PDA

View Full Version : Ai sẽ trả tiền cho "GaiXinh"!!!

nguoimoi
30-04-2006, 23:23
Từ ngày 24.4 Bộ VH -TT quyết định sử phạt tác giả Xrobot mức phạt theo luật từ 20 - 50 triệu. Sau một thời gian có vẻ êm êm không thấy động tĩnh gì nữa. Cho dù tác giả Xrobot là chịu hình phạt nhẹ nhất đi chăng nữa thì đó cũng là một số tiền lớn đối với sinh viên... Vậy họ sẽ lấy tiền ở đâu đây??? Hay là các ông bên VHTT chỉ "Giơ cao - Đánh khẽ", khi mà Giám đốc Bkis đã lên tiếng nâng đỡ. Khi mà BKAV chưa có thu tiền thì NTQ ghét cay ghét đắng bọn Virus... Không biết có ai "Bao sân" cho Tác giả Xrobot hay không (Về cả tài chính và những cái khác). Có ai có con số thống kê số lượt tải BKAV trong thời gian qua không (Chắc tăng đột biến) có ai có con số về BKAV Pro được trả tiền trong thời gian qua không? Post lên cho anh em làm IT chiêm ngưỡng đi !!!

mtt333
01-05-2006, 08:26
Hình như chỉ phạt 10tr thôi.

Nhưng mà 20, 50 tr tác giả cũng phải tự mình đóng thôi, người khác có nâng đỡ cũng chỉ là cho vay cho mượn chứ chẳng cho không.

Thiếu tiền tác giả có thể đi vay, hoặc nợ phạt nhà nước, khi nào đi làm thì trả nợ. Với khả năng của mình, chắc để có được số tiền đó khi đi làm cũng không phải là khó.

Lớn rồi, tự chịu trách nhiệm là điều cần thiết, cho dù chỉ là lỗi vô tình.

nguoimoi
01-05-2006, 09:45
Vậy theo bác chính anh NTQ là người giật dây phát tán xRobots???
Nói thật với bác nguoimoi, bác ganh tỵ, ghen ghét với BKAV và anh NTQ đến mức mù quáng, không kiểm soát được lời nói và hành động của mình nữa rồi.

Nếu muốn trao đổi thì cần phải đọc cho nó hết và phải hiểu những gì mình đọc rồi sau hãy bàn nhé !!! Tôi ghét nhất là cái thói chỉ đọc qua lao rồi phát ngôn linh tinh " Ăn không nên đọi - Nói không nên lời". Chuyên "ngâm máu phun người". Bạn có biết chuyện Người ở toa đầu nói rằng :"chút nữa thì sẩy ra tai nạn" còn ở cuối đoàn tầu thì lại nghe thấy là :"Tầu đã cán chết 7 người" chỉ vì những người như bạn đó...

Chúc mừng ngày 1.5 - Ngày quốc tế lao động.

DemonWitch
01-05-2006, 11:19
Em bắt trước bác nguoimoi đặt câu hỏi để tránh bị gọi là "ngậm máu phun người"

khi mà Giám đốc Bkis đã lên tiếng nâng đỡ
Cái này không biết lấy thông tin từ nguồn nào, có phải từ vỉa hè không???

Khi mà BKAV chưa có thu tiền thì NTQ ghét cay ghét đắng bọn VirusBây giờ vẫn thế, vì tôi chưa thấy bài báo nào anh NTQ nói về virus mà không tỏ ra có thái độ ghét bọn virus cả.

Có ai có con số thống kê số lượt tải BKAV trong thời gian qua không (Chắc tăng đột biến) có ai có con số về BKAV Pro được trả tiền trong thời gian qua không?Tôi không biết có tăng đột biến hay không nhưng có thể khẳng định là từ lúc thu tiền cho bản Pro, Bkav cập nhật virus nhiều hơn hẳn, mọi người cứ nhìn trong trang bkav là biết.

Không biết có ai "Bao sân" cho Tác giả Xrobot hay không (Về cả tài chính và những cái khác)
Không biết có ai "Bao sân" cho bác nguoimoi hay không (Về cả tài chính và những cái khác) mà bác lại tạo thread này?
Một bản sắc rất phổ biến của dân Việt nam là đố kỵ --> "1 thằng vn làm bằng 1 thằng nhật, nhưng 10 thằng nhật làm hơn 100 thằng vn"

Cá Kiếm
01-05-2006, 12:00
Nếu muốn trao đổi thì cần phải đọc cho nó hết và phải hiểu những gì mình đọc rồi sau hãy bàn nhé !!! Tôi ghét nhất là cái thói chỉ đọc qua lao rồi phát ngôn linh tinh " Ăn không nên đọi - Nói không nên lời". Chuyên "ngâm máu phun người". Bạn có biết chuyện Người ở toa đầu nói rằng :"chút nữa thì sẩy ra tai nạn" còn ở cuối đoàn tầu thì lại nghe thấy là :"Tầu đã cán chết 7 người" chỉ vì những người như bạn đó...

Chúc mừng ngày 1.5 - Ngày quốc tế lao động.

Bạn này cuồng quá. Ăn nói hàm hồ đã không ai chấp lại còn lớn tiếng chỉ trích người khác. Nghỉ đi cho khỏe.

ncviet
01-05-2006, 13:29
Từ ngày 24.4 Bộ VH -TT quyết định sử phạt tác giả Xrobot mức phạt theo luật từ 20 - 50 triệu. Sau một thời gian có vẻ êm êm không thấy động tĩnh gì nữa. Cho dù tác giả Xrobot là chịu hình phạt nhẹ nhất đi chăng nữa thì đó cũng là một số tiền lớn đối với sinh viên... Vậy họ sẽ lấy tiền ở đâu đây??? Hay là các ông bên VHTT chỉ "Giơ cao - Đánh khẽ", khi mà Giám đốc Bkis đã lên tiếng nâng đỡ. Khi mà BKAV chưa có thu tiền thì NTQ ghét cay ghét đắng bọn Virus... Không biết có ai "Bao sân" cho Tác giả Xrobot hay không (Về cả tài chính và những cái khác). Có ai có con số thống kê số lượt tải BKAV trong thời gian qua không (Chắc tăng đột biến) có ai có con số về BKAV Pro được trả tiền trong thời gian qua không? Post lên cho anh em làm IT chiêm ngưỡng đi !!!

Vớ vẩn, ko có 1 bằng chứng gì mà ngồi đó suy diễn theo ý mình

Sinarale
01-05-2006, 20:51
Theo tôi, việc xử nhẹ tác giả xrobot không có gì là sai cả.
Thứ nhất 2 anh em tác giả này còn rất trẻ, một người mới là sinh viên năm thứ 3, cậu em - người phát tán thì còn chưa đủ 18 tuổi.
Thứ hai, tác giả xrobot là một người rất tài năng, cậu ta đã phát hiện được 1 lỗi gì đấy của IE (điều này ko phải ai cũng làm được), và nếu được giáo dục, uốn nắn tốt sẽ là một nhân tài cho CNTT VN.
Thứ 3, thái độ thành khẩn, ngay sau khi virus lây lan trên mạng, cậu ta đã viết thư xin lỗi gửi lên các báo và đồng thời đưa ra 1 phiên bản khác để fix virus.
Cuối cùng là đây là trường hợp đầu tiên bị xử. Người mở hàng cũng xứng đáng được giảm giá chứ :D

Còn về vấn đề ai là người trả tiền, nếu bạn nguoimoi nghĩ là BKIS trả tiền thì có lẽ bạn nên suy nghĩ kĩ hơn 1 chút trước khi đưa ra kết luận. Bạn nghĩ BKIS được gì nếu vụ này thành công và mất gì nếu vụ này vỡ lở ra. Đúng là BKIS được nổi hơn qua vụ này, nhưng tính ra thì đây cũng chỉ là công việc hàng ngày của BKIS, chẳng ai đem uy tín của trung tâm ra để đổi lấy tí công danh hão này. Việc này cũng như việc giết người để cướp 1000 đồng đi ăn kem vậy, nếu là bạn, bạn có làm không.

Còn về con số download BKAV, chắc ở đây ko ai có con số cụ thể cả, thôi thì bạn chịu khó theo dõi cái counter của BKAV đi

dly
02-05-2006, 08:50
Nguoimoi có gì uẩn ức ấy nhỉ? Mình thấy thead này và "bkav đáng giá..." đếu do bạn tạo, nó có chất chứa......

Xả stress tiếp đi bạn :D