PDA

View Full Version : cac bac giup em setup cai cong DVgate voi

gaden06
23-04-2006, 22:14
em dang dung con may Sony Vaio PGC-V505ECP truoc kia cam may quay Sony vao no nhan ngay, nhung tu hoi em cai lai Windows, em da download du bo driver roi ma ko co DVgate, cam may quay vao no ko chiu nhan, Bac nao biet chi giup em voi, em xin cam on!

nino
23-04-2006, 23:31
em dang dung con may Sony Vaio PGC-V505ECP truoc kia cam may quay Sony vao no nhan ngay, nhung tu hoi em cai lai Windows, em da download du bo driver roi ma ko co DVgate, cam may quay vao no ko chiu nhan, Bac nao biet chi giup em voi, em xin cam on!
Sau khi đã cài đầy đủ driver của CD bán kèm theo máy mà máy vẫn không nhận được cam (vẫn cọng cáp cũ phải không? hay cọng cáp khác, laptop mà mua cáp vài đồng coi chừng không nhận được à nhe, mình bị rồi), kiểm tra lại cáp 1394(có lẽ bác xài 1394 vì xài ngõ DV mà??)đem máy quay sang cắm vô máy tính khác, nếu nó cũng không nhận thì có thể xác định là có thể do cáp hay là do máy quay (tui cũng bị một lần, máy quay bị hư con IC ngay ngõ in DV nên máy tính không nhận máy quay đem đến Việt Hoa sửa được ngay nhưng tốn mấy trăm...), còn nếu máy tính nhận máy quay thì cái laptop của bạn có vấn đề ở ngõ 1394. Vụ này tui bó tay, phải tìm thợ thôi. Hy vọng chỉ hư cọng cáp....!!!!