PDA

View Full Version : Xoa nôi dung của 1 folder

secretmatiz
24-04-2006, 17:08
Các bạn chỉ giúp làm cách nào để xóa nôi dung của 1 folder (xóa tất cả file và sub folders nằm trong folder đó) bằng lệnh del của Windows.

Tôi thử del /q "c:\testfolder"

thì nó chỉ xóa những files nằm trong thư mục testfolder thôi, còn những sub-folders trong đó thì nó không xóa. Có dòng lệnh nào khác không?

Xin cảm ơn.

Secret.

Đơn giản là: del \q c:\testfolder

Cám ơn.

doanxuan
25-04-2006, 10:14
Những lệnh sử dụng ở Command Prompt, đơn giản bạn nhập cmd ở hộp thoại run. Như lệnh del bạn có thể tham khảo thêm bằng cách thêm phía sau lệnh đó bằng hai dấu /? như del/? ở màn hình Command Prompt, còn muốn xóa các sub-folders bạn nhập rd/? bạn sẽ biết thêm thông tin về lệnh đó.
chúc vui.

secretmatiz
25-04-2006, 11:45
Cám ơn bạn,
nhưng rd sẽ xóa luôn cái thư mục đó, mình chỉ muốn xóa files và sub-folders thôi, còn thư mục đó thì không xóa. Ví dụ: tôi có nhiều folders va files trong thư mục D:\TEST.
Tôi muốn xóa tạt cả folders và files trong D:\TEST, nhưng thư mục TEST thì ko xoá.
Cám ơn.

doanxuan
25-04-2006, 14:48
:) nhiệm vụ bất khả thi...
Đúng là mình không biết có lệnh nào làm được như vậy, vì del thì chỉ xóa file còn rd thì xóa folder cùng với tất cả những gì nó chứa trong đó. Có lẽ chỉ có cách xóa folder D:\TEST rồi tạo lại folder D:\TEST bằng MD thôi.