dùng Vietkey Linux chưa vậy? Tui thấy ngoài cửa hàng băng đĩa đã có bán nhưng nghe nói chưa ai mua.

jacklieu
08-01-2003, 10:31
Tui thích nhất là nhóm này ! Nói chung là hay và có nhiều cái mới ! Giải nhất giành cho họ là xứng đáng !

The_Wall
08-01-2003, 14:46
Nhóm Vietkey hình như là công ty con của Vietkhang thì phải , thủ lĩnh là ông Đặng Minh Tuấn, tác giả bộ gõ Vietkey nỗi tiếng đấy . Có ai biết địa chỉ để down chương trình Tách thông tin trên net không vậy ?

venus
11-01-2003, 08:27
Híc, thế chừng nào thì đến lượt các member trên ddth mình lên giựt giải đây?....Mong mỏi quá chăng..?

Zenius
13-01-2003, 21:27
CT tách thông tin có thể down tại :

www.it4vn.net

Trước khi đi thi mình đã post lên diễn đàn một lần nhờ các bạn test thử :)

jacklieu
15-01-2003, 18:49
Chà ! Năm sau mình sẽ tham dự cuộc thi này !! Các bạn hãy cầu chúc cho mình có giải đi !! Lúc đó mình ssẽ khao luôn các member trong DĐTH luôn !!

thinkfar
16-01-2003, 09:47
hehhehe, ông jacklieu chắc nói trước không bước được qua mất.

vanHienKid
08-03-2003, 19:13
mình may mắn là người chứng kiến tác giả làm demo cho VietKey Linux tại hội chợ triển lãm tân bình . chạy khá tốt và giao diện thì y xì như winXp. bữa đó còn nghe anh Tuấn tranh luận với giám đốc Hà Thân - cong ty Lạc Việt về Unicode tổ hợp hay dựng sẵn nữa, nghe đã lỗ tai.

kiến thức mênh mông và sâu rộng , Đặng Minh Tuấn được PC World B phong cho là một trong những người xứng đáng nhận danh hiệu HACKER nhất.

vikhoa
10-03-2003, 09:45
Bài viết được gửi bởi Zenius
CT tách thông tin có thể down tại :

www.it4vn.net

Trước khi đi thi mình đã post lên diễn đàn một lần nhờ các bạn test thử :)

Bữa nào rảnh tụi mình chat nhé, tớ có 1 số ý cho software của bạn. Mình thấy nó cũng hay lắm và muốn hợp tác làm 1 sản phẩm hoàn thiện hơn :)