PDA

View Full Version : Trang này có phải là Web***???

con_traunuoc
15-04-2006, 13:29
Anh L vì công việc nên vào net bằng diup (1270) nhưng vào okccc.edu của oklahoma city của mình thì hay bị firewall nên không vào được, dùng chaoga.com để vượt firewall thì vào bình thường hôm nay tính tiền hoá đơn hàng tháng thì riêng tháng 3 là 12.000.000 (kiểm tra thì modem tự kết nối way số nước ngoài) cả nhà hốt hoảng báo lên bưu điện tỉnh. Nhân viên bưu điện tỉnh (Tiền Giang) xuống kiểm tra thì báo là do vào trang chaoga.com nên có soft tự cài vào máy :confused: ặc xin anh em cho ý kiến trong biên bản nói là chaogacom là một web***

hunghoai
15-04-2006, 14:30
hehe, bị tính tiền như vậy thì chắc là vào xem *** rồi. Ngày trước dùng dial up thỉnh thoảng cũng có ghé coi *** nhưng đều dùng iconnection để chặn quay số hết.

lynx
15-04-2006, 15:05
Vậy bác nên gắn adsl đi, đừng dây dưa với điện thoại có ngày xỉu. Còn nếu vì công việc thì đừng vào web***xx làm chi.

tham_tu_conan
18-04-2006, 16:52
Ủa!!
Gắn dây điện thoại mà truy cập vào trang *** là phải trả thêm tiền à???
Sao mình ko biết nhỉ?!?!?!

belthazor
18-04-2006, 23:37
tự quay số ISP nước ngoài cơ mà bác

-=TNT=-
23-04-2006, 01:50
chắc là Conan mới vào nghề ... chưa bít gì nà...:-p.. đừng có dại mà thử nha...

U.N.I.X
27-04-2006, 11:55
Cái dụ này em cũng mới biết nha!
Như anh Belthazor nói là tự quay số ISP nước ngoài,nhưng nếu mình truy cập vào các site *** ở Việt Nam thì không lẽ nó tự dial ISP nước ngoài sao?
Mong được reply sớm !

xaunpro
27-04-2006, 13:43
hic ! có chuyện đó nữa hả

cocvang0305
28-04-2006, 10:46
noi' chung ko biet' thi` dung` co' nghich linh tinh co' ngay` mac' va vao` than day'
anh em a

blackhole_sun
28-04-2006, 22:39
khi vào web*** nước ngoài mà bị tính tiền là do trong máy các bác đã cài sẵn chương trình quay số của web*** rồi, nếu nó bắt đầu quay số mà cancel đi là được chứ gì.

U.N.I.X
28-04-2006, 22:51
Đó là đối với các Web *** của nước ngoài, do các Web được cài sẵn c/t tự quay số, khi đó PC của bạn truy cập vào thì sẽ tự động dial, quay số ra nước ngoài!Đối với các site VN thì không có! Các bạn cứ truy cập vô tư :shifty::shifty:
Các trường hợp tự động quay số ra đã làm nhìu người mất khoảng tiền oan không ít! Vậy làm cách nào để biết nó đang tự động quay số và cancel nó đây ?:confused:

Pagan
29-04-2006, 19:05
Đó là đối với các Web *** của nước ngoài, do các Web được cài sẵn c/t tự quay số, khi đó PC của bạn truy cập vào thì sẽ tự động dial, quay số ra nước ngoài!Đối với các site VN thì không có! Các bạn cứ truy cập vô tư :shifty::shifty:
Các trường hợp tự động quay số ra đã làm nhìu người mất khoảng tiền oan không ít! Vậy làm cách nào để biết nó đang tự động quay số và cancel nó đây ?:confused:

Rất đơn giản: khi bác vào những trang đó thì họ sẽ yêu cầu bác phải download về một chương trình của họ, khi bác cài đặt xong, chạy nó thì nó sẽ tự thiết lập kết nối với điện thoại ở nước ngoài.

Cách xử lý: cũng rất đơn giản, khi nó chuẩn bị quay số thì nhấn nút cancel là xong ( lol ), sau đó chạy uninstall, rồi xóa mấy thứ còn lại (chứa trong Program Files và Start Menu), nếu thích an toàn thì quét lại bằng trình duyệt virus.

Đừng hỏi vì sao tôi biết mấy chuyện này :fear:

prescott
04-05-2006, 10:34
Nói chung phòng chống từ xa mấy con dialer này bằng cách không vào mấy cái trang Web đen đó là tôt nhất. Nếu mình có dùng ADSL thì vẫn bị dính malware, trojan, spyware như thường. sau đó lại mất công scan để diệt mệt lắm, máy lại chạy chậm đi rõ rệt.

Holylight
10-05-2006, 01:15
chaoga.com chaoga.net chaovit.com ... ngày xưa khi mình còn xài dial up thường xuyên vào đây để tải phần mềm và vượt tường lửa,nhưng chưa bao giờ gặp tình trạng này cả.

chaoga.com không phải là web***.

ugly_vnese
12-05-2006, 18:06
Thông báo vớ vẩn đó pa. Chaoga.com đâu có gì, mấy pa bên bưu điện không đổ thừa được cho cái gì thì đổ béng cho thằng bán cháo gà thui. Mà nếu nó quay số suốt như vậy chẳng lẽ người nhà không gọi điện thoại sao?

con_traunuoc
14-05-2006, 18:02
Thông báo vớ vẩn đó pa. Chaoga.com đâu có gì, mấy pa bên bưu điện không đổ thừa được cho cái gì thì đổ béng cho thằng bán cháo gà thui. Mà nếu nó quay số suốt như vậy chẳng lẽ người nhà không gọi điện thoại sao?

ha ha cái này là ý của mình dó ihihh nhan vien bưu điện ... bó tay