PDA

View Full Version : Hỏi Trung Tâm dạy sữa chữa phần cứng !

combui
02-05-2006, 11:33
Hỏi Trung Tâm dạy sữa chữa phần cứng !

Tại HCM có TT nào dạy về sữa chữa phần cứng(Monitor, Mainboard, CDRom, HDD, ...) hay không các bạn ???

Cho mình xin địa chỉ của các TT đó với. Xin cám ơn các bạn !

(Nếu có gửi câu hỏi sai mục thì chuyển giúp mình nhé !)

con_traunuoc
02-05-2006, 12:01
Không cần trung tâm kím hai anh Sanh và Sơn mainboard thì dân sài gòn ai cũng biết hai cha này có điều hai sư phụ này tính tình hơi kỳ quái

combui
02-05-2006, 12:46
Cám ơn bạn!
Còn ai biết nơi nào nữa không ah?

con_traunuoc
02-05-2006, 14:08
Học cho nhìu chẳng dc bao nhiu ăn thua là bạn thực hành kìa mấy trung tâm có máy cho bạn dọc àh :D

combui
02-05-2006, 15:05
Máy để thực hành thì mình ko thiếu.
Vì mình đang được giao quản lý 1 phòng Internet&Game.
Máy hư quá trời mà mình mới bắt đầu làm quen với máy tính.
Nên ko thể nào tự mày mò sữa được.
Mình muốn học qua 1 khóa căn bản để hiểu về nguyên lý và cách sữa các thiết bị phần cứng(monitor, mainboard, HDD ...) rồi sau đó tự làm rồi học hỏi thêm.

Các bạn biết địa chỉ trung tâm nào dạy tốt thì cho mình xin nhé!

tran_phong
02-05-2006, 16:51
nếu muốn sửa main, mo thì học 1 khóa điện tử. Mấy cái CD ... sau này có thể mày mò sau

SyphonFighter
02-05-2006, 20:44
Muốn học bái tui làm Sư Phụ tui chỉ cho, từ PSU, Video Card cho dến Bios

hahahah. Tin thì thử không thì thôi.

lem
03-05-2006, 11:06
Không cần trung tâm kím hai anh Sanh và Sơn mainboard thì dân sài gòn ai cũng biết hai cha này có điều hai sư phụ này tính tình hơi kỳ quái
Không biết cha Sơn thì sao chứ cha Sanh thì thua :emlaugh:
Lúc chả còn làm trưởng phòng Kỹ thuật cty Việt Quang, tui cố gắn lắm mới chịu nổi chả gần...2 tháng, sau đó biến luôn :mad: . Cha này rất kỳ quái, cứ la hét chửi mắn suốt ngày :bawling: , nghe tụi đồng nghiệp ở lại nói sau này chả rút luôn, không biết vì sao, lương hơn 2000$/tháng còn chê. Pótay.
P/S : Tránh xa cha này ra, mang hàng cho chả sữa thì được, chứ làm việc dưới trướng cha này có ngày phát điên. :punk:

con_traunuoc
03-05-2006, 12:46
Lúc chả còn làm trưởng phòng Kỹ thuật cty Việt Quang, tui cố gắn lắm mới chịu nổi chả gần...2 tháng, sau đó biến luôn :mad: . Cha này rất kỳ quái, cứ la hét chửi mắn suốt ngày :bawling: , nghe tụi đồng nghiệp ở lại nói sau này chả rút luôn, không biết vì sao, lương hơn 2000$/tháng còn chê. Pótay.
P/S : Tránh xa cha này ra, mang hàng cho chả sữa thì được, chứ làm việc dưới trướng cha này có ngày phát điên. :punk:

Thì mình nói rùi mà tính tình hai cha này khùng quái đản lắm ngày trứoc khi còn ở SG mình cũng ghé hai cha chơi nói chuyện thôi mà muốn bịnh với hai tướng :d ông Sanh thì chửi một hơi 4 tiếng thấy thằng ku làm cho ổng nó muốn bịnh hi hi tui thì không làm cho ổng nhưng lúc dó ghé chơi thôi phải nói là kỹ thuật sữa mianboard của hai sư phụ này thật tuyệt tụi kỹ thuật bên icare còn thua xa lắm hình như ai có tài đều có tật hơi hơi hay sao áh :d
nếu có cơ hội anh em cứ nên học ở Sanh và Sơn vì hai lão rất cứng nghề chứ qua mấy chợ Nhật Tảo toàn là mấy tay amatơ thui mình chứng kiến hai tay này sữa main và có so sánh nói thiệt nha mình rất nể đó không phải cứ dùng card test là xong và còn nhiều soft ebook mà mình nghĩ ít ai ở việt nam này có đựoc như hai lão nhưng nếu cho tui làm học trò thì no table sao mà sợ hai tướng này wé :eek: ====> không phải cứ học trừong lớp là giỏi đâu

viet_dt
03-05-2006, 17:22

cho hỏi một câu hơi ngoài lề chút,cty Vn nào mà trả Trưởng phòng hơn 2000$/month zậy,có nổ hông đó bồ :D

con_traunuoc
03-05-2006, 17:58
Bác Lem không nói quá đâu theo mình biết hiện nay Sanh sửa máy thui ngày kím trên dưới 3-4Tr đó thì 2000$ một tháng có cần thiết không???

lem
03-05-2006, 20:54
cho hỏi một câu hơi ngoài lề chút,cty Vn nào mà trả Trưởng phòng hơn 2000$/month zậy,có nổ hông đó bồ :D
Kinh tế thị trường mà bro, nếu bro thực sự có năng lực thì các cty trả lương rất cao để giữ chân, đặc biệt là các cty tư nhân không phụ thuộc vào thang lương như Cơ quan nhà nước.
Lương hơn 2000$/tháng mà đã ngạc nhiên thì..... :lick: , bạn có quen ai trong siêu thị máy tính Nguyễn Hoàng thì hỏi coi lương của cha trợ lý giám đốc là bao nhiêu, bạn sẽ..... té xỉu khi nghe trả lời là.... >7000$/tháng. :punk:

tran_phong
04-05-2006, 21:51
Thì mình nói rùi mà tính tình hai cha này khùng quái đản lắm ngày trứoc khi còn ở SG mình cũng ghé hai cha chơi nói chuyện thôi mà muốn bịnh với hai tướng :d ông Sanh thì chửi một hơi 4 tiếng thấy thằng ku làm cho ổng nó muốn bịnh hi hi tui thì không làm cho ổng nhưng lúc dó ghé chơi thôi phải nói là kỹ thuật sữa mianboard của hai sư phụ này thật tuyệt tụi kỹ thuật bên icare còn thua xa lắm hình như ai có tài đều có tật hơi hơi hay sao áh :d
nếu có cơ hội anh em cứ nên học ở Sanh và Sơn vì hai lão rất cứng nghề chứ qua mấy chợ Nhật Tảo toàn là mấy tay amatơ thui mình chứng kiến hai tay này sữa main và có so sánh nói thiệt nha mình rất nể đó không phải cứ dùng card test là xong và còn nhiều soft ebook mà mình nghĩ ít ai ở việt nam này có đựoc như hai lão nhưng nếu cho tui làm học trò thì no table sao mà sợ hai tướng này wé :eek: ====> không phải cứ học trừong lớp là giỏi đâu
hic nếu như vậy thì đố cha mà học được nghề của ổng. :D

viet_dt
07-05-2006, 22:22
Kinh tế thị trường mà bro, nếu bro thực sự có năng lực thì các cty trả lương rất cao để giữ chân, đặc biệt là các cty tư nhân không phụ thuộc vào thang lương như Cơ quan nhà nước.
Lương hơn 2000$/tháng mà đã ngạc nhiên thì..... :lick: , bạn có quen ai trong siêu thị máy tính Nguyễn Hoàng thì hỏi coi lương của cha trợ lý giám đốc là bao nhiêu, bạn sẽ..... té xỉu khi nghe trả lời là.... >7000$/tháng. :punk:

chời ơi, trợ lý giám đốc mà 7000$/month seo, đúng là choáng thật á, làm ngề miệng lưỡi mà lương cao thế (em mần dì xai nờ nhức cả óc mà lương tầm 500$ là hết đát rồi)

xin lỗi các bác em hơi ngoài lề, nhưng choáng thiệt, vậy mà ngươi ta vẫn nói vn mình ngèo cơ đấy :D

lybinh
08-05-2006, 01:55
hai sư phụ này ở dâu vậy bạn làm ơn nói dịa chỉ cụ thể dùm mình đi cám ơn nhiuề

U.N.I.X
08-05-2006, 10:23
Sao cái nòi mấy thằng cha sửa main, sao thằng nào cũng khùng khùng điên điên hết dậy nè !

con_traunuoc
08-05-2006, 12:49
hai sư phụ này ở dâu vậy bạn làm ơn nói dịa chỉ cụ thể dùm mình đi cám ơn nhiuề

Àh Sanh thì qua gò vấp hỏi đường nguyên hồng (gần trường Công Nghiệp 4 ngày xưa nghe nói giờ lên học viện thì phải ) nhà 3C hỏi sanh mainboard thì gặp thôi nên nhớ cha này khùng lắm từ từ nói chuyện
Còn chú Sơn thì mình trân trọng hơn gặp chú này thì qua đường Bạch đằng chạy từ ngã tư hàng xanh á tìm trung tâm sửa chữa mainboard của chú Sơn (hiện nay là Trí Dũng thì phải)vào kím Sơn là okie mình 3 năm rùi không lên SG nên đường xá quên địa chỉ hết chỉ biết đường đi thôi hihiih anh em nào biết đại chỉ chính xác thì post hộ nha

Sao cái nòi mấy thằng cha sửa main, sao thằng nào cũng khùng khùng điên điên hết dậy nè !
Vào sửa thì biết nó nhức đầu và bực bội lắm nghề này không phải là khùng mà làm cho mình strees dữ lắm cũng như viết code thôi

lem
09-05-2006, 23:04
(em mần dì xai nờ nhức cả óc mà lương tầm 500$ là hết đát rồi)

Tôi cũng chỉ dám mơ lương cỡ này thôi.... :drool:

htpga
04-06-2006, 15:26
ban com bui oi .minh co may nguoi ban hoc o truong ky thuat cong nghe hung vuông161-165duong nguyen chi thanh q5 hien may nguoi do da ra mo tiem sua chua phan cung
ban co the toi do lien lac
chuc ban dat duoc mong muon