PDA

View Full Version : Dùng ADSL trên đường dây điện thoại!

hoangngt
19-04-2006, 20:38
Nhà em dùng ADSL Mega VNN chung với đường dây điện thoại , cái modem của em có một cục chia gì đó em cắm chung modem với điện thoại trên tầng thì ko sao . Nhưng mà điện thoại ở dưới tầng thì bị nhiễu . Em đem cục này xuống tầng cắm thử thì ko bị nhiễu nữa nhưng ko hiểu sao cứ cúp máy là chuông điện thoại kêu dù ko có ai gọi tới .Vậy có cách nào để điện thoại dưới tầng ko bị nhiễu thì các huynh chỉ em với !
Cảm ơn các huynh nhiều !

kebenle_00
19-04-2006, 20:56
Mổi một điện thoại đều phải bắt filter thì mới không bị nhiểu.

hoangngt
19-04-2006, 21:04
Cảm ơn huynh nhiều nhưng cho em hỏi :filter là bộ lọc đúng ko ạ . Thế tại sao em bắt vào ko bị nhiễu nữa nhưng cứ cúp máy là chuông điện thoại lại kêu mới đau chứ...:(

mrlazy
26-04-2006, 20:14
nhà mình cũng xài adsl mega vnn wa line điện thoại giống như bạn,theo mình được biết là đường dây điện thoại nối với filter là đường dây điện thoại chính của nhà bạn tức là đường dây trực tiếp kéo từ ngoài vô ,wa filter sẽ chia ra 2 ngõ,1 ngõ adsl và 1 ngõ điện thoại,từ ngõ điện thoại này bạn muốn xài bao nhiêu máy điện thoại nữa thì dùng thiết bị để chia ra tiếp,mình nghĩ chắc đường dây nhà bạn nối với filter là đường dây phụ rồi tức là đường dây đc chia từ đường dây trực tiếp nên mới xảy ra hiện tượng như bạn nêu trên!

haphicong
04-05-2006, 00:09
Cảm ơn huynh nhiều nhưng cho em hỏi :filter là bộ lọc đúng ko ạ . Thế tại sao em bắt vào ko bị nhiễu nữa nhưng cứ cúp máy là chuông điện thoại lại kêu mới đau chứ...:(
Lạ nhỉ, bồ thử mang ĐT nhà mình sang nhà người khác thử xem line ĐT tất nhiên ko có ADSL phối thoại ở trên nhé, xem sao?.

hoangngt
04-05-2006, 07:27
Cam ơn huynh ! Ặc Em đem đi thử và phát hiện ra chỉ có cái mỗi cái điện thoại ấy bị ! nếu thay cái khác thi` ko tự đổ chuông ! Híc ! Điện thoại Tàu có khác! Mà Tàu của thằng bạn em thì ko sao , của em thì bị mới đau chứ ! Chẳng lẽ lại mua điện thoại mới ! Thôi thi` tính sau vậy ! Huynh nào biết cách giải quyêt bày em với ! :)