PDA

View Full Version : [DIS] TTVN2002 thật xứng đáng phải không ?

vikhoa
01-01-2003, 21:52
Quả thật 1 năm trôi qua có nhiều thay đổi, nhiều sự phát triển vưọt bực. TTVN2002 cũng vậy, các giải thưởng đều rất xứng đáng so với các sản phẩm của những "trí tuệ Việt Nam".

Vikhoa không có gì nhiều để nói ngoài sự thán phục những tài năng trẻ, những gương mặt đầy triển vọng và những ý tưởng rất thực tế của các thí sinh tham gia TTVN 2002.

Mong rằng TTVN 2003 sẽ thu hút thêm được nhiều tài năng trẻ còn đang tiềm ẩn để họ sớm phát huy được khả năng của mình.

Mời các bạn thảo luận thêm về TTVN2002 và TTVN2003.

jacklieu
01-01-2003, 22:04
A` ! TTVN là một chương trình mình thấy nó cao quá ! Mình muốn tham dự lắm nhưng đầu tư vào một phần mềm rất tốn kém ! Mình không biết tìm nguồn tài trợ ở đâu nên mình vẫn ôm 1 ý tưởng chứ chưa dám thực hiện !

vikhoa
01-01-2003, 22:29
Vikhoa quên nói thêm 1 điều : Người đoạt giải Nghị lực thật sự xứng đáng để chúng ta noi theo, và chúng ta hãy lấy đó làm một minh chứng chắc chắn cho sự kiên trì, nhẫn nại, không ngại khó khăn của tuổi trẻ VN ngày nay. Chẳng lẽ phải có nguồn tài trợ thì bạn mới thực hiện được ý tưởng ? Cứ cho là như vậy, nếu bạn thật sự có tâm huyết với ý tưởng đó thì hãy trình bày thật rõ ràng thành 1 dự án, và đem mời gọi tài trợ tại những công ty có thể hỗ trợ cho bạn. Đừng nghĩ rằng các công ty này "cao quá", "với không tới". Bạn hoàn toàn có thể kêu gọi được tài trợ nếu như dự án của bạn khả thi, có tính thực tế cao và có ích cho cộng đồng.

Đừng do dự nữa, hãy bắt tay vào làm đi. Đừng chờ người ta đem xe đến rước mình mà hãy đi bằng đôi chân của mình.

abcdef
02-01-2003, 09:03
Vikhoa nói hay quá. Bis Bis. Trong diễn đàn này rất nhiều người giỏi mà hình như không có ai tham dự nhỉ?

vikhoa
02-01-2003, 09:08
Cũng có lẽ vì TTVN2001 đã làm họ "nản, chán" chăng ? Nhưng có lẽ sau TTVN2002 thì họ sẽ thấy sự công bằng của BGK và sự hấp dẫn của cuộc chơi mà tiếp tục tham gia.

Cố lên ! :)

quaitieutu
02-01-2003, 09:55
Lần này thì thật xứng đáng nhỉ.Chúc cho lần sau sẽ thành công hơn.Năm sau ddth.com sẽ vô vòng trong nhé PàKon:D:D:D

cuongtran
02-01-2003, 11:47
Hien nay , Cuongtran dang su dung cai chuong trinh vnbot (giai nhi TTVN2002) ..Thay cung rat la hay, cac ban co the down mien phi phan mem nay tai: www.it4vn.net hoac www.phubinh.allviet.com; Rat de su dung va hieu qua!
Luon tien cho minh hoi, co ai dang va da dung thu cac chuong trinh free khac trong vong chung khao? Vi du nhu minh dang muon tham khao chuong trinh Guitar# (Giai 3 dong hang) Nhung khong biet dia chi nao cho down, cac ban nao biet post address len dd cho ba con dung nghen!
Hy vong sang nam nhieu doi moi!

thinkfar
03-01-2003, 11:51
Không biết phần mềm Guitar gì đó mặt mũi thế nào, nhưng theo như giới thiệu về bản chất có vẻ giống cái đã có này phải không?

http://www.kpnemo.ru/modules.php?op=modload&name=News&file=article&sid=993&mode=thread&order=0&thold=0

The_Wall
03-01-2003, 14:23
Năm nay sản phẩm đã có sự chênh lệch về trình độ, ngay từ đầu đã có thể thấy là Linux VN chắc chắn đoạt giải nhất rồi . Mà các bác có biết địa chỉ để download các sản phẩm đoạt giải không vậy ?

jacklieu
03-01-2003, 19:01
Xin cảm ơn vikhoa ! TUi quyết định rùi ! TUi sẽ thực hiện tới cùng !
Có gì xin các bạn giúp đỡ thêm ! Các bạn hãy chờ ngày jacklieu này có tên trong 10 phần mềm trúng giải ! Không biết là trong năm nào ! Nhưng chắc chắn mình sẽ tham dự !

vikhoa
03-01-2003, 23:51
Ai cũng quyết tâm vậy thì quá tốt ! Cái cần là mình quyết tâm làm, còn có giải hay không thì không phải là vấn đề :) Đúng không ?

vinhdat
04-01-2003, 10:49
chào các bạn !
mình là lính mới vào diễn đàn nên mong được sự chỉ dẫn của các bạn.xin anh Vi Khoa và các bạn chỉ cho mình biết địa chỉ của cuộc thi trí tuệ VN2002 để tải về các phần mềm dự thi trong cuộc thi vừa rồi.mình rất có hứng thú về phần mềm tra cứu tiếng hán của bạn nho 15 tuổi ở HN.mong nhận được câu trả lời cùa các bạn.

abcdef
04-01-2003, 22:18
http://www.ttvn.com.vn

aaaa
04-01-2003, 23:39
Bài viết được gửi bởi vikhoa
Cũng có lẽ vì TTVN2001 đã làm họ "nản, chán" chăng ? Nhưng có lẽ sau TTVN2002 thì họ sẽ thấy sự công bằng của BGK và sự hấp dẫn của cuộc chơi mà tiếp tục tham gia.

Cố lên ! :)

hehe thế xin hỏi là đã ai có sản phẩm nhưng vì BGK chuối quá nên không đem đi thi không. Chẳng qua là chúng ta chưa đến lúc phát tài năng thôi mọi người nhỉ, sang năm là có tên aaaa đó hehe

jacklieu
05-01-2003, 22:55
Mình sẽ cần sự giúp đỡ của bạn đó vikoa a` !

VoiCoi.NET
06-01-2003, 20:41
Bài viết được gửi bởi The_Wall
Năm nay sản phẩm đã có sự chênh lệch về trình độ, ngay từ đầu đã có thể thấy là Linux VN chắc chắn đoạt giải nhất rồi . Mà các bác có biết địa chỉ để download các sản phẩm đoạt giải không vậy ?

đâu phải cứ sản phẩm big thì trình độ mới high, chính xác ra là lệch về tầm cỡ, công sức, phạm vi đầu tư vào sản phẩm :D

thinkfar
06-01-2003, 23:57
Có ai đã thử chương trình VNBot chưa cho xin ý kiến với, tôi đã cài và thấy chương trình có vẻ như không hoạt động mặc dù đã giở võ ra:)).

vikhoa
07-01-2003, 08:17
VNBot khá tốt, tuy còn nhiều lỗi và bất tiện. Nhưng engine hoạt động có vẻ good lắm. Vikhoa đã thử và xem được các bài trên DDTH này 1 cách nhanh chóng.

Nếu gặp được tác giả thì có lẽ chúng ta sẽ góp ý tốt hơn cho sản phẩm này để chúng ta có 1 phần mềm hữu ích mà sử dụng.

The_Wall
08-01-2003, 15:21
Không chừng tác giả của soft đó cũng là thành viên trên DDTH cũng nên !!!