PDA

View Full Version : Góp ý dùm tui, cái hình này...

PTB2
02-01-2003, 16:41
Mọi người coi cái này thử, hình như màu của nó đỏ quá phải không?

firestorm
02-01-2003, 21:12
đẹp đó

NuHongMongManh
02-01-2003, 23:30
Về kỹ thuật thì không chê nổi rồi,PTB2 post cách làm cho bà con học hỏi với.Nhmm chỉ góp ý 1 xíu xíu là Hiệu ứng sắt rỉ nhìn phải sần sùi 1 chút mới thật,khi sử dụng hiệu ứng này cũng không nên lạm dụng mà phải phù hợp nội dung,ví dụ:làm logo cho hãng Hàng không VN mà dùng nó thì sẽ có nghĩa VN toàn máy bay cũ rỉ,nhưng nếu dùng cho logo của nhà máy cơ khí luyện kim thì tuyệt vời,vì vậy nhìn lại hình của bạn,nếu mình nhớ không lầm thì Athena là 1 city của Hylạp có một khu nền gạch chỉ còn trơ mấy cây cột,nếu bạn dùng hiệu ứng texture như gạch nứt có lẽ hợp hơn là sắt rỉ,có thể lúc làm bạn chỉ quan tâm tới kỹ thuật,nếu vậy thì Nhmm hơi bị tẽn tò.Thân chào nhé:o :o :o
hình kèm theo là thành Athena

last-signal
03-01-2003, 00:21
bạn nên làm cho nó dơ thim 1 chút , cho nó rỉ zét lun á , làm thim vết bị sâu bọ "cắn" thì sẽ s9ẹp hơn á :)
hope this help

PTB2
03-01-2003, 08:47
Cám ơn mọi người đã góp ý!
To NHMM: Bạn ơi, Những suy nghĩ của bạn cũng giống mình. Có điều, cái này mình chỉ làm chơi thôi, thử hiệu ứng sắt gỉ. ATHENA chỉ là text nhập tạm vậy thôi(nick của mình trên AOL đấy mà).Hổng có liên quan gì đến Athen-Thủ đô của Hy Lạp cả.Athena là tên của nữ thần hộ mệnh của thành Athen trong chiến tranh thời đó.Là con gái thần Zeus,mệnh danh của Thần Chiến tranh, biểu tượng của Sự khôn ngoan, dũng cảm,
Nhưng nè, gạch nứt cũng là 1 hiệu ứng tuyệt đấy, mình sẽ thử.
To last-signal: Mình cũng muốn làm gỉ thêm chút nữa, dơ và lỗ chỗ hơn, nhưng chưa biết dùng cái gì đây. Để hôm nay mò mẫm thêm.