PDA

View Full Version : Làm thế nào để kiếm được tiền tại Adbrite

tinhyeuon
25-04-2006, 20:11
Làm thế nào để kiếm được tiền tại Adbrite
Em ko biết phải làm gì cả nhưng em chỉ thấy họ gửi cho em một đoạn code

Mong anh em giúp đỡ em cái được ko xin cảm ơn

<!-- Begin: AdBrite -->
<style type="text/css">
.adHeadline {font: bold 10pt Arial; text-decoration: underline; color: blue;}
.adText {font: normal 10pt Arial; text-decoration: none; color: black;}
</style>
<script type="text/javascript" src="http://4.adbrite.com/mb/text_group.php?sid=96754&col=3&br=1&dk=6465627420636f6e736f6c69646174696f6e206c6f616e5 f355f31"></script>
<p />
<div><a class="adHeadline" target="_top" href="http://www.adbrite.com/mb/commerce/purchase_form.php?opid=96754&afsid=1">Your Ad Here</a></div>
<!-- End: AdBrite -->

Đóa đoạn code đóa anh em giúp với

skidrock
26-04-2006, 17:29
ad cai code nay lên website của bạn và nó sẽ hiện quản cáo ...
Bạn đem site của bạn mà quản cáo .Người nào nhìn site cảu bạn thấy cái quản cáo nào hay hay thì lick ......thế là bạn có tiền ..!

hiepsi@
27-04-2006, 08:33
Ai biết rõ vễ quy trình bán quảng cáo và click quảng cáo, cái nào nhiều tiền hơn ?
Khi mình giới thiệu 1 người đăng ký thì được bao nhiêu, bao lâu mới nhận được tiền kể từ khi đặt quảng cáo ?
Thanks

skidrock
27-04-2006, 09:29
Cái này mới ra đời nên chưa thông kê được a`.......
Chỉ biết nó hiện quản cáo nào lên có người lick thì được tiền thôi ........
Hiện chưa ai thống kê được .không như google adsense

Ilovesing
28-04-2006, 15:56
Nhưng mà nó chỉ hiện mấy chữ
your ad here
THui còn lại ko hề có một chút gì để các bạn tui click và khi có thì tui click vô và rùi tui kiểm tra tài khoản của tui lại ko hề có xiền là seo chán quá
Muốn có link để clicck thì làm như thế nào xin cảm ơn

hipcuoi.
28-04-2006, 18:27
hic
cho hỏi cái này chắc chắn được không
hay 1 lần rồi không có lần 2 nữa T__T

becks_dn
29-04-2006, 09:44
cái này quảng cáo tiền cũng chẳng bao nhiêu min 20$ pay qua check nhưng phải sau 90 ngày mới được pay site lượng rank cao mới nhiều tiền được

hostindexvn.com
29-04-2006, 13:59
Nhiều như ddth.com có đưyowcj không bạn>?

hiepsi@
29-04-2006, 15:34
VD có 1 Credit CArd, nó có thể chuyển khoản qua Credit card được không ?

longmaster
29-04-2006, 23:25
*theo mình nghĩ bạn nên qua www.vietphotoshop.com
*va hỏi thăm admin bên đó tên là bá tước gì đó....

tinhyeuon
01-05-2006, 11:38
Hee bên nước ngoài ngồi ngon click thoải mái nhưng sang Ip việt nam cóc hiện link để mà click ai đã chơi cái này cho em xem trang đi

rock0em
31-05-2006, 16:04
Giờ nó ban IP vn rùi tớ có add code nó nhưng chỉ hiện 1 dòng :
Your Ads Here . . .
Không biết traffic cao thì có ăn dc tiền của nó 0 nhẩy ?

kuheo
31-05-2006, 20:38
Hee bên nước ngoài ngồi ngon click thoải mái nhưng sang Ip việt nam cóc hiện link để mà click ai đã chơi cái này cho em xem trang đi
tôi thấy nhiều trang vn vẫn hiện quảng cáo đây thôi

phucph
01-06-2006, 09:00
Để hiện được quảng cáo, các bạn nên chọn Network-ad trong zones là Yes. Mấy cái quảng cáo đó là do Adbrite tự quảng cáo và nó sẽ trả tiền tính trên click (pay per click).

rock0em
02-06-2006, 15:01
0 biết hit cao có dc tính tiền 0 nhẩy? bao nhiêu hit thì ăn $ đây?

skidrock
02-06-2006, 15:16
.......Có ai nghiên cứu về cái này không ....
Viết một bài hướng dẫn cùng với cách chọn hiện thị quản cáo nhào thì ok ....
Nên làm về Lĩnh vực nào thì hiện nhiều quản cáo ......

phucph
03-06-2006, 04:44
Có lẽ phải đợi các "tiền nhân" đã lãnh sec viết bài chia sẽ thui, mình cũng chỉ mới cài vô được 1 tuần, quảng cáo hiện đều đều, 7 ngày tính ra được hơn 5$ :) vui hay buồn đây :D

rock0em
04-06-2006, 11:22
các cậu có bí quyết gì 0? tớ đặt hơn 2 tuần mới dc có hơn 4$ tốc độ chậm quá?

addme
04-06-2006, 16:25
Giờ nó ban IP vn rùi tớ có add code nó nhưng chỉ hiện 1 dòng :
Your Ads Here . . .
Không biết traffic cao thì có ăn dc tiền của nó 0 nhẩy ?

Nó ban từ rất lâu rồi
VN cheat quá mà

King of PC
04-06-2006, 20:50
Nó ban từ rất lâu rồi
VN cheat quá mà
nó ko ban IP All web VN đâu bạn ạ, nó chỉ ban ip only 1 số trang đặc biệt thôi

picasa
08-06-2006, 03:42
Nhưng mà nó chỉ hiện mấy chữ
your ad here
THui còn lại ko hề có một chút gì để các bạn tui click và khi có thì tui click vô và rùi tui kiểm tra tài khoản của tui lại ko hề có xiền là seo chán quá
Muốn có link để clicck thì làm như thế nào xin cảm ơn

Để có nhiều liên kết cho Visitor click vào tất nhiên phải có Ads
Loại Direct Ads là người quảng cáo trực tiếp qua bạn

Muốn có nhiều Ads hiển thị trước tiên bạn phải xác định số Ads hiển thị là bao nhiêu, sau đó quan trọng không kém là mức độ của Ads : Thường , người lớn , người lớn hạng nặng (Mình hơi vẽ một tí mong anh em thông cảm)

Từ khóa cho ads cũng cực kỳ quan trọng . Theo kinh nghiệm của tôi thì bạn hãy chọn một chủ đề Ads duy nhất sau đó chọn thật nhiều Keywords , mỗi keyword trên một dòng để tách ra . Chỉ nên dùng keyword đơn .Đảm bảo có nhiều Ads

King of PC
09-06-2006, 18:22

Muốn có nhiều Ads hiển thị trước tiên bạn phải xác định số Ads hiển thị là bao nhiêu, sau đó quan trọng không kém là mức độ của Ads : Thường , người lớn , người lớn hạng nặng (Mình hơi vẽ một tí mong anh em thông cảm)

Từ khóa cho ads cũng cực kỳ quan trọng . Theo kinh nghiệm của tôi thì bạn hãy chọn một chủ đề Ads duy nhất sau đó chọn thật nhiều Keywords , mỗi keyword trên một dòng để tách ra . Chỉ nên dùng keyword đơn .Đảm bảo có nhiều Ads
nó ko dựa theo key đâu bạn ơi, nó dực vào 2 yếu tố chính là pagevpd và visitor thôi

picasa
11-06-2006, 01:44
Post by King of PC
nó ko dựa theo key đâu bạn ơi, nó dực vào 2 yếu tố chính là pagevpd và visitor thôi

Keywords dùng cho các Advertisers tìm đến bạn, và pagevpd và visitor quan trọng cho các Advertisers!

King of PC
11-06-2006, 11:45
Post by King of PC

Keywords dùng cho các Advertisers tìm đến bạn, và pagevpd và visitor quan trọng cho các Advertisers!
đúng vậy, nhưng bạn mơ gì tới chuyện các ad nước ngoài mua link trang mình chứ, chủ yếu dân VN kiếm tiền nhờ Network ngay cả yeuamnhac còn chưa trang nước ngoài nào mua nói chi mình. Do vậy key ko quan trọng

picasa
11-06-2006, 12:51
*theo mình nghĩ bạn nên qua www.vietphotoshop.com
*va hỏi thăm admin bên đó tên là bá tước gì đó....

Anh bá tước Mông-tơ-cờ-rít-xô cũng bị đít-sa-bồ GA account rồi thì phải, lâu rồi không thấy GA hiện lên trang của anh ấy nữa!
Từ lâu Picasa đã thích theo dõi GA của người khác xem tình hình thế nào(Không phá ai đâu đấy nhé!) !Trong đó có cả "bá tước" này.Thấy bá tước 2,3 lần gì đó thay đổi mã PubID (đây là mã số thứ 2 4087343925678996).
Lần này chắc chán GA.
Đọc lại mấy bài viết về HTML và Photshop của ảnh í trên www.bantayden.com có thêm vài chữ trên GA Click chuột vào đây để ủng hộ lại chèn thêm thẻ Marque cho chữ bay qua bay lại (Rất đẹp) thế mà bây giờ viết bài dạy người khác Make money online với GA ( phổ biến kinh nghiệm). Hì! lạ quá!
Vậy mà bà kon cứ Copy, xem bài của anh ta, Post cả lên forum của mình để trao đổi! Tệ quá!
Anh ấy mà đọc được các bài viết trên dd này thì cười vỡ bụng cho mà xem!

have fun!:wub:

đúng vậy, nhưng bạn mơ gì tới chuyện các ad nước ngoài mua link trang mình chứ, chủ yếu dân VN kiếm tiền nhờ Network ngay cả yeuamnhac còn chưa trang nước ngoài nào mua nói chi mình. Do vậy key ko quan trọng

Thế mà Adbrite của Picasa chẳng sử dụng gì, không có hits nào vẫn có người đăng quảng cáo trên đó. Thỉnh thoảng lại có Email You have new ads for approve từ Adbrite mới lạ chứ!. Picasa cứ approve đại đi.
Thỉng thoảng Copy cài zone code vào FrontPage hiển thị xem sao --> Kq: Có cả chục ads! Ngạc nhiên!
Chắc tại lắm keyword nên các nhà muốn mua quảng cáo Search keyword trên Adbrite thấy của I phù hợp nhất nên mua! Chỉ lạ là không một hits nào vẫn mua! KHông hiểu lý do này!
:tongue: :tongue: :tongue: :tongue: :tongue: :tongue: :tongue:

Các nhà quảng cáo rất ít khi 'có duyên' với bạn bằng cách ghé qua site của bạn rồi Cờ-lích vào cái dòng chữ Quen thuộcYour Ads Here! Đa số họ tìm ra bạn bằng KeyWords!

King of PC
11-06-2006, 14:31
Thế mà Adbrite của Picasa chẳng sử dụng gì, không có hits nào vẫn có người đăng quảng cáo trên đó. Thỉnh thoảng lại có Email You have new ads for approve từ Adbrite mới lạ chứ!. Picasa cứ approve đại đi.
Thỉng thoảng Copy cài zone code vào FrontPage hiển thị xem sao --> Kq: Có cả chục ads! Ngạc nhiên!
Chắc tại lắm keyword nên các nhà muốn mua quảng cáo Search keyword trên Adbrite thấy của I phù hợp nhất nên mua! Chỉ lạ là không một hits nào vẫn mua! KHông hiểu lý do này!

Các nhà quảng cáo rất ít khi 'có duyên' với bạn bằng cách ghé qua site của bạn rồi Cờ-lích vào cái dòng chữ Quen thuộcYour Ads Here! Đa số họ tìm ra bạn bằng KeyWords!

Thế thì lạ thật??? Nước ngoài ko bao giờ mua link VN cả. Nói thật mình ko tin lắm ;) chẳng lẽ nước ngoài nó crazy đến độ trang ko hits cũng đặt ư???

Nếu quả thật vậy thì Địa chỉ trang bạn là gì?

Đừng nói là trang http://netvn.blogspot.com/ đó! mình chỉ thấy trang này bạn ghi là web chính trong hồ sơ DDTH của bạn???

picasa
11-06-2006, 14:51
Thế thì lạ thật??? Nước ngoài ko bao giờ mua link VN cả. Nói thật mình ko tin lắm ;) chẳng lẽ nước ngoài nó crazy đến độ trang ko hits cũng đặt ư???

Nếu quả thật vậy thì Địa chỉ trang bạn là gì?

Đừng nói là trang http://netvn.blogspot.com/ đó! mình chỉ thấy trang này bạn ghi là web chính trong hồ sơ DDTH của bạn???
Bạn không tin thì thôi, mình chỉ trình bày những thứ của mình :unsure:

Nội dung Email như thế này:
Subject: You have a new ad to review

Hi ********(Dấu),

You have a new ad waiting to be reviewed. Please
visit:
http://www.avnads.com/mb/review_orders.php

Regards,
AVN

Mình không dùng Adbrite trên bất kỳ trang nào!

King of PC
11-06-2006, 20:38
Hi ********(Dấu),

Sao lại dấu nhỉ? ;) tên website mà cũng dấu!? Hay bác tự mua cho mình!? KoPC miễn bình luận

phucph
12-06-2006, 00:48
@picasa: Bạn có thể cho link của site bạn để mọi người tham khảo? Hoặc bạn có thể cho biết site bạn nội dung gì và bạn đã dùng keywords gì không?

andykhuong
14-04-2010, 18:25

Xin chào bạn picasa, tôi cũng có đặt quảng cáo của Adbrite, tôi thấy nó có hiển thị inline trên bài viết nhưng nó ko có quàng cáo. Làm cách nào cho nó xuất hiện quảng cáo vậy bạn? Xin bạn hướng dẫn.
Cám ơn nhiều.

Cà Phê Sữa Đá
15-04-2010, 22:20
Nếu traffic đến từ VN thì nên quên adbrite đi. Hầu như không có ads nên CTR và eCPM rất thấp, thu nhập không đáng kể.