PDA

View Full Version : line FPT, bị vầy là sao nhỉ ?

doibuonthe
04-05-2006, 12:17
Dạo này tình trạng net của em nó vui lắm các huynh ơi.

Truy cập net được khoảng vài chục phút là kô thể lướt web được nữa.

Ví dụ như: mở máy lên truy cập vào các website như: ddth.com, vietnamnet.vn, Y!M... Thì một lát sau ngoài những website đã mở trứoc đó còn lại thì kô vô được website nào nữa. Các website mở trứoc thì tình trạng truy cập rất chậm.Được một lúc thì không truy cập đựoc nữa luôn. Muốn kết thúc vấn đề đó thì tắt modem rùi mở lại nhưng cũng được vài phút hay cao lắm là vài chục phút thì bị lại tiếp. Gọi điện lên tổng đài thì nói vẫn truy cập bình thường nó nói mình duyệt virut " mà em đã duyệt rùi, có hôm khùng cài lại mấy luôn mà vẫn bị ". Có huynh nào bị trường hợp này chưa, còn em thì bị từ trứoc tết tới giờ vẫn chưa hết

lybinh
04-05-2006, 12:34
bạn bị dính con rootkit nào rồi

dly
04-05-2006, 13:03
Có lẽ router của bạn phần giải nhiệt không tốt, tìm cách hạ nhiệt cho nó đi

Không đặt nằm ngang, đặt nơi thoáng đãng

doibuonthe
04-05-2006, 14:02
cái modem mình đặt nơi thoáng mát mà, đã mang modem lên trên FPT kiểm tra rùi nó báo kô sao cả

dly
04-05-2006, 14:08
Nếu DNS động bạn thử set thành tĩnh và ngược lại xem có thay khá không

alan
04-05-2006, 15:57
tình trạng trên tui đoán là bị virus,tui cũng từng bị.Rất khó chịu.
Cách của tui là:install lại win,nếu bạn có cài các software mà bạn đã save trên ổ D,E thì bạn phải quét thật kỹ các ổ này trước khi install.Tốt nhất là kô nên đụng tới các software ở ổ D,E nữa.
Sau khi bạn install,hãy khoan kết nối ADSL,install các pack update của XP (SP2 chắc cũng đủ rồi).Sau đó hẳn kết nối ADSL.Khi kết nối được vào Net,ưu tiên chạy Windows Update.Và download lại các software Antivirus or Firewall

net_newbie
05-05-2006, 00:54
Mình cũng bị tình trạng y như bạn nói, có khi chỉ có thể vô được yahoo messenger còn tất cả các khác liên quan đến internet đều vô không được. MÌnh cũng đang xài ADSL của FPT, có ai biết cách khắc phục không.

Có cách nào không cần install lại windows không vậy, mình dùng chương trình anti virus quét thì không phát hiện ra con virus nào cả, như vậy là sao vậy.

doibuonthe
05-05-2006, 07:58
hic, cài lại mấy cũng vô ích thôi, mình đã thử format sạch sẽ luôn. KHông còn cái gì trong mấy rùi cài lại win nhưng tình trạng vẫn kô có gì thanh đổi

Solana
05-05-2006, 08:27
ADSL của mình cũng đã dính cái lỗi này. Chỉ cần đổi IP của DNS là được, không phải virus đâu. Các bạn tham khảo theard này nhé:

http://www.ddth.com/showthread.php?t=88459

doibuonthe
05-05-2006, 08:41
Nhưng hiện tại mình đang sài IP động chứ không phải IP tĩnh

twins
05-05-2006, 09:48
Nếu bạn đang ở TPHCM thì bạn có thể đến 124 Sương Nguyệt Ánh Q1 TPHCM và lên lầu 1 sẽ thấy phòng kỹ thuật, bạn đưa Modem/Router ADSL cho phòng kỹ thuật test và bạn nói phòng kỹ thuật vào thử các trang bạn nói khó để xem bên kỹ thuật truy cập ra sao. Nếu vào tốt và Modem/Router không bị lỗi thì bên kỹ thuật sẽ cho nhân viên đến nhà bạn kiểm tra lại đường dây và các thứ khác để sửa dứt điểm tình trạng trên của bạn.

Nếu bạn ở HN hay các tỉnh thành phố khác không thuộc TPHCM thì mình không rõ sẽ xử lý ra sao nhưng cách tốt nhất là gửi Email/gọi điện thoại nhờ nhân viên kỹ thuật FPT tới nhà kiểm tra.

vit2148
05-05-2006, 10:06
hì, ADSL của FPT thường hay bị như dzậy lém ... em cũng đang sử dụng FPT đây, lúc trước mới lắp, trong tuần đầu tiên sử dụng cũng gặp tình trạng tương tự như của các pác, bị liên tục .. nhưng nhờ "chịu khó" gọi đt lên FPT phản ánh hoài nên h ko bị nữa .. :D, ko biết sau này có bị ko ..

doibuonthe
05-05-2006, 13:23
Mình đã mang modem lên kiểm tra rùi, phòng kỹ thuật bảo là kô sao. Em xin đính chính lại là: khi mở net thì truy cập rất oki hết, trang nào vô cũng được nhưng vài chục phút sau thì ngoài những trang đã vô trong thời gian trước thì còn chạy đựoc " tốc độ load rất chậm" mở trang mới thì không dược, rùi khoảng vài phút sau thì kô vô được cái gì luôn. Đành phải tắt và mở modem lại thì tiếp tục cuộc hành trình lướt web nhưng cũng đựoc vài chục phút có khi vài phút thì lại tiếp tục tình trạng trên.

net_newbie
05-05-2006, 19:46
Đúng là bật tắt modem đi thì vô được một lúc rồi lại trở lại tình trang như cũ.