PDA

View Full Version : Mozilla Firefox (giúp em)

binbin
27-04-2006, 23:53
Em mới cài bản mới của Firefox khi em đã bật một trang lên rồi vd một trang để vào ddth này em mở thêm một trang nữa để vào site khác thì nó báo
Firefox already running,but is not responding.To open a new window,you must frist close the existting Firefox process,or restart your system
em đã thử khởi động lại nhưng vẫn thế như thế thì bất tiện quá ai giúp em với

tuanhasdone
28-04-2006, 00:07
trong phần thanh Start ở dưới bạn click vào Task Manager ,trong phần Processes bạn tìm process có tên firefox.exe và ấn vào end process để tắt nó đi,sau đó bật lại firefox,chắc chắn sẽ được

binbin
28-04-2006, 00:20
hix như thế thì tắt hết trình duyệt của firefox rồi.Ý mình hỏi là khi mình đã chạy firefox rồi muốn mở thêm một trình duyệt nữa thì nó bảo lỗi như thế ko lẽ mình chỉ dùng được một trình duyệt.mình muốn xem nhiều trang web cùng một lúc mà

DaveMustaine
28-04-2006, 00:54
Tôi sử dụng bản 1.0.7, chắc không phải là bản mới nhất, vẫn có thể mở nhiều cửa sổ tuy nhiên tôi thấy tốt nhất là sử dụng tính năng tab của firefox, binbin thử xem sao, chỉ cần mở một cửa sổ nhưng có nhiều tab thì vẫn xem được nhiều trang web.

binbin
28-04-2006, 00:55
như vậy rất khó chịu vd như khi mình đang lướt web mà yahoo có mail mở lên thì lại phải tắt cai trang web kia đi để vào đọc mail :(

Ai chỉ em với em đã xóa đi cài lại nhưng vẫn bị thế

L.T.H
29-04-2006, 17:34
heh...mún dùng xem thêm 1 trang web thì Open new Tab ( Ctrt+T) , r`ui type address như thường ! Error mà bạn nêu lên thì Tuanhasdon trả lời đúng rùi ..

whiteshadow
02-05-2006, 04:07
như vậy rất khó chịu vd như khi mình đang lướt web mà yahoo có mail mở lên thì lại phải tắt cai trang web kia đi để vào đọc mail :(

Ai chỉ em với em đã xóa đi cài lại nhưng vẫn bị thế

cài extension Tabbrowser Preference vào, rồi sau đó làm các bước sao:
Tools > Options > Tabbed Browsing > Links > Chọn 2 mục: Load web browser links into a + Load external links to a: New tab > ok

khoabeo108
04-05-2006, 21:37
Sử dụng tab thì đâu có tắt đi các trang khác đâu hả bạn! Chức năng đó cũng còn hay hơn mở nhiều cửa sổ như của IE