PDA

View Full Version : usb của mình còn cứu được ko?

hongvantuan
27-04-2006, 20:40
usb của mình vừa mới hết hạn bảo hành thì tiêu. Khi cắm vào máy thì còn nhận được, nhưng khi truy cập thì báo lỗi không có đĩa, giống như lỗi truy cập CDROM khi ko có dĩa trong máy , bác nào bit xin chỉ cho(Usb hiệu Pavo) cám ơn

DONNA_DONNA
27-04-2006, 21:06
USB của bạn dung lượng bao nhiêu?
Khi ấn chuột phải vào USB của bạn chọn Properties nó có hiện dung lượng lên không? Ở mục File System nó đề là FAT hay RAW.

Nếu là USB hiệu Sony dung lượng bị về Zero thì tớ có cách cứu. Hiệu Pavo thì chưa thử lần nào nhưng bạn hãy tháo vỏ của nó ra và nhìn xem cái chip to nhất ký hiệu là gì, ghi tất cả chúng lại và vào Google search hoặc có thể post lên đây để cùng tìm kiếm.

nguyenduylong
27-04-2006, 22:05
USB của bạn dung lượng bao nhiêu?
Khi ấn chuột phải vào USB của bạn chọn Properties nó có hiện dung lượng lên không? Ở mục File System nó đề là FAT hay RAW.

Nếu là USB hiệu Sony dung lượng bị về Zero thì tớ có cách cứu. Hiệu Pavo thì chưa thử lần nào nhưng bạn hãy tháo vỏ của nó ra và nhìn xem cái chip to nhất ký hiệu là gì, ghi tất cả chúng lại và vào Google search hoặc có thể post lên đây để cùng tìm kiếm.
hiện tượng của sự ra đi gòi :D, nếu còn bảo hành thì mang ra bảo hành, còn ko thì vứt xó :D, trước cũng bị một cái đem ra bảo hành nó đổi cho cái khác luôn, còn ai sửa như nào được thì tui bó tay, gút lắc

XxDragonxX
27-04-2006, 22:11
hồi trước tui cũng bị vấn đề y chang như vậy, có ÚB nhưng không đọc được, đem đi Nguyễn Hoàng thì nói là hư RAM không thay được tui đành mua cái mới