PDA

View Full Version : ADSL của EVN

nhung1
06-05-2006, 22:11
Tôi đang dùng ADSL của Vietel nhưng sắp tới sẽ chuyển nhà đến nơi có dịch vụ của điện lực, không biết có bác nào đã xài thử cái món dịch vụ này của EVN chưa thì chia sẽ với anh em một chút? :helpsmili

Hell Fire
06-05-2006, 22:17
http://www.ddth.com/showthread.php?t=84802

Bác vô đây, ko hẳn là ADSL của EVN, mà là ADSL của truyền hình cáp SCTV, nhưng cái MediaNet này là do Điện Lực hỗ trợ.

hungcrazy
06-05-2006, 22:23
Tớ k bít dịch vụ EVN như thế nào!! Nhưng tớ đang xài ADSL của truyền hình cáp SCTV, cái này là kết hợp của SCTV fối hợp với EVN!!! Tớ chỉ đăng ký gói dịch vụ 1Mbps thôi, nhưng tốc độ bảo đảm ok!!! Download bằng IDM thì tốc độ lên tới trên dưới 1Mb ấy chứ.

nhung1
14-05-2006, 21:51
Tôi đọc thông tin thấy nói EVN nó cung cấp cả 2 loại dịch vụ cơ. Có cả loại ADSL như các nhà cung cấp khác. Chỉ sợ là chúng nó mới mở dịch vụ thì băng thông cổng Internet chưa được lớn như mấy thằng kia

MDN
16-05-2006, 22:30
DV của Medianet ko phải là ADSL như các bạn nghĩ,nó là Net băng rộng trên đường cab truyền hình,hiện chưa có nhiều người sử dụng,nhưng đó là hình thức đã có rất lâu trên thế giới rồi.Ai thấy chán FPT,VNN hay Viettel thì cứ nhảy qua xài thử cho biết đó biết đây.

Abomination
22-05-2006, 03:13
DV của Medianet ko phải là ADSL như các bạn nghĩ,nó là Net băng rộng trên đường cab truyền hình,hiện chưa có nhiều người sử dụng,nhưng đó là hình thức đã có rất lâu trên thế giới rồi.Ai thấy chán FPT,VNN hay Viettel thì cứ nhảy qua xài thử cho biết đó biết đây.

Ý đừng ! Nhảy vào Medianet là vào bẩy ! 1 Ngày mà nó disconnect tới hơn 10 lần, khổ lắm...mà truyền hình cáp cũng chẳng còn được khuyến mãi 11k/tháng bao lâu nữa ! Ai đang xài fpt thấy ngon thì chớ dại gì đưa đầu cho medianet chặt ! Thú thực mới xài medianet thì tôi thấy nó là nhà cung cấp mạnh nhất, dơnload gì mà toàn 1MB/s, có lắm lúc đến 2MB/s ổn định suốt, torrent thì: upload trên 200KB/s dl tầm trung là 200KB/s, cao nhất là 400 KB/s ----> quá sướng luôn, lúc đó là game DVD nào mới ra, thì cứ đễ máy 1 đêm là sáng ra có game đó chơi ngon lành ! Sau thì thảm hại như mình nêu trên vậy đó ! Ai có tính hiếu kì, muốn tìm cảm giác dơnload trên 1 MEGA BYTES PER SECOND thì cứ thử 1 tháng đầu với medianet --> vấn đề là không biết bây giờ có được vậy không nữa !???

lonelyghost
22-05-2006, 10:18
Cái này đang ở giai đoạn ko ổn định , theo thông tin mới nhất từ nội bộ VTV và EVN thì việc triển khai gặp khó khăn , nên đã quyết định mời 1 hãng thứ 3 vào làm đối tác làm ăn để triển khai mạng này. Cho nên từ bây h đến lúc đó ,các bác đừng mong đường truyền sẽ ổn định cũng như việc nó sẽ hạ giá để câu khách hay quảng cáo rầm rộ . :D

MDN
23-05-2006, 20:04
Cái này đang ở giai đoạn ko ổn định , theo thông tin mới nhất từ nội bộ VTV và EVN thì việc triển khai gặp khó khăn , nên đã quyết định mời 1 hãng thứ 3 vào làm đối tác làm ăn để triển khai mạng này. Cho nên từ bây h đến lúc đó ,các bác đừng mong đường truyền sẽ ổn định cũng như việc nó sẽ hạ giá để câu khách hay quảng cáo rầm rộ----> Cái này gọi là Tin vịt (vịt bầu,he he).

Hell Fire
24-05-2006, 17:16
Ý đừng ! Nhảy vào Medianet là vào bẩy ! 1 Ngày mà nó disconnect tới hơn 10 lần, khổ lắm...mà truyền hình cáp cũng chẳng còn được khuyến mãi 11k/tháng bao lâu nữa ! Ai đang xài fpt thấy ngon thì chớ dại gì đưa đầu cho medianet chặt ! Thú thực mới xài medianet thì tôi thấy nó là nhà cung cấp mạnh nhất, dơnload gì mà toàn 1MB/s, có lắm lúc đến 2MB/s ổn định suốt, torrent thì: upload trên 200KB/s dl tầm trung là 200KB/s, cao nhất là 400 KB/s ----> quá sướng luôn, lúc đó là game DVD nào mới ra, thì cứ đễ máy 1 đêm là sáng ra có game đó chơi ngon lành ! Sau thì thảm hại như mình nêu trên vậy đó ! Ai có tính hiếu kì, muốn tìm cảm giác dơnload trên 1 MEGA BYTES PER SECOND thì cứ thử 1 tháng đầu với medianet --> vấn đề là không biết bây giờ có được vậy không nữa !???
Ko bít bác dạo này khá hơn chưa, bên Q.Phú Nhuận mình thì thấy cũng đỡ, down bên Rapid thì có lúc 100KB/s lúc khoảng 20KB/s :D (xài RapGet nên copy 1đống link, đế PC tự down nên chậm 1chút cũng ko seo). Mình ko xài dạng P2P nên ko bít như thế nào (hôm bữa thử eDonkey mà speed chậm wá nên thôi ~12KB/s thì fải).

ADSL khác gì với net băng rộng trên đường cable vậy mấy bác ???

lonelyghost
29-05-2006, 02:29
Cả 2 đều là broadband , nhưng mà công nghệ truyền từ trạm phân phối tới máy khác là khác nhau .
ADSL của VN là chuẩn Q.Lite , truyền qua đường điện thoại dựa trên thông tin lớp 3.
Còn Cable truyền qua cáp truyền hình (HFC) , dựa trên thông tin lớp 2.

Thông tin mình đưa ra nói chung là đáng tin :D , còn cậu có tin ko thì lại là chuyện của cậu. (mà mình đang nói đến dịch vụ của EVN+VTV đang triển khai ngoài HN chứ ko phải là ở trong HCM )