PDA

View Full Version : Siêu Thị E-Book-Nơi trao đổi kinh nghiệm !

king_lehaosangx5
08-05-2006, 16:47
Các bạn ơi ! mình cho rằng cách để tiến bộ nhanh nhất là đọc sách và trao đổi kiến thức cho nhau! mình thì rất là thích được học hỏi vì vậy khi các bạn vào đây mình cùng nhau trao đổi kinh nghiệm đừng bát bỏ nhau hé !
Mình rất muốn sau khi vào đây các bạn trở ra với nhìu kinh nghiệm (mới học hỏi xong) và cũng chia sẽ cho nhiều người khác kinh nghiệm của mình !
Mình không giỏi về CNTT lắm nhưng mà mình rất là mê ! vì vậy mình luôn cố gắng tìm tòi để học hỏi mong muốn có một ngày được như là "ly huu loi" mình mong các bạn cũng sẽ chịu khó học hỏi và cởi mở trao đổi thông tin !
Mình xin khởi đầu cái topic bằng câu hỏi này hén !(câu hỏi này dành cho newcomer á)còn ai có kiến thức thì trả lời cho người ta dùm !vì mình nghĩ là nhìu người thích vấn đề này lắm 1(tại mình thích vấn đề này !)hi !..Hi!
---------o0o------
Câu hỏi 1:Để tiếp cận với thế giới lập trình (hoặc là nhìu bạn thì muốn làm hacker á) thì mình phải làm gì ? học cái gì trước, học ngôn ngữ lập trình, hay là tìm hiểu nguyên lí hoạt động của các(Cái gì đó ko bít nữa) ,rồi nếu muốn học các thứ mình muốn học mình sẽ học ở đâu (Web nào hay nguồn thông tin nào),sau khi đã học các thứ đó mình sẽ làm gì nữa, rồi .....
Nói chung là có pác nào làm ơn giải thích dùm các bước(bước 1, bước 2,3,4,5,6,7,8.....) cho pà con (em nữa) học hỏi với em cảm ơn !thay mặt các bạn khác (những người muốn học hỏi cảm ơn luôn)!

U.F.O
08-05-2006, 18:16
Các bạn ơi ! mình cho rằng cách để tiến bộ nhanh nhất là đọc sách và trao đổi kiến thức cho nhau
--->
Thế bác đến tr` đóng tiền cho cô giáo làm giề?
Thứ 2. Các đêiuf bạn nói liên quan gì đến eboook? Cái này phải đổi lại là: MÌnh phải làm gì bây giờ để thỏa mãn sự đam mê CNTT ?
Mà nói thật . Theo bạn thế nào là CNTT?

codered
08-05-2006, 18:40
Bác UFO bên UDS phải ko :D , biết mẹt rồi nhé :D . dù sao bác kia cũng có ý tốt , bác ko nên hỏi quá thía .... ;)) . dù sao trao đổi học tập kinh nghiệm cũng là chuyện tốt mà .

king_lehaosangx5
09-05-2006, 16:47
Hu Hu ko bít đâu đó sao mà bạn mắng mình ghê thế (U.F.O á)
Bạn làm gì mà kích động dữ thế ! bạn có đọc kĩ cái khúc ở trên bài đầu của mình chưa ? mình đã nói rõ là :"mình thì rất là thích được học hỏi vì vậy khi các bạn vào đây mình cùng nhau trao đổi kinh nghiệm *đừng bát bỏ nhau hé* !"
thế mà bạn lại bác bỏ ý kiến của mình ! thiệt tình !
còn cái vụ E-Book có liên quan gì ko á ! sao lại ko liên quan cơ chứ ? bạn hỏi mình nghĩ thế nào là CNTT ! vậy theo bạn thế nào là E-Book ? bạn có bao giờ nghĩ rằng học ở trên trường là đủ ?(đóng tiền cho cô giáo hả ?) nếu thế bạn lên diễn đàn làm gì thế ko phải là để học hỏi kinh nghiệm hả ?mình đồng ý rằng học trên trường là rất quan trọng thế nhưng nếu mà mình có thể học thêm ở bên ngoài (các bạn bè trong diễn đàn)thì rất tốt chứ sao !nếu mà bạn cho rằng học hỏi nhau thế là ko tốt thì thôi vậy !
Tui pó tay.com với bạn luôn !
Còn cái vụ e-book !tui ko bít bạn nghĩ sao nhưng theo tui các bài trong diễn dàn cắt ra cũng có thể xem là e-book ! nói chung tất cả các kiến thứctrong các file dưới dạng text, bitmap, avi ....đều xem là e-book! tui cũng xin lỗi bạn (bà con nữa) vì chưa nói rõ đều này ở trên !
Tui chỉ muốn học hỏi mà thôi pác giúp dùm tui được thì giúp ko được thì thui đừng có làm thế hén ! củm ơn nhìu !

codered
10-05-2006, 08:39
Mí câu hỏi của bạn thì bạn hãy tự tìm hỉu ( có thể search trong 4rum này ) vì tớ ko nhớ nó được hỏi lần thứ mấy ngàn rồi , trả lời tới lui 1 câu mệt quá >.< .

Về Ebook thì đa phần là sách tiếng anh , giỏi tiếng anh thì ko nói , dở như tớ đọc có chỗ hỉu chỗ ko >.< . Sách tiếng việt thì hiếm quá . Bác nào có share tớ nhé :D .

king_lehaosangx5
13-05-2006, 12:13
Ha Ha tui đã bỏ ra cả tháng nay để tu luyện lên cho nên ko có lên diễn đàn (tui gần thi tốt nghiệp rồ) bà con hay chỉ cho tui lẹ lên di tui mong thu các pác lắm
À mà tui cũng có thông tin cần chia sẽ cho các pác ở diễn đàn luôn là tui đã bít 1 vài thông tin có liên quan mật thiết đến cái vụ tui hỏi ai mà muốn bít thì Pm tui Email là : king_lehaosangx5@yahoo.com
tui ko nói là vì tui ghi cái link đó vào trong cuốn tập mà không nhớ cuốn nào ai hỏi tui thì tui lục lại cho !
À mà cái Topic này là dành cho những người mới mà muốn học hoỉ á!
cho nên đừng có nói rằng các vấn đề này là quá thường nha !
Củm ơn !