PDA

View Full Version : Chuong trinh cua toi

Teppi
20-08-2002, 08:55
Chào các bạn !

Tôi hiện đã hoàn thành xong một chương trình chơi MP3 rất đẹp. Tôi đã test nó ở máy của mình thì chạy rất tốt. Nhưng khi đưa sang các máy khác thì toàn bị lỗi hoặc có chạy( khởi động) nhưng chẳng xuất hiện giao diện gì cả. Thưa các bạn, các bạn hãy chỉ xem tôi cần phải làm gì ?

Xin cám ơn !

quaitieutu
20-08-2002, 09:39
Đầu tiên là bạn phải làm sao cho mọi người có cơ hội test cái "sản phẩm " của bạn rồi người ta mới tìm giúp bạn lỗi được chứ.Tiểu Tử cũng gặp mấy lần như vậy nhưng khi copy máy cái file nó bảo thiếu đi kèm thì nó không báo nữa (thường là file của Vb mà mnáy kia không có )

letrieuphong
21-08-2002, 11:01
Tôi nghĩ lý do chạy được trên máy bạn mà không được trên các máy khác là vì trên các máy khác bạn không cài các thư viện cần thiết để chạy chương trình của bạn.
Bạn hãy dùng PackageAndDeployment Wizard để tạo bộ package sau đó cài đặt trên các máy khác, tự động các thư viện của bạn sẽ được cài đặt và khi đó chắc hẳn là chương trình của bạn cũng chạy tốt.

Teppi
28-08-2002, 09:58
Tôi đã dùng Package and Deployment Wizard để tạo chương trình cài đặt. Cài đặt tốt nhưng khi chạy, chương trình không chạy được trên các máy khác.( Với máy tôi thì chạy rất tốt.) Theo tôi, thì các file cần thiết đều đã được cài đặt. Vậy có phải do tính tương thích của các soundcard khác nhau mà cần phải lập trình khác một chút hay không ?

quaitieutu
28-08-2002, 10:46
Bạn Gửi cho Tiểu Tư cái trình đó đi .Tiểu Tử test giúp cho
quaitieutu@fptnet.com.vn

anhdungsofts
24-12-2003, 16:50
ờ tui 'phái' VB lắm lắm đó !tui cũng viết 1 chương trình coi phim,và nghe nhạc nên cũng có ít nhiềi kinh nghiệm.bạn đưa tui test cho (nhớ gửi đầy đủ các phai đó)
haanhdung@hopthu.com

jiSh@n
25-12-2003, 13:51
Có phải bạn dùng Windows Media Player ActiveX để phát nhạc ko? NẾu như sử dụng thứ đó thì trên máy khác phải có WMP mới có thể chạy được.

dtt_vn
25-12-2003, 22:48
Nếu tôi kô nhầm, bạn đã sử dụng một activex nào đó giả sử là A.ocx, nhưng A.OCX lại request phải có B.DLL chẳng hạn. Caí quỉ này thì đến trình đóng gói của VB cũng chào thua. Bạn cần sử dụng một số ct dùng hack ct của VB để test xem bạn đã load những modules nào, tên gì, đã có chưa, có được support mặc định kô? ... Nói chung là trước khi sử dụng OCX cần lưu ý các đặc điểm đó. Cách thử tốt nhất là ghost hệ thống của bạn đang dùng, format nó, cài lại cái mới toanh và test. :D

langthang123
31-12-2003, 08:06
Chào các bạn!
Mình có một chương trình được viết bằng VB nhưng ở dưới dạng .exe mình rat muốn tìm hiểu mã nguồn của nó nhưng nghe các bạn nói là không xem đươc mã nguồn dưới dạng file .exe không le chịu bó tay hay sao vậy các bạn. Bạn nào có cách nào xin giúp mình với.
Cảm ơn.

ITbaby
31-12-2003, 08:28
Yes yes ! Bó tay. Có 1 số chương trình nó nói là nó chuyển về lại dạng mã nguồn được. Nhưng mà em dùng thử rùi ! Ngớ ngẩn lắm, với lại Code không có lấy được.

jiSh@n
31-12-2003, 13:57
Hình như nó chỉ chuyển trở về ASM là hết cỡ, chứ làm seo mờ chuyển trở về dạng gốc được? Các compiler hầu hết đều optimize khi compile, do vậy mã sinh ra sẽ khác với mã của chương trình gốc.

jiSh@n
31-12-2003, 15:34
Ví dụ như Hiew có khả năang chuyển code sang ASM, còn ko thì dùng debug cũng sẽ thấy được mã ASM.

dtt_vn
31-12-2003, 17:40
Hơn ASM đó chứ, tại vì VB là thông dịch nên mọi chuyện đều có thể. Tuy nhiên, mã nguồn lại viết theo lối của C++ (chắc là vậy) và không có cấu trúc như chúng ta. Trong mấy cái CD của viethacker có đấy