PDA

View Full Version : chuyển tín hiệu video từ băng vào PC

a1z
17-04-2006, 22:46
các bạn ơi cho mình hỏi muốn chuyển tín hiệu video từ băng vào PC thì dùng loại card nào? nghe nói mấy cái card TV gắn trong cũng có ngõ video in và cũng có thể thu lại được tín hiệu video từ đầu băng? bạn nào rành về vấn đề này xin chỉ giáo ! cám ơn nhìu !

dly
17-04-2006, 23:29
Card TV cũng được nhưng chất lượng ảnh kem lắm. Bạn mua card PCI 1394 mà sử dụng, ý mà đầu video tape của bạn cũng phải có cổng 1394 nha

Co Loa
18-04-2006, 14:43
cậu phải nêu rõ mục đính và xài loại băng gì.

hunghoai
18-04-2006, 16:18
Thử dùng card PCTV của pinnacle xem sao.

Hey!bà con ơi !xài thử cái thằng PCTV này chưa ? Nó của Pinnacle đấy!xài hay hơn cả Humax ấy chứ !Tớ dùng nó để dựng hẳn 1 video clip cho bạn gái tớ.Mọi ng biết không, bạnn ấy thích mê đi được .Hết giận tớ luôn.Muốn biết thêm chi tiết thì cứ mail cho : vananh@protechh.pro.vn.Nó sẽ thông tin chi tiết cho .

a1z
23-04-2006, 22:42
to Co Loa: mình định chuyển từ băng trong máy quay sony ra dĩa thôi. mình đã xài thử card TV guinus nhưng chất lượng thật là tệ !

to hunghoai: PCTV của bạn xài ko biết giá bi nhiu vậy? ko bit chất lượng ra sao?

hunghoai
23-04-2006, 22:48
to Co Loa: mình định chuyển từ băng trong máy quay sony ra dĩa thôi. mình đã xài thử card TV guinus nhưng chất lượng thật là tệ !

to hunghoai: PCTV của bạn xài ko biết giá bi nhiu vậy? ko bit chất lượng ra sao?
PCTV cho chất lượng cũng OK, giá của nó thì tùy loại từ 69$ cho đến 149$.