PDA

View Full Version : Win_Xp

vhkt1314
26-04-2006, 10:21
hôm nay mình đang sử dụng máy tính thì mất đột ngột, khi có điện rồi khởi động lại máy. Thì lạ chưa! , máy của mình đã khởi dộng xong , nhưng trên màn hình chẳng hiện lên một thư mục nào hết, mình có vào Start và Restart lại nhưng không được, vì máy bị đơ.Điên quá!.Mình đành Restart ở Case mới được, nhưng nó vẫn vậy. Mình không làm gì được, mình chua biết nhiều về máy tính. Bạn nào làm ơn giúp mình với. Thanks

nuahonthuongdau
26-04-2006, 10:32
rút kinh nghiệm, lần sau ngay khi lúc vừa cài đặt Windows, update và các phần mềm cần dùng xong bạn nên ra tiệm mua đĩa Hiren's BootCD 6.0 về. dùng tiẹn ích Power Quest Drive Image của nó và clone (nhân bản) hệ điều hành.
khi nào máy trục trặc chỉ cần clone là xong
mà máy lại chạy rất nhanh. vì được làm mới mờ
clone cũng tương tự như ghost của phần mềm Ghost

alphabet2
27-04-2006, 11:30
hôm nay mình đang sử dụng máy tính thì mất đột ngột, khi có điện rồi khởi động lại máy. Thì lạ chưa! , máy của mình đã khởi dộng xong , nhưng trên màn hình chẳng hiện lên một thư mục nào hết, mình có vào Start và Restart lại nhưng không được, vì máy bị đơ.Điên quá!.Mình đành Restart ở Case mới được, nhưng nó vẫn vậy. Mình không làm gì được, mình chua biết nhiều về máy tính. Bạn nào làm ơn giúp mình với. Thanks

trời "đang sử dụng máy tính thì mất đột ngột" tội chưa? đã lo chuyện hậu sự chưa vậy?

Tempk2006
27-04-2006, 12:31
TỐt NhẤt LÀ Clone NÓ Đi Sau ĐÓ LÀ Mua Ups Di LÀ KhỎi SỢ MẤt ĐiỆn ĐỘt NgỘt

Bui Quoc Tuan
27-04-2006, 12:52
Ban hay dua dia Windows vao va cho may chay o che do boot bang o CD sau do ban lua chon chay windows cung voi dia CD xem sao nhe'.
Hoac co the khi ban reset lai may ban bam phi'm F8 roi sau do vao che do Safe Mode xem sao, roi sau do ban hay Remove bot nhung phan mem ma ban cam thay se bi sung dot di xem sao. Chuc ban thanh cong!

tran_phong
27-04-2006, 21:02

bạn khi khởi động nhấn F8 sau đó chọn safe mode. Khi boot vào trong win ở chế đọ safemode bạn hãy vaod start - programs - accessories - system tool - system restore - rồi làm theo hườn dẫn trong đó lui lịch lại 1 ngày cho system restore lại có thể phục hồi lại được đó bạn. Nhưng những gì bạn đã lưu sau thời gian mình restore sẽ bị mất
good luck