PDA

View Full Version : HVA bi danh sap roi

anhquocbuon
03-05-2006, 17:05
Moi nguoi vao xem o day
http://www.vnexpress.net/Vietnam/Vi-tinh/2006/05/3B9E954C/

hackernohat
03-05-2006, 18:04
Đừng tin nhé,tui hổng phải là kẻ phá hoại :D ,hic tui chỉ thâm nhập rùi để lại có cái file báo lỗi của HVA à

MrsHappy
03-05-2006, 19:43
Đừng tin nhé,tui hổng phải là kẻ phá hoại :D ,hic tui chỉ thâm nhập rùi để lại có cái file báo lỗi của HVA à
Thật là đau buồn, Hãy biên đau thương thành hành động : Câc ađmin của HVA hay nhanh chóng khắc phục và xây dưng lại web site. Các thành viên hãy cùng xem đây cũng là nổi đau chung cũng là trách nhiệm của chúng ta. :(

nolateforbegin
04-05-2006, 00:23
Mới coi thấy ông nohat này chính là nguyên nhân làm HVA bị sập mà. Biết lại đi phơi bày lấy tiếng à?

mixatara
04-05-2006, 01:43
HVA tôi và chúng tôi vẫn ủng hộ HVA ................

lenguyensa
04-05-2006, 06:30
ko ít thì nhiều, chú hackernohat nên thông báo lỗi IPB đến cho HVA admin board, ai ngờ.... Chú cũng có 1 phần trách nhiệm chứ nhỉ, Vniss hay HVA cũng là 1 diễn đàn cho nhiều cư dân trên mạng tham gia, tui ko vào vniss nhiều, nhưng hva quả thật là 1 diễn đàn hay và bổ ích, đúng là còn cái bọn suốt ngày đem cái phá hoại làm thành tích, thì đúng là chả biết bao giờ mới khá nổi

x_computer_x
06-05-2006, 14:29
hackernohat ( hacker không đội mũ )
Trong góc Newbie, forum HVA em thấy bác tận tình hướng dẫn anh em. Là thành viên của HVA, nhiệt tình là thế, lời lẽ đúng mực là thế. Vậy mà ở đây bác lại phạm một sai lầm sơ đẳng đến như vậy.
Hẳn bác không lạ gì chuyện HVA của chúng ta có quá nhiều đối thủ đang tìm cách phá hoại vì một mục đích nào đó tôi cũng không thể hình dung nổi. Chỉ có thể biết lơ mơ là nó chẳng có gì là tốt đẹp cả.
Rất cám ơn bác đã có những bài Post rất hay cho anh em học tập. Nhưng bác hãy nhìn lại xem, chúng ta lại gặp nhau ở đâu đây? Không phải HVA! Buồn...
Tại sao lại phải thế chứ ?

bkis
06-05-2006, 16:28
Hacker chỉ là những kẻ tấn công thì giỏi mà phòng thủ thì kém, Tôi chưa thấy có tay hacker nào có thể phòng thủ bảo vệ được cái site của mình an toàn cả (ở VN) phải chăng ta nên lập một Hiệp Hội Không hacker VN? Gọi tắt là oHVA ? cũng hoạt động giống như các diễn đàn bảo mật khác, nhưng chỉ vì mục đích học hỏi, rồi về sau lỡ bị đánh sập thì ... cũng chẳng sao

shuichi_akai
06-05-2006, 17:23
Hacker chỉ là những kẻ tấn công thì giỏi mà phòng thủ thì kém, Tôi chưa thấy có tay hacker nào có thể phòng thủ bảo vệ được cái site của mình an toàn cả (ở VN) phải chăng ta nên lập một Hiệp Hội Không hacker VN? Gọi tắt là oHVA ? cũng hoạt động giống như các diễn đàn bảo mật khác, nhưng chỉ vì mục đích học hỏi, rồi về sau lỡ bị đánh sập thì ... cũng chẳng sao
đáng được bình chọn là câu nói...nhảm nhất trong ngày

cs8x
06-05-2006, 19:05
Thôi vụ HVA đến đây stop được rồi , cái gì đến thì nó cũng đã đến rồi.

Hoành tráng cỡ như CIA , Google ... cũng còn có lỗ hổng huống chi là HVA .

Kết luận một câu: Nothing is impossible

Stop here !

XxDragonxX
06-05-2006, 19:16
ha ha báo tuổi trẻ có đăng cái vụ hacker chia làm nhiều kỳ đăng tui thấy nhảm nhất là cái vụ SQL Injection đó, thử hỏi nguyên 1 cty như vậy mà lỗi SQL Injection 1=1 khi nhập mật khẩu cũng chưa fix, sạo quá đi, vì đó là lỗi căn bản nhất, thiệt tình đúng là nhà báo, đọc tới đó tui mới thấy xạo ơi là xạo

HijackXX
06-05-2006, 20:20
ha ha báo tuổi trẻ có đăng cái vụ hacker chia làm nhiều kỳ đăng tui thấy nhảm nhất là cái vụ SQL Injection đó, thử hỏi nguyên 1 cty như vậy mà lỗi SQL Injection 1=1 khi nhập mật khẩu cũng chưa fix, sạo quá đi, vì đó là lỗi căn bản nhất, thiệt tình đúng là nhà báo, đọc tới đó tui mới thấy xạo ơi là xạo

Cũng có thể nhà báo là một IT nhưng cũng có thể nhà báo chỉ là nhà báo mà_ Thông cảm đi bác

phamquoc_truong
08-05-2006, 22:44
có vài điều tôi vẫn khó hiểu :
Thứ 1 : tại sao phải dùng cái của người khác trong khi đó mình có thể làm được? Tại sao không tự viết diễn đàn mà lại sửa diễn đàn có sẵn (!?)
Thứ 2 : Tôi không hiểu tâm trạng của hackernohat hay là cái thằng điên nào sau khi hack xong HVA có thấy sung sướng không ? Ừ, giỏi ! Bây giờ thì mọi người đang khen hay đang chửi mày đây ?
Thứ 3 : Hack dựa trên lỗi của người khác tìm ra, không công khai thừa nhận hành động của mình . . . (!?) thế hack để làm cái gì vậy ? <== HÈN !
Hic hic . . . . chỉ khổ lão ma châm (comale) với lão Mulan, chắc cả bác Cường (phuongdong) cũng đang đau đầu đây . . . Ngày nào còn thịt chó Trần Mục, karaoke Ngõ Huyện say sưa . . . . hic hic . .
HVA thân yêu !

Thất Kiếm
08-05-2006, 22:55
ha ha báo tuổi trẻ có đăng cái vụ hacker chia làm nhiều kỳ đăng tui thấy nhảm nhất là cái vụ SQL Injection đó, thử hỏi nguyên 1 cty như vậy mà lỗi SQL Injection 1=1 khi nhập mật khẩu cũng chưa fix, sạo quá đi, vì đó là lỗi căn bản nhất, thiệt tình đúng là nhà báo, đọc tới đó tui mới thấy xạo ơi là xạoKhông xạo đâu bạn, có đấy. SQL Injection kiểu đó vẫn đầy ra đấy thôi. Ngay cả 1 số website tầm cỡ của VN vẫn có đấy => buồn 5 phút.

1 số cty lớn nhưng không chuyên về website, nhưng lại muốn rằng website mình phải do chính nhân viên mình làm ra => thế là sinh chuyện, vì mấy pa đó đâu có biết vụ password 1 or 1=1 => làm mồi cho hacker. Ngay cả 1 số cơ quan nhà nước vẫn theo quan niệm ấu trĩ đó, cho rằng phải do chính đội ngũ mình làm website cho mình thì mới "thể hiện", mà đâu ngờ rằng các bác IT nhà mình cũng không hơn sinh viên mới ra trường là bao nhiêu.

ironus
09-05-2006, 13:43
Hacker Vn chỉ là mấy cậu ít học ham thể hiện mình. Chung quy chỉ học lỏm được vài chiêu thức (kiểu võ hiệp) rồi mang ra loè lẫn nhau. Chính việc không hiểu rõ bản chất của vấn đề nên các site hackervn cứ như những con tàu thủng: rò đâu bịt tạm vào đó bằng mấy tấm giẻ rách. Việc site HVA bị hack đã chứng minh điều này.

newldakvn1
09-05-2006, 15:19
Hình như đã đến lúc các bạn cần nhìn rõ hơn bản chất của mình. Toàn háo danh, chưa có ai đủ tầm để trở thành một chuyên gia an ninh mạng đúng nghĩa ( research, discover and testing vulnerability ). Sao ai cũng nghĩ là hack website, deface website nọ là giỏi nhỉ, có phải vì quá nhiễm tính võ hiệp của Kim Dung nên ai cũng nghĩ có chuyện gì kinh thiên động địa thì mới là anh hùng. Chắc chắn rùi sẽ chẳng đến đâu cho cái gọi là "Cộng đồng an ninh mạng Việt Nam"

x_computer_x
09-05-2006, 16:56
Hacker Vn chỉ là mấy cậu ít học ham thể hiện mình. Chung quy chỉ học lỏm được vài chiêu thức (kiểu võ hiệp) rồi mang ra loè lẫn nhau. Chính việc không hiểu rõ bản chất của vấn đề nên các site hackervn cứ như những con tàu thủng: rò đâu bịt tạm vào đó bằng mấy tấm giẻ rách. Việc site HVA bị hack đã chứng minh điều này.

Chẳng có cái gì có thể gọi là hoàn hảo cả. HVA cũng đơn thuần là một sân chơi của những người yêu thích IT. Họ chẳng làm gì sai, có Hack các Website cũng là để chỉ cho những Web Master thấy những lỗ hổng mà họ cần phải khắc phục mà thôi. Cũng như Microsoft chẳng treo giải thưởng tiền tỷ cho ai phát hiện ra lỗ hổng trong Windows đó là gì.
Tôi tôn trọng những Hacker mũ trắng. Họ chẳng khác gì chúng ta.
Còn có ai đó nói rằng "Hacker Vn chỉ là mấy cậu ít học ham thể hiện mình..." Đó có thể là một người giỏi thực sự hoặc là một kẻ chẳng biết một tý gì về IT. Nhưng nghe cách nói chọc ngoáy như vậy tôi e rằng...chỉ là kẻ khoác loác mà thôi.
Có gì sai xin bỏ qua.

HVA - Không có gì không thể vượt qua.

ironus
09-05-2006, 17:15
Nhưng nghe cách nói chọc ngoáy như vậy tôi e rằng...chỉ là kẻ khoác loác mà thôi.
Có gì sai xin bỏ qua.
Tôi không chọc ngoáy mà là coi thường.

HVA - Không có gì không thể vượt qua.
Hãy cố vượt qua ý nghĩ đang bị coi thường đi nhé!

belthazor
09-05-2006, 17:55
Tôi không chọc ngoáy mà là coi thường.
Hãy cố vượt qua ý nghĩ đang bị coi thường đi nhé!
bác ironus chẳng biết tí gì về HVA cả, xin bác bớt bớt cái mồm đi cho em nhờ!
Thank bác

vnskyline
09-05-2006, 19:01
Cái thằng ironus này, mày bớt bớt cái mồm mày lại được ko nhỉ? Mày có biết cái gì gọi là IT ko vậy, bi giờ bị mất 1 sân chơi hữu ích như vậy mà ko tiếc sao? Người ta thì bàn vào để tìm cách giải quyết, còn mày thì bàn ra, còn cho rằng người ta là: "Hacker Vn chỉ là mấy cậu ít học ham thể hiện mình..." thế mày có biết 90% hacker trên thế giới đều ko được đào tạo qua trường lớp bài bản ko mày, thế trình độ của mày hơn người ta chưa mà "coi thường" người ta

fibonacci1
09-05-2006, 20:47
này tôi hỏi thật mấy cái ông to mồm từ đầu đến giờ có phải là bị ban nick ở bên hva ko đấy
HVA giờ đây là 1 diễn đàn về bảo mật nên nó có những quy định của nó . còn sau đây là nguyên văn lời của bro Comale vào thời điểm cách đây ít lâu khi HVA bị ddos :
"HVA lâm vào tình thế để cho đối thủ "dện" nhưng không thể (và không muốn) dện ngược lại vì tạo thêm những ảnh hưởng không mấy dễ chịu đến những kẻ vô can. Trong khi các cá nhân nào đó có mục tiêu là làm sao "giết" được HVA server, HVA chết hay không thì chưa ngã ngũ nhưng họ vô tình tạo ảnh hưởng rất lớn đến vô số người dùng khác từ VN (nên nhớ VN hiện có băng thông rất ít ỏi so với lượng người dùng). "
trích trong kí sự những vụ ddos đến hva -
trước khi tham gia HVA tôi cũng đã tham gia vài diễn đàn bảo mật khác nhưng chỉ khi tới hva tôi mới hiểu thực sự về khái niệm và ý nghĩa về hacker.Nói vậy hi vọng là ironus hiểu ?
Hva 4ever!

ironus
10-05-2006, 10:23
Muốn tìm hiểu về CNTT à, vào đây nhé
http://diendantinhoc.org/forum/?
http://www.vnlinux.org/sitemoi/

Muốn là làng, chửi nhau à
http://www.ddth.com

Còn thực sự gọi là Hacker (hay chuyên gia bảo mật hay gì gì đó) trước tới nay chỉ có mấy gã trai bên VISCII là xứng tầm (Đào Hải Lâm, Lê Đình Long...): tôi ngưỡng mộ họ, họ làm rạnh danh cho giới hacker Việt Nam (với thế giới).

VHA - Thùng rỗng kêu to.

dutk
10-05-2006, 10:57
VHA - Thùng rỗng kêu to.

Vậy mà có khối cái "thùng" muốn "kêu" lắm mà không "kêu to" được .

Muốn là làng, chửi nhau à
http://www.ddth.com

Trời hè nóng bức , thỉnh thoảng có thằng khùng khùng để giải trí kể cũng thú vị ra phết .:D

vuongkiet
10-05-2006, 11:26
Trời hè nóng bức , thỉnh thoảng có thằng khùng khùng để giải trí kể cũng thú vị ra phết .:D
-> Câu nói hay nhất trong ngày, ha ha

x_computer_x
10-05-2006, 12:04
Còn thực sự gọi là Hacker (hay chuyên gia bảo mật hay gì gì đó) trước tới nay chỉ có mấy gã trai bên VISCII là xứng tầm (Đào Hải Lâm, Lê Đình Long...): tôi ngưỡng mộ họ, họ làm rạnh danh cho giới hacker Việt Nam (với thế giới).

VHA - Thùng rỗng kêu to.

Hay rồi, cuối cùng cũng chỉ là kẻ hạ thấp người khác để xướng tên mình lên thôi. Người ta hơn nhau ở hành động chứ không phải ở lời nói.
Còn hạ thấp đối thủ bằng những ngôn từ như vậy chỉ có những kẻ tiểu nhân mới hay sử dụng thôi.

Quân tử động...thủ bất động khẩu

cemalon
10-05-2006, 12:14
Ặc ặc... VHA chớ có phải là HVA đâu mà xúm nhau óanh dzị trời? ;)

quynhvysg
10-05-2006, 12:16
chào các bạn,
Mình cũng đã không còn vô HVA được nữa rồi. Mình không biết chuyện gì cả. Nhưng hôm nay thì mình đã hiểu..... Từ khi tham gia vào HVA mình đã được học hỏi rất nhiều , xin chân thành cảm ơn BQT và các bạn thành viên chân chính của HVA.Bây giờ đành mượn ddth này để ủng hộ HVA hết mình. Và mình tin rằng HVA sẽ trở lại với chúng ta trong thời gian sớm nhất.

HVA - we do support you
HVA - we do love you forever
HVA - will be back earliest day
HVA - we're waiting for the day return our homepage

belthazor
10-05-2006, 12:43
@ironus: bạn ironus ko biết gì ngoài 2 cái dd ruột của bạn thì xin bạn bơn bớt cho.
Thank

xnam0512
10-05-2006, 13:54
Thế giới này không có chỗ cho những kẻ yếu .

fibonacci1
10-05-2006, 18:02
ironus... um tức là bàn là mĩ à ?
giống như đứa vừa đào thoát khỏi Châu Quỳ vậy.
thế nào là thùng rỗng kêu to thế ông là cái j vậy
tôi hơi bất ngờ vì ông biết đến vnlinux đấy!
(mà vha chính là vniss đúng ko nhỉ)

belthazor
10-05-2006, 21:59
[QUOTE=ironus]Hé hé.
Tôi chỉ không biết cái "Hacker VN" hay HVA, VHA, VNISS củ chuối gì đó thôi.
Đừng có đánh đồng "Hacker VN" với "CÔNG NGHỆ THÔNG TIN".
QUOTE]
bác tưởng bác là ai ? bác tưởng bác biết 1 ít là bác mở mồm ra là "khinh tất" là "coi thường" tất <~ nói thẳng với bác, những người như bác chắc chắn là loại chẳng ra gì, già dặn chín chắn ko ai nói năng hàm hồ như bác cả <~ 1 là bác bị ... hâm (học nhiều dễ thế lắm), 2 là bác là cái loại bất tài vô học (em là em nghi bác thuộc loại thứ 2 này lắm)
bác bơn bớt cho em nhờ, ko là em ko nể bác nữa đâu đấy :)
Thank bác

giangson88
11-05-2006, 04:22
hix hix, lời lẽ sâu cay, lời nhẹ ý nặng... khiếp quá !
thôi mọi người nhường nhau 1 tí, giữ hòa khí, làm thế mất vui. Các bác làm cho newbie như em hoang mang, cứ cái đà này ko còn tài liệu IT hay để mà đọc mất :(

hainh
11-05-2006, 10:59
tôi hoàn toàn ủng hộ cho việc trở lại của hva và ủng hộ cho mục đích hoạt động của diễn đàn này, vì họ đã biết đem kiến thức và sự hiểu biết của mình chia sẻ cho cộng đồng tôi coi trọng việc làm này của họ, còn như những ironus viết thì tôi thật coi thường bạn, thật sự bạn giỏi thì hãy đem kiến thức của mình ra để giúp đỡ hay cống hiến cho nền IT non trẻ của nước nhà đi, chứ không nên có những lời lẽ thiếu xây dựng như vậy. kẻ đần độn là kẻ luôn thấy người khác ngu hơn mình!

shinichikudo0686
13-05-2006, 13:54

VHA - Thùng rỗng kêu to.
Mấy trang mà ông nì giới thiệu -> 1 chữ: chán.
Học về CNTT thực ra có nhiều trang đầy đủ và phong phú hơn nhiều:
www.quantrimang.com
www.thuvientinhoc.com
www.updatesofts.com
www.vinasofts.ws
và còn rất nhiều nữa...
Bạn dựa vào đâu mà dám bảo là HVA thùng rỗng kêu to?? Bạn có tài năng thực sự à, bạn giỏi hơn người khác sao? Nếu vậy thì chứng minh bằng tài năng và kiến thức thực sự của mình đi, đừng nói suông như vậy.

U.F.O
13-05-2006, 14:47
Bạn dựa vào đâu mà dám bảo là HVA thùng rỗng kêu to?? Bạn có tài năng thực sự à, bạn giỏi hơn người khác sao? Nếu vậy thì chứng minh bằng tài năng và kiến thức thực sự của mình đi, đừng nói suông như vậy.
---------->
Mấy ông bình luận viên bóng đá bảo thằng này dá ngu đồng nghĩa với mấy ông ý là siu sao à ?

zero0no0
13-05-2006, 21:49
có vài điều tôi vẫn khó hiểu :
Thứ 1 : tại sao phải dùng cái của người khác trong khi đó mình có thể làm được? Tại sao không tự viết diễn đàn mà lại sửa diễn đàn có sẵn (!?)
Thứ 2 : Tôi không hiểu tâm trạng của hackernohat hay là cái thằng điên nào sau khi hack xong HVA có thấy sung sướng không ? Ừ, giỏi ! Bây giờ thì mọi người đang khen hay đang chửi mày đây ?
Thứ 3 : Hack dựa trên lỗi của người khác tìm ra, không công khai thừa nhận hành động của mình . . . (!?) thế hack để làm cái gì vậy ? <== HÈN !
Hic hic . . . . chỉ khổ lão ma châm (comale) với lão Mulan, chắc cả bác Cường (phuongdong) cũng đang đau đầu đây . . . Ngày nào còn thịt chó Trần Mục, karaoke Ngõ Huyện say sưa . . . . hic hic . .
HVA thân yêu !

ông bạn xe ôm sao lại sang sân ddth này thế, chuyện 4rum để mấy xếp lo. Lần này khôi phục lại 4rum xong anh em lại offline 1 phát
hôm nào offline bác lại làm xe ôm cho em tiếp nhể !!!!!
em cũng nhớ Trần Mục quán quá rồi

alone_knight
17-05-2006, 12:58
Hichic, em chỉ mới là newbie bên HVA, nhưng lại có nhìu cảm tình. Việc HVA bị hack làm em rất bất ngờ (sao mấy cha hacker đó rảnh thế nhỉ), mà ko biết bây giờ HVA đả hoạt động lại chưa nhỉ. Cố lên HVA.

xnam0512
17-05-2006, 14:55
Hi all

Co le nen close van de tai day. HVA hay HIV cung cha la cai gi ca. CHuyen bi dèace la thuong tinh. Con Website nào tử xưng là mình No 1 thì thử đưa lên đây xem sao ?

bkis
17-05-2006, 16:16
WEB của tui đây
www.bkis.com
---> number one, hiện tại tôi đang đặt host của 1 site kiếm tiền gọi là dịc vụ make money by domain Parked, nói chung là không thể hack được

nguoitamky
30-05-2006, 18:31
đến giờ HVA vẫn chìm vào trong im lặng kô một lời giải thích hay trấn an đến các thành viên yêu quí của họ, buồn thay buồn thay :

talama
11-06-2006, 03:04
bác ironus này đúng là"Luôn luôn lắng nghe, lâu lâu mới hiểu,...
" thật!dù sao hva cũng là 1 dd rất hay đấy chứ? ko có nó cả tháng nay cứ thấy vắng vắng sao ấy.bùn ghê!

picasa
11-06-2006, 04:46
Post by hackernohat
Đừng tin nhé,tui hổng phải là kẻ phá hoại ,hic tui chỉ thâm nhập rùi để lại có cái file báo lỗi của HVA à
hackernohat à! Bạn ác quá , có gì thì từ từ nói , sao lại làm nên chuyện này
Giống như nolateforbegin nói:
Biết lại đi phơi bày lấy tiếng à?
:down: :down: :down: :down: :down: :down:

Thế bạn chưa nghe câu Nhà văn nói láo, nhà báo nói phét à

"Họ chỉ giản lược cho bớt phần phức tạp thôi mà"

:w00t: :w00t: :w00t: :w00t: :w00t: :w00t:

headboynt
11-06-2006, 08:42
Hé hé.
Tôi chỉ không biết cái "Hacker VN" hay HVA, VHA, VNISS củ chuối gì đó thôi.
Đừng có đánh đồng "Hacker VN" với "CÔNG NGHỆ THÔNG TIN".

sao toàn gà nhà đánh gà nhà thế này chán quá.
Chiều nay gặp mặt các anh tài xin đc chỉ giáo.

Sieu_Dai_Bang_VN
11-06-2006, 08:55
MẤY BÁC MẤY CHÚ IM IM CÁI MỒM LẠI CHO TỤI TUI DC NHỜ...
Đúng la HVA là 1 nơi học hỏi rất tốt về Bảo mật an ninh mạng <-- đó' chính là tiêu chí của HVA Forums sau này.
HVA <-- lỡ mang tiếng là Hacker Việt Nam rồi, nên chuyện bị hack là chuyện thường... thích thì phá, ko thích thì ngồi chơi... DCM thằng nào cũng như nhau thôi

Chanx
20-06-2006, 12:24
I. Nội quy chung:
HVAOnline là một diễn đàn phi lợi nhuận, phi tôn giáo, phi chính trị. Diễn đàn được lập ra với mục đích chia xẻ, trao đổi kiến thức và kinh nghiệm. Để HVAOnline là một nơi sinh hoạt lành mạnh và bổ ích, thành viên cần lưu ý những điểm như sau:

1. Các thông tin, trao đổi trên diễn đàn không được mang nội dung thiếu lành mạnh, trái thuần phong mỹ tục của nước Việt Nam.
2. Các thông tin, trao đổi trên diễn đàn không được mang nội dung và ngôn ngữ có tính khích bác, bôi nhọ và lăng nhục.
3. Các thông tin, trao đổi trên diễn đàn không được mang nội dung chính trị, tôn giáo và sắc tộc.
4. Các thông tin, trao đổi trên diễn đàn phải tôn trọng vấn đề bản quyền.
5. Các thông tin, trao đổi trên diễn đàn không được dùng cho mục đích thương mại.

Mọi tranh luận phải nằm trong khuôn khổ kỹ thuật tin học với trọng tâm là bảo mật. Những chủ đề vi phạm những điều khoản trên sẽ không được tiếp nhận trên diễn đàn HVAOnline.

II: Bổn phận và trách nhiệm:
Điều hợp viên (moderator)
Điều hợp viên là những thành viên của diễn đàn được đề cử để mang trách nhiệm điều hoạt diễn đàn.
Họ có trách nhiệm:
- thường xuyên sinh hoạt.
- theo dõi và điều hợp các chủ đề để duy trì nề nếp sinh hoạt của diễn đàn.
- dời, chỉnh và xoá các chủ đề không thích hợp.
- trả lời và giúp đỡ các thành viên những thắc mắc về cách sử dụng các chức năng của diễn đàn.
- trả lời và giải quyết những thắc mắc, ý kiến, than phiền của thành viên.

Họ không có trách nhiệm:
- trả lời những thắc mắc kỹ thuật của những thành viên khác.
- giải quyết những thắc mắc thuộc về tiêu chí và đường lối hoạt động của diễn đàn.

Thành viên (member)
Thành viên là những cá nhân đã đăng ký tài khoản và sinh hoạt ở HVAOnline.
Họ có trách nhiệm:
- tuân thủ nội quy chung đã đưa ra ở trên.
- đọc và ghi nhận những thông báo trên diễn đàn.
- gởi thắc mắc, trao đổi, tạo chủ đề đúng nơi đã quy định.
- tìm kiếm thông tin trên diễn đàn trước khi tạo chủ đề mới.
- tạo các chủ đề và tiêu đề có nội dung rõ ràng, cụ thể.
- gìn giữ tài khoản của mình và câp nhật thông tin cá nhân (như e-mail, thông tin liên lạc) khi có những thay đổi.
- tránh tham gia với nội dung mang tính tán gẫu trong các box kỹ thuật.
- tránh gởi chồng chất những thắc mắc không phù hợp trong cùng một chủ đề.
- tránh sử dụng diễn đàn để quảng cáo.

III: Quyền lợi:
Mọi thành viên có quyền tham gia sinh hoạt một cách bình đẳng trên diễn đàn.

Quyền lợi của điều hợp viên
- có quyền quyết định và xử lý những vấn đề vi phạm trên các box đã ấn định.
- có quyền tham gia mọi chủ đề như những thành viên khác.
- có quyền tham gia vào những chủ đề liên quan đến việc điều chỉnh, cải tiến, đường hướng sinh hoạt của diễn đàn.

Quyền lợi của thành viên
- có quyền tham gia vào những box đã được ấn định.
- có quyền đề đạt để nâng cao chất lượng sinh hoạt của diễn đàn.
- có quyền phản ánh ý kiến cá nhân nhưng phải rõ ràng, rành mạch, có bằng chứng và có văn hóa.
- có quyền đề đạt chính mình và những cá nhân khác cho công tác điều hợp.

Mọi vi phạm nghiêm trọng sẽ dẫn đến việc tài khoản bị khoá vĩnh viễn.

HVA 2006 new sử dụng Jforum http://www.jforum.net/ ^^
Luật lệ chặt chẽ hơn cả quân đội hy vọng sẽ có nhiều cái có ích

Thực ra HVA vẫn còn hoạt động, nhưng đã cấm tất cả IP Việt Nam khi đăng nhập, Bạn phải Face IP mới có thể vào được HVA.

tvbkhanh
20-06-2006, 13:33
Thực ra HVA vẫn còn hoạt động, nhưng đã cấm tất cả IP Việt Nam khi đăng nhập, Bạn phải Face IP mới có thể vào được HVA.
Má ơi, thông tin chính thức không đây ta :(
HVA (trong đó có chữ V stand for Vietnam) mà ban IP Vietnam :))

anhquocbuon
20-06-2006, 16:40
Tôi cũng không hiểu tại sao lai cấm IP Việt Nam?????

dropdb
20-06-2006, 16:45
Tôi cũng không hiểu tại sao lai cấm IP Việt Nam?????

Hông cấm bị hack nữa thì sao? :D

lannguyen
20-06-2006, 16:59
Tui IP Pháp nè, có vô được đâu

lannguyen
20-06-2006, 16:59
Tin vịt, tui IP Pháp nè, có vô được đâu
--
Hơ hơ, sao tui post được 2 msg liên tiếp

belthazor
20-06-2006, 18:12
. : : H V A : F o r u m : : .
Việc thiết kế diễn đàn HVAForum đã đến giai đoạn cuối. Nếu không có gì trở ngại, diễn đàn sẽ chính thức trở lại hoạt động vào ngày 26 tháng 6 năm 2006.

hostindexvn.com
20-06-2006, 19:42
Welcome back HVA, nhưng nick của tui liệu còn không đấy? hay lại phải reg lại? Hay mình nhanh chân vào reg cái nick của ông nào 3 sao đi nhẩy? để lên làm advisor cho oai he he

datviet201
20-06-2006, 22:30
Chanxthân mến: Bác làm ơn chỉ rõ hơn cách để có thể đăng kí là thành viên của HVA hay có link nào đến HAV nhờ bác chỉ giùm.
Cảm ơn bác nhiều nhiều.

Soul Killer
21-06-2006, 02:27
:)) Tôi IP không phải VN cũng không thể vô được. Vô thì gặp thông báo như bạn Belthazor đã nói!

meodenvts
21-06-2006, 10:13
:)) Tôi IP không phải VN cũng không thể vô được. Vô thì gặp thông báo như bạn Belthazor đã nói!
chờ đến 26/5/06 rùi zo

yuki_piyoko
21-06-2006, 12:51
Mấy trang mà ông nì giới thiệu -> 1 chữ: chán.
Học về CNTT thực ra có nhiều trang đầy đủ và phong phú hơn nhiều:
www.quantrimang.com
www.thuvientinhoc.com
www.updatesofts.com
www.vinasofts.ws
và còn rất nhiều nữa...

Ủa sao ko có trang www.JavaVietnam.Org ta .
Trang yêu thích nhất bét of the bét: www.Google.com.vn .

bluesky
21-06-2006, 14:35
http://hvaonline.net
Việc thiết kế diễn đàn HVAForum đã đến giai đoạn cuối.
Nếu không có gì trở ngại, diễn đàn sẽ chính thức trở lại hoạt động vào ngày
26 tháng 6 năm 2006.

See you again soon.

:)

nguyenhungitvn
22-06-2006, 11:41
http://hvaonline.net
Việc thiết kế diễn đàn HVAForum đã đến giai đoạn cuối.
Nếu không có gì trở ngại, diễn đàn sẽ chính thức trở lại hoạt động vào ngày
26 tháng 6 năm 2006.

See you again soon.

Vui khi nhận đc tin này
mR.BI-HVAONLINE

Thật ko,bộ một tay đã từng là hacker hoặc một tay đang là hacker ko thể là mọt security officer đc hay sao?
Ông nội này toàn nói lời đại ngôn,pó tay
Trên bình diện hiện nay,ko có site nào là ko thể bị đánh sập,ko có kẻ nào dám tự xưng site mình là bức tường kiên cố ko thể bị tấn công hết,có chăng mấy ông nội như ông,tự khoe site mình host ở chỗ này chỗ kia,ko thể nào bị tấn công,ông dựa vào đâu mà khẳng định như dậy,cái thằng nó host site của ông chưa chắc đã dám tuyên bố bự ngôn như ông nữa là :d

sẵn tiện reply luôn cho huynh cái này
Lòe thiên hạ theo huynh là làm gì?Người ta lập ra diễn đàn là nơi trao đổi học hỏi lẫn nhau,trong khi một câu hỏi có câu trả lời thì huynh xem câu trả lời là chút kiến thức ít ỏi đem rqa lòe thiên hạ,thế kiến thức của huynh toàn là tự học chắc
Còn vấn đề về chiếc tàu thủng của huynh,đồng ý HVA lúc xài IPB là mộ chiếc tàu thủng,nhưng HVA ko đi vá,bởi vì vá cũng chằng có ích lợi gì,chẳng lẽ đi code lại toàn bộ source của IPB
Hơn nữa,Huynh cũng phải hiểu rõ,một vết nức của một ứng dụng này ko thể đc che lấp hoặc bịt kín "hoàn toàn" bằng 1 hay nhiều ứng dụng khác,trừ phi thay ứng dụng bị rạng nứt bằng một ứng dụng khác an toàn hơn,trong trường hợp HVA là điểm yếu IPB,thay IPB bằng VBB hoặc nâng cấp IPB lên phiên bản secure hơn,mà thời điểm này ko có
Thiết nghĩ có thằng rảnh hack HVA để HVA có cơ hội rebuid cũng hay nhở
Híc,nói hơi nhiều,sorry

dropdb
22-06-2006, 14:01
@nguyenhungitvn: bro không hiểu thâm ý của bkis đâu, tên này thâm lắm :)

Lòe thiên hạ theo huynh là làm gì?Người ta lập ra diễn đàn là nơi trao đổi học hỏi lẫn nhau,trong khi một câu hỏi có câu trả lời thì huynh xem câu trả lời là chút kiến thức ít ỏi đem rqa lòe thiên hạ,thế kiến thức của huynh toàn là tự học chắc

ironus không cần phải học nữa, hình như hắn đang du học tại Pháp?

expert
22-06-2006, 14:30
Sắp tới, các bạn nên nghiên cứu Java vì diễn đàn HVA sẽ sử dụng Java cho diễn đàn chính.

klasdfe
22-06-2006, 23:30
các bác nghiên cứu trước đi để còn hack vào HVA :)
pótay với mấy cậu học mót

wlfng2005
23-06-2006, 04:21
-->Nhảm, web vn mà block ip vn ?

Trên bình diện hiện nay,ko có site nào là ko thể bị đánh sập,ko có kẻ nào dám tự xưng site mình là bức tường kiên cố ko thể bị tấn công hết,có chăng mấy ông nội như ông,tự khoe site mình host ở chỗ này chỗ kia,ko thể nào bị tấn công,ông dựa vào đâu mà khẳng định như dậy,cái thằng nó host site của ông chưa chắc đã dám tuyên bố bự ngôn như ông nữa là :d
thui pác à, cha này không biết security là gì, không biết "Núi cao có núi cao hơn"; "Võ quýt dày có móng tay nhọn"....không có 1 security nào là an toàn tuyệt đối....pó tay.

Sắp tới, các bạn nên nghiên cứu Java vì diễn đàn HVA sẽ sử dụng Java cho diễn đàn chính.

Tất nhiên rùi, Jforum mà HVA sẽ xài nó chạy bằng java mà hehe.

precious_light
23-06-2006, 11:02

Ặc ặc . Nghe bố nói mà con tí thì sặc nước chết .... Buồn cười vãi cả ra .

Đầu tiên xin đính chính là các hacker thì chắc chắn phải giỏi rồi . Dân HVA cũng tự xưng mình là hacker mà ( vãi ) . Trong khi đạt đến trình hacker chắc còn dài ................. Những người hack HVA nên gọi là Hacking cho xứng tầm ạ !

Thứ 2 : Nói các hacking chỉ biết hack mà chả biết tí nào về bảo mật thì quá sai lầm. Đã giỏi về hacking thì chắc chắn ( 90% ) phải là cao thủ trong bảo mật rồi ! Nếu bác nói chưa có side nào của dân hacking không bị hack cả thì em đưa ra ngay đây : http://vniss.net/ - Việt Nam internet security system . Từ ngày hack HVA đến nay , mặc dù có hàng ngàn người tức họ ( gọi là cay cú đúng hơn ) và chắc chắn có hàng trăm người đã thử hack nó nhưng đến nay xem nào .... Chưa có ngày nào gõ vnISS.net vào IE mà không vô diễn đàn đấy được cả !
Đề nghị bác Bkis đổi tên đi nhé . Xấu danh BKIS quá !

Thêm một điều nữa , người hack HVA không phải là Hackernohat mà là dân trong vnISS+ . Các bác cứ nhầm nhọt làm sao . Hackernohat chỉ vào trong HVA thôi ( như lời anh ta nói ) chứ không làm được gì .

Nếu thăm vnISS thường xuyên , các bạn sẽ thấy họ không đến nỗi nào . Thử ghé qua một cuộc text ( dành cho ban quản trị và những người muốn thamgia ban quản trị vnISS ) xem nào : Mỗi lần như thế hàng chục side *** bị hack và deface !
-----------------------

Trên đây là những nhận định khách quan của em . Em không phải là dân trong vnISS+ nhưng hàng ngày vẫn vào thăm http://vniss.net/xforce/ để xem có exploit nào không về còn sửa chữa web mình !

klasdfe
23-06-2006, 12:04
Ặc ặc . Nghe bố nói mà con tí thì sặc nước chết .... Buồn cười vãi cả ra .

Đầu tiên xin đính chính là các hacker thì chắc chắn phải giỏi rồi . Dân HVA cũng tự xưng mình là hacker mà ( vãi ) . Trong khi đạt đến trình hacker chắc còn dài ................. Những người hack HVA nên gọi là Hacking cho xứng tầm ạ !

Thứ 2 : Nói các hacking chỉ biết hack mà chả biết tí nào về bảo mật thì quá sai lầm. Đã giỏi về hacking thì chắc chắn ( 90% ) phải là cao thủ trong bảo mật rồi ! Nếu bác nói chưa có side nào của dân hacking không bị hack cả thì em đưa ra ngay đây : http://vniss.net/ - Việt Nam internet security system . Từ ngày hack HVA đến nay , mặc dù có hàng ngàn người tức họ ( gọi là cay cú đúng hơn ) và chắc chắn có hàng trăm người đã thử hack nó nhưng đến nay xem nào .... Chưa có ngày nào gõ vnISS.net vào IE mà không vô diễn đàn đấy được cả !
Đề nghị bác Bkis đổi tên đi nhé . Xấu danh BKIS quá !

Thêm một điều nữa , người hack HVA không phải là Hackernohat mà là dân trong vnISS+ . Các bác cứ nhầm nhọt làm sao . Hackernohat chỉ vào trong HVA thôi ( như lời anh ta nói ) chứ không làm được gì .

Nếu thăm vnISS thường xuyên , các bạn sẽ thấy họ không đến nỗi nào . Thử ghé qua một cuộc text ( dành cho ban quản trị và những người muốn thamgia ban quản trị vnISS ) xem nào : Mỗi lần như thế hàng chục side *** bị hack và deface !
-----------------------

Trên đây là những nhận định khách quan của em . Em không phải là dân trong vnISS+ nhưng hàng ngày vẫn vào thăm http://vniss.net/xforce/ để xem có exploit nào không về còn sửa chữa web mình !
site hay website chứ không phải side http://www.ddth.com/images/icons/icon13.gif

Hùng hổ nói thế nào là hacker trong khi bản thân cũng chẳng đọc nổi một tài liệu tiếng Anh nào. Thậm chí có tài liệu tiếng Việt rồi cũng chẳng thèm đọc. Học về hacking&security thì học theo kiểu học mót, bảo sao làm vậy. Rặt một lũ trẻ con ấu trĩ vừa lười học vừa ngu dốt.

Thật là buồn.

Hacking: Lấy ví dụ một học sinh học giỏi một môn nào đó ở trường, ví dụ như môn toán. Khi đi thi giải đề thi theo 1 cách mà trong barem điểm cũng không có, và lại là cách giải đúng. Vậy thì người học sinh đó chính là một hacker.....Cho dù đó chỉ là một bài toán lớp 5.

cemalon
23-06-2006, 12:43
..........
Từ ngày hack HVA đến nay , mặc dù có hàng ngàn người tức họ ( gọi là cay cú đúng hơn ) và chắc chắn có hàng trăm người đã thử hack nó nhưng đến nay xem nào .... Chưa có ngày nào gõ vnISS.net vào IE mà không vô diễn đàn đấy được cả !

Ui... muốn tạo phong ba cho vniss hay sao đây? ;) Nên biết rằng, cho đến nay, vniss vẫn yên tĩnh không phải vì chẳng ai làm gì được vniss. Nên thông báo với admin của vniss mà xem lại system cho kỹ ;).

-----------------------

Chán như con gián... mở miệng ra là hack, đóng miệng lại cũng... hack. Mấy cái trò nghịch ngợm, phá hoại, dùng đồ có sẵn của thiên hạ (đã thừa mứa, đã tống khứ ra ngoài) để đi phá hoại mà cứ hack với hiếc. Những hành vi như thế mà là hack thì nhục mặt cho hacker quá mức.

Cuộc "text" gì đó chuyên dùng những đồ thiên hạ thải ra chứ gì? Cũng may là khối ông đọc tiếng Anh không rành và chỉ nhắm mắt phang đại, chó ngáp nhằm ruồi không thì mức độ phá hoại chẳng biết sẽ tới đâu.

Thêm nữa, mấy ông nhóc đạo đức giả, ông nào cũng chứa cả đống phim, hình *** lại bày đặt đi deface *** site. Rõ chán.

Muốn xem exploit và bug fix, nên dăng ký một mailing list cho đàng hoàng. Dùng soft nào, đăng ký mailing list của soft ấy. Vào những nơi bày vẽ những trò nghịch ngợm chẳng những không giúp gì cho ra đầu đũa mà còn tiêm nhiễm những trò kiddie chẳng ra hồn.

LogitechTM
24-06-2006, 01:44
:) các bác đừng thế được không nào ?
các bác có biết mấy loại hacker không . phân ra làm mấy
loại nào ?
đừng nên đổ tội cho tất cả được không các bác .
đừng nói chuyện đã qua bằng những lời với nhau không tốt đẹp
như vậy .:)

dungitstu
03-12-2008, 01:39
Tôi đã học hỏi được rất nhìu từ hva giờ die rùi bùn quá à.nhưng lại chưa đủ kiến thức để làm gì cho hvs được.Mong các bác Admin hva nhanh chóng tìm ra nguyên nhân và khôi phục lại để em con học hắc chứ

mistarg
03-12-2008, 02:16
rảnh hơi đi đào mồ thế :.

tandaica0612
03-12-2008, 06:02
mịa làm mình tưởng HVA bị sập thật , vô đọc lại mấy cái bài giở hơi từ năm 2006

voke
03-12-2008, 08:44
Chắc ảnh hưởng từ phong trào đào đường dựng lô cốt mà ngày càng nhiều anh em thích đào mộ !

dinhanhency
03-12-2008, 11:25
Pó tay mấy ông, lôi topic từ mấy năm trước, làm mình cũng tưởng...

manwhofind09
03-12-2008, 12:17
Pó tay mấy ông, lôi topic từ mấy năm trước, làm mình cũng tưởng...

Tưởng bị Bkis trả thù vụ winra à, bác này cứ nghĩ vẩn vơ không đâu à ...