PDA

View Full Version : Tại sao những site phim lớn ở VN ko chơi GA?

vnchatluongcao
16-10-2011, 08:17
MÌnh có ý định làm site phim để chơi GA nhưng chỉ lấy video bên youtube thôi ! vậy có band ko nhỉ . ý định mình chỉ lấy TV show ở youtube thôi,nhưng nếu đc muốn phát triển cả phim nữa,nếu chỉ là TV show chắc ko sao,nhưng mình sợ nếu muốn phát triển thành site phim ko biết có ổn ko?
Mình thấy những site phim lớn ở VN như phimvang.org , phim74.net .... vv họ ko thấy chơi GA.có phải trước đây họ cũng chơi nhưng lại bị band domain chăng ?

Ý kiến bạn thế nào ?

Gà điên
16-10-2011, 08:19
ban domain vì bản quyền chứ sao nữa ......... dính đến phim là dính đến bản quyền rồi, site mình có 1 page chứa link down load phim thôi mà nó ban luôn:boxing::boxing:

iamvietnam
16-10-2011, 08:19
Thế mà hỏi như đúng rồi :(

vnchatluongcao
16-10-2011, 08:23
Thế mà hỏi như đúng rồi :(

trước hết mình có ý định làm clip TV show ,tính chắc ko sao ! nhưng muốn mở rộng thành phim đang phân vân ko biết có nên ko :(

084club
16-10-2011, 09:47
Việc đăng phim để chia sẻ online đã là một việc vi phạm bản quyền rồi, bao gồm cả các TV show nữa, đặc biệt là US TV show, tất nhiên là GA sẽ ko chấp nhận rồi :banana:

Gà Còm
16-10-2011, 09:48
trước hết mình có ý định làm clip TV show ,tính chắc ko sao ! nhưng muốn mở rộng thành phim đang phân vân ko biết có nên ko :(

chơi với lửa đó pác !

vnchatluongcao
16-10-2011, 10:08
Việc đăng phim để chia sẻ online đã là một việc vi phạm bản quyền rồi, bao gồm cả các TV show nữa, đặc biệt là US TV show, tất nhiên là GA sẽ ko chấp nhận rồi :banana:

Bác ơi , nhưng mình định làm TV show VN , Lào Cămpuchia cơ ! chứ ko phải US :D, khả thi ko nhỉ

vietanh920
16-10-2011, 10:12
VN có nhiều site phim lớn ! các site phim đa số sử dụng Xtremedia vì vậy cấu trúc link giống nhau, khả năng cạnh tranh với nhau rất cao, và tỉ lệ lên từ khóa rất thấp ! Bởi vậy chơi Google Adsend có thể bị .... :D

vnchatluongcao
16-10-2011, 10:16
Đọc mấy topic toàn nghe các bác nói , dính vào phim là dính bản quyền ! nhưng mấy site đăng phim như dailymo... Youtube .... họ vẫn đăng ầm ầm ! mình chỉ lấy <embed > chuyển tiếp vào trang mình sao lại bị dính nhỉ ! sao họ ko kiện youtube .. dailym. đi

Thật khó hiểu quá :(

084club
16-10-2011, 10:28
Đọc mấy topic toàn nghe các bác nói , dính vào phim là dính bản quyền ! nhưng mấy site đăng phim như dailymo... Youtube .... họ vẫn đăng ầm ầm ! mình chỉ lấy <embed > chuyển tiếp vào trang mình sao lại bị dính nhỉ ! sao họ ko kiện youtube .. dailym. đi

Bạn có biết 1 ngày YouTube, DailyMotion... được người dùng upload lên bao nhiêu video clip ko? Việc kiểm duyệt hết toàn bộ là điều ko thể. Hơn nữa YouTube ko thể kiểm soát hết những ngôn ngữ khác.
Nếu bạn thích làm site phim và chơi Adsense thì cứ làm thôi, có ai cấm đâu, nhưng anh em trong này khuyên bảo rằng chơi như thế sẽ bị khả năng Ga chết là khá cao, thế thôi mà.

Nuôi gà cưới vợ
16-10-2011, 10:30

Thay vì chơi 1 chủ đề 5 ăn 5 thua như thế, sao bác ko đầu tư 1 content tốt hơn, chắc chắn hơn :) Chơi site phim với Gà mạo hiểm lắm!

spywarez
16-10-2011, 13:24
Chủ thớt ở núi nào mới xuống thế, lên lại đi! ;))

ngheoroidonha
16-10-2011, 13:35
mình làm site phim, mà lấy phim từ youtobe , vậy có bị kiện ko, có gì mình nói là lấy từ Youtube chứ bộ, chứ đâu có để phim trên server đâu, như vậy có bị kiện ko ta

ilovegoogle
16-10-2011, 13:55
mình làm site phim, mà lấy phim từ youtobe , vậy có bị kiện ko, có gì mình nói là lấy từ Youtube chứ bộ, chứ đâu có để phim trên server đâu, như vậy có bị kiện ko ta
Bị kiện như bth bạn ah. :D ko ai nói là video trên youtube có bản quyền cả. Mà nếu có bạn cũng ko được xài

vantantr
16-10-2011, 15:17
youtube la của chú Google nên đừng có đi so đo với nó ^^
Site film đăng ký GA không được lấy đâu ra mà chơi :tongue:

vnchatluongcao
16-10-2011, 15:57
youtube la của chú Google nên đừng có đi so đo với nó ^^
Site film đăng ký GA không được lấy đâu ra mà chơi :tongue:

Nhất trí với bác này ! :D :D Google = youtube = GA :D :D

3.W
16-10-2011, 18:16
"Tại sao những site phim lớn ở VN ko chơi GA?"