PDA

View Full Version : C#

dongta
02-01-2003, 14:16
Chan cac bac wa. Chang hieu sao ma cac bac lai de C# chung box voi C++ nua (trong khi C# syntax lai giong Java hon). Toi thay chia ra muc .NET\C# nhu trong diendantinhoc.net the ma lai hay hon.

Tui rat thich C# nhung ma chang thich C++ ti nao, ma nhin cai box C/C++/C# cung het muon vao :.(

quangvu
02-01-2003, 20:03
Bạn có thể tị nạn ở dotNet mừ :)

dreamboy812002
03-01-2003, 08:17
Tui thấy bạn thích C# mà không thích C++ thì kể cũng kỳ lạ thật...theo tui thấy thì chỉ có những người có kinh nghiệm với C++ và Java thì mới thấy hết cái hay của C#. Tuy nhiên đúng là forum có hơi sao nhãng, đã có section .NET rồi mà lại ghép C# vào đây và VB.NET vào chỗ của VB...không hiểu sẽ có những gì trong .NET forum...:D

dongta
03-01-2003, 08:46
Tại tui không học C++ nên không thích C++ :-) . Tui chỉ học Java thôi. Tuy nhiên tui cũng đọc chút ít về C++ và cũng có đọc về comparision between java and C++ nên tui thấy C++ khá dở. Tui thấy C# rất giống Java, ngoài cái tên ra C# với những đặc điểm chung của cả 2 thằng C++ với Java, ít có điểm nào là của riêng C++ cả.

Có lẽ admin thấy nó giống nhau chữ C nên để vào đây chứ C++ với C# là 1 sự khác biệt, VB với VB .NET hình như cũng khác nhau nhiều lắm, ASP với ASP .NET cũng vậy. Cái C# trong box này nên đổi thành C++ .NET thì còn chấp nhận được.

danceswithwolves
03-01-2003, 16:16
hì hì "C++ khá dở"...

đơn giản là vì bạn thấy nó... khó quá nên phong cho nó chức "dở", phải không ? Cũng xin đính chính lại, C# với C++.NET (managed C++ extension) là hai thứ khác hẳn nhau.

dongta
03-01-2003, 16:29
Nói trắng ra là tui không học C++ chứ khó cái gì. Tui noi C++ dở là có lý do cả

I meant we shouldn't place C# and C++ in 1 box. Nếu muốn chung thì là để C/C++/C++ .NET thôi. I know that C# is different from C++ .NET and extremly different from C++.

dreamboy812002
03-01-2003, 17:21
trời ạ,có gì mà phải tranh luận tùm lum lên vậy. Mỗi người có một sở thích và sỏ trường riêng..right..:)

computerboy
04-01-2003, 06:15
Xin lỗi các bạn.
Tui thấy đúng là bỏ C# vào đây có khó chịu thiệt ! Vì từ cú pháp cho đến ngôn ngữ, C# đều lấy ý tưởng của Java. Theo tui, chẳng qua là MS kinh địch với Sun, nhưng Java lai hay quá nên muốn phát triển Jav theo hướng riêng cua MS không được thi lấy cái tên C....# vậy thôi.
Có điều membs tranh luận với nhau không thì chắc la chẳng co hiệu quả gì. Tui đề nghị ai có thể thi thảo luận với admins yêu cầu chỉnh lại một ti thôi mà !
chào mọi người.