PDA

View Full Version : Thay đổi màn hình khởi động của WinXP

vnskyline
22-04-2006, 07:45
Có bro nào biết cách thay đổi màn hình khởi động của WinXP ko ? Khong sử dụng phần mềm của hãng khác nha, làm bằng thủ công (can thiệp vào hệ thống)

duy007vn
22-04-2006, 20:03
Mình chỉ biết dùng soft thôi, chưa làm thủ công bao giờ. Câu hỏi này của bro hay đấy. Ai biết thì giúp anh em với....

PMT
22-04-2006, 23:19
Không thể nào. Nhất định phải dùng soft mới đổi được hình đó. Bởi vì đó là hình nằm trong tập tin .exe, không dùng soft làm sao mà đổi.

U.N.I.X
23-04-2006, 17:45
Câu hỏi của bạn hay...nhưng người ta đã design,viết ra soft thì bạn cứ dùng, việc gì tự thủ công chi cho cực! Huống gì soft ở VN toàn lậu,8K 1 đống soft,chứ có phải bỏ vài trăm $ ra mua đâu?lol

pmttn
23-04-2006, 22:30
Pác U.N.I.X nói đúng đó. Làm thủ công chi cho cực.

vnskyline
24-04-2006, 07:45
Nhưng nếu dùng soft thì làm sao vọc được hệ thống của Windows nữa

vuha045
24-04-2006, 08:42
đúng đó tui cũng muốn thử vọc vào hệ thống lắm,nhưng mà không quá đà là được!!!

mikamehi
24-04-2006, 09:13
Ranh giới giữa dùng soft và thủ công là như thế nào? bởi làm thủ công thì tệ lắm cũng phải dùng hex viewer để trích ra cái resource section của file logonui.exe, rồi edit cái phần resource đó,rồi lại merge lại, rồi lại phải sửa Pe header nữa, nói chung là rất mắc công, còn nếu bạn muốn tiện lợi hơn thì dùng Resource hacker để edit resource section trong file logonui.exe, dùng nó nói chung là rất dễ, chi việc chèn mấy cái hình bimap và edit uifile (là file chứa thông tin format của file logonui.exe (được chứa trong \windows\system32). Còn muốn tiện hơn nữa thì dùng StyleXP đó, trên trang themexp.org có sẵn mấy cái file logon sẵn, nhưng chẳng sướng bằng việc tự mình làm.

newPC
24-04-2006, 13:22
bác pmttn nói chí lý

scorpio
24-04-2006, 14:18
hình như làm thủ công ngon hơn và khoái hơn dùng soft đó
nhưng có ai hướng dẫn cụ thể kô?

knight_of_heart
24-04-2006, 15:33
bạn dùng thử style xp xem.đó là phần mềm ko chỉ thay đổi được màn hình boot mà còn thay dổi được rất nhiều thứ khác.ở đây ko có cách nào để uploat lên nên mình chỉ có thể chỉ cho bạn bít về phần mềm đó.bạn thử dùng google tìm xem.chúc bạn thành công..

duy007vn
25-04-2006, 12:39
StyleXP thì cũng là dùng soft rồi, có nhiều soft như vậy lắm. Topic này lập ra là để làm thủ công mà. theo mình thì khi làm thủ công sẽ hay hơn, chắc hẳn các bro khi "vọc" được hệ thống mà ko cần dùng soft thì sẽ thấy rất hứng thú đúng ko?
Hơn nữa, qua đó bạn sẽ thấy hiểu thêm 1 chút về cách thức làm việc của hệ điều hành cũng như là bên trong hệ thống của nó.
Mặc dù mình vẫn chưa biết có thể làm thủ công để thay đổi màn hình khởi động của WinxP hay ko, nhưng mình luôn rất thích thú khi làm được cái gì đó mà ko cần phải dùng đến soft của hãng thứ 3...