PDA

View Full Version : Lỗi nan giải. Cần các anh em giúp gấp.

deptraikieuuc
18-10-2011, 19:19
Tình hình là công ty mình sử dụng mạng domain. Tự nhiên hôm nay có 1 máy tính của 1 nhỏ kế toán trở chứng. Cứ các file excel từ 20mb trở lên mở ra ghi chép được nhưng nó lại không cho save. Cứ save vào là cái file đó biến mất và hiện lên 1 file lạ khoảng chừng vài trăm kb. Lúc đầu tưởng ofice hư, cài lại cũng không được. Sau đó cài win lại cũng không được lun. Rùi sau đó mình thay luôn cả cái thùng cpu luôn cung không được. Hix hix anh em nào biết chỉ mình với. P/S: các file đó lấy từ máy chủ về nhưng save trên máy chủ hay máy đó đều không được.

kiettt
18-10-2011, 21:03
Máy bạn bao nhiêu RAM, chỗ tôi có những file Excel khoảng 60MB vẫn làm việc được trên máy trạm 4GB RAM (excel 2003/2007) nhưng file quá lớn khi save lại nó dễ corrupt lắm.

canh_09
19-10-2011, 14:39
theo em khả năng là do ram, bác thử lắp thêm ram vào chạy hoặc thay ram từ máy khác xem sao.

deptraikieuuc
20-10-2011, 07:41
Em chẳng biết cái lỗi nó thế nào nữa. Thay luôn 1 cái thùng cpu khác có cả cảd màn hình vẫn ko được. Thế mà h.nay vào thay 1 cái thùng cpu khác ram 1gb thì lại okie. Có điều save hơi chậm. Nói chung là giải quyết được rùi cũng mừng. Thank anh em nhé