PDA

View Full Version : Hdh Ms-dos

linhsb
01-05-2006, 14:54
Mình gặp vấn đề là khi sử dụng ct bảo vệ thư mục nhưng sau đó khi gỡ ct đi rồi thi ko thể vào thu mục được nữa nó báo lỗi
D:\access is denied

Có bạn trong diễn đàn mách mình vào MSDos để copy lại du liệu trong đó
Nhưng máy mình không có hdh msdos
Bạn nào chỉ cách mình kiếm hệ hdh đó ở đâu được kô và cách cài đặt thế nào với, các bạn chỉ cụ thể giúp mình nhé, hiện giờ mình đang rất cần tài liệu đó

dly
01-05-2006, 17:24
Mua CD có tích hợp Hiren boot, khởi động bằng CD này và làm những việc bạn muốn

linhsb
02-05-2006, 15:17
hix, bạn nay nói ngắn gọn thía, cd tích hợp hiren boot la gì vậy

tran_phong
02-05-2006, 16:36
túm lại là mua 1 cái CD boot làm dĩa khởi động, không cần là dĩa hiren

nguyenvuhoang
02-05-2006, 19:26
ra tiệm đĩa mà hỏi, mua cái CD boot làm đĩa khởi động thì ok, nhưng sẽ thiếu những cái tool phục vụ yêu cầu của bạn, túm lại bạn cứ ra tiệm CD hỏi cái đĩa Hiren boot rùi về nhà cho máy khỏi động bằng cái đĩa đó và nghiên cứu tiếp

lonerhung
04-05-2006, 10:40
bạn mua 1 CD boots về rồi vào Bios chọn trong đó sao cho khởi động từ ổ CD trước (CD first).
Rồi cho máy khởi động
Chọn start within CD
là ok

nino
04-05-2006, 15:08
Nói vậy lung tung lắm, ra tiệm nói mua một cái đĩa LHT (có số thứ tự càng cao càng tốt) rồi chỉnh bios cho boot bằng CD, sau đó xem theo hướng dẫn của màn hình mà làm theo ý thích.... chúc thành công ...

SyphonFighter
04-05-2006, 20:25
Mình gặp vấn đề là khi sử dụng ct bảo vệ thư mục nhưng sau đó khi gỡ ct đi rồi thi ko thể vào thu mục được nữa nó báo lỗi
D:\access is denied

Có bạn trong diễn đàn mách mình vào MSDos để copy lại du liệu trong đó
Nhưng máy mình không có hdh msdos
Bạn nào chỉ cách mình kiếm hệ hdh đó ở đâu được kô và cách cài đặt thế nào với, các bạn chỉ cụ thể giúp mình nhé, hiện giờ mình đang rất cần tài liệu đó

Cài chương trình này lai rồi vào trong xóa hêt tất cả Protection Password, rồi dùng chức năng uninstall của chương trình để Uninstall. sau dó vào Regedit xóa hết tất cả các root có liên quan đế CT này rồi reboot lại sẽ giải quyết đuợc vấn đề.

kubin
02-04-2009, 19:38
ai co tai lieu co ban nao cua hdh ms-dos cho mjnh` xin 1 ban? thaks