PDA

View Full Version : Mua laptop ở đâu ở HCM ????

Huscheston
15-04-2006, 10:53
Mình định mua máy khoảng 1200USD...tham khảo chổ 41 Sương Nguyệt Ánh (hàng chính hãng) thì giá không kham nỗi..!
Định mua máy ở Nguyên Ngọc (maytinhxachtay.com), Nguyên Bội(maytinhxachtayusa.com)...!! không biết máy móc ở 2 chổ này thế nào, cả bảo hành nữa ! các Bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo cho mình với (chổ này nói là máy USA, bảo hành chỉ một năm)...!???
à, với lại mình định mua bảo hành trong một năm nhưng muốn quarantine thêm 2 năm nữa thì không biết có nên không..vì phải thêm tiền..!! hic hic..sinh viên khổ thiệt !
À, mình định mua HP không biết dòng nào thì ok đây ?????
Nhờ các Bác tư vấn giúp !

hetien
15-04-2006, 11:11
Nguyên Ngọc & Nguyên Bội là 1 chủ.

Huscheston
15-04-2006, 12:54
cái này mình mới biết !
Nhưng mua đó có OK không bạn...bảo hành được chứ !!!>???

Mình cũng đang phân vân giữa HP và DELL..mình chỉ cần độ bền, cày khoẻ chứ không cần đẹp mã lắm..!!???
Vì là lần đầu nên muốn hỏi kỹ ..!! nhờ mọi người chỉ giáo !

tytyorgan
15-04-2006, 15:42
theo minh bạn nên xài hàng IBM.mẫu mã nhìn cũng được nhưng độ bền thì rất good.
Bạn nên đến 198 cư xá bắc hải thử xem
www.manhlaptop.com

slammer6184
19-04-2006, 14:06
Theo Tui ThÌ Mua Dell TỐt HƠn Do BẢo HÀnh Chu ĐÁo 3 NĂm Do Lac ViỆt LÀ NhÀ PhÂn PhỐi ChÍnh NhƯng GiÁ HƠi Cao

anhquocbuon
20-04-2006, 09:47
Nếu chỉ cần độ bền, cày khoẻ chứ không cần đẹp mã lắm thì nên dùng IBM Thinkpad, còn HP đẹp mã mà rùa lắm.

meomuc
20-04-2006, 14:33
Chào bạn! Bạn mua ở chỗ khác thì mình không dám khuyên bạn, chứ nếu bạn mua ở Nguyên bội thì mình có đôi lời:
1. Cửa hàng này không cho bạn khởi động Win khi mua, chừng nào bạn đồng ý mua học mới cho khởi động vào Win.
2. Giá cả có thể rẻ nhưng có thể máy được làm ở Trung Quốc, bạn nên xem xét kỹ điều này nhé!
Cấu hình họ để trong catalog chỉ là cấu hình tương đương thôi, không đúng đâu!
3. Bạn có thể thương lượng với họ trước khi mua về những điều trên!
4. Mình đã từng mua ở đó 1 máy toshiba cách đây 1 tháng, máy vẫn OK nhưng chỉ là cấu hình tương đương thôi chứ không phải centrino hay sonoma như họ quảng cáo đâu vì bằng chứng là khi mua về mình vào win và xem lại thì không phải centrino mà chỉ là pentium M thôi (Vì chipset không phải của intel và card mạng cũng không phải của intel)! Mình cũng chưa tới hãng toshiba hỏi thử xem phải máy của Trung Quốc làm giả không nữa vì chưa có thời gian, thật đấy, hỏng tin thì email cho mình, mình sẽ cho xem máy!
Chúc mua được máy như ý nhé!

thaychuastudio
20-04-2006, 21:08
Nếu bạn muốn mua loại Laptop với giá $1200 thì tôi có thể giới thiệu cho bạn về dòng máy cấu hình khá mạnh. Dành cho doanh nghiệp hoặc game thủ
Dell 9300 - Hàng nhập chính thức từ Hãng DELL
1.73G-Ram 512- HDD 80G - 64M XGA- 17" Wide- DVD Combo
Brand New . Bảo hành 1 năm theo quy định của Hãng.
ở chỗ chúng tôi. Bạn cũng kô được nhấn Power cho đến khi bạn đồng ý mua. Vì chúng tôi muốn đảm bảo máy 100% còn nguyên trạng.
Nếu bạn có nhu cầu . có thể gọi 0908 614 604. Gặp anh Vang
hoặc nick yahoo : thaychuatungkinh

Huscheston
21-04-2006, 12:36
Mình định mua máy...vì đang rất cần...đã tìm hiểu thông tin rất nhiều ..nhưng nói thật cho đến lúc này mình chẳng biết bắt đầu từ đâu, bị nhiễu thông tin...! Bây giờ mình chẳng biết mua gì ở đâu nữa...!! hic hic..hic.!!
Mình rất cần sự góp ý chân thành của mọi người.., cám ơn meomuc nhé !

quynhanh_lyly
21-04-2006, 15:24
không nên mua ơ nguyên ngọc, nguyên bội vì máy ở đó không đảm bảo cho bạn đâu...Bạn tui mua cái toshiba tưởng chạy windows bản quyền nhưng khi update hay cài ie 7.0 đề báo lỗi,,,check ra mới biết không phải win bản quyền...hix hix

theo mình nên đến digiword trên đường võ văn tần ý........

Huscheston
22-04-2006, 09:05
thank quynhanh_lyly nhé...!!
mình sẽ tìm hiểu bên đó xem sao !

XSolustion
23-04-2006, 01:18
theo mình thì DELL là tốt nhất, nhưng khi bạn ở việt nam thì các service không có cho DELL.
Vì thế nếu bạn lựa chọn phương án 2 là HP, dòng máy NC***x, hoặc N***xx thì dành cho doanh nhân, đồng thời có chế độ wordwide và có service chính hãng tại việt nam (nằm trên đường NKKN)
Mình đã từng sử dụng SPX Gen2 của DELL, nhưng khi có vấn đề thì không có đại lý bảo hành!!!! và mình đã đổi con HP Compaq NC8230.
HP có cho bạn mua warranty thêm, đó là tùy bạn nhưng dòng NC***x là mặc định 3 năm cho phần cứng và 1 năm cho phần mềm (áp dụng toàn cầu).
Còn Sony thì khỏi nói.
nếu bạn chịu chơi tiếp thì nên chọn dòng dueCore của Acer. dòng này hiện tại trên CNet.com đánh giá cao nhất. và mình đang có người bạn sử dụng, thật tuyệt! (acer ở Việt Nam đa số tung dòng rẻ tiền, nhưng có những dòng đặc biệt dành cho doanh nhân hoặc game thủ thì kkho6ng thua bất cứ loại nào khác)

còn về mua ở đâu? potay vì thật ra nơi nào cũng có cái lý của nó nhưng NB hay NN thì đừng nên vào. nên đến xem các loại máy, rồi lên mạng search tìm hàng. thường thì vào www.chodientu.com mà search, có rất nhiều người xách tay về bán!
Chúc thành công

quynhanh_lyly
25-04-2006, 20:41
Mình đang xài toshiba thấy được lắm...

XSolustion
25-04-2006, 23:39
cái máy tính nào cũng tốt cả, bền hay không do người sử dụng!
nhưng trong các hãng IBM,HP,DELL,ACER... thì duy nhất mình thấy về máy xách tay thì có HP là tốt nhất. Cụ thể mình vừa bị hư màn hình ( có lằng trắng sáng thẳng đứng) đem ra HP, còn trong bảo hành, vào họ đổi ngay màn hình LCD Panel mới, Thật tuyệt! IBM,DELL,ACER... thì chắc đợi dài cổ
còn khi bạn mua máy HP, thì nó có ****** number và part number có thể kiểm tra trên trang web của www.hp.com .... còn IBM,DELL,ACER... tìm lòi con mắt
thế thôi

slammer6184
26-04-2006, 16:09
GỞI XSolustion SAO KHÔNG CÓ SERVICE CHO DELL. CTY LAC VIET LA NHÀ PHÂN PHỐI CHÍNH THỨC CỦA DELL ,CÁCH ĐÂY 2 TUẦN CÓ TỒ CHỨC NGÀY HỘI CÔNG NHỆ "DELL- LẠC VIỆT"

CŨng GiỐng NhƯ CÁc HÃng KhÁc :khi BỊ HƯ ThÌ LuÔn KuÔn ĐỔi CÁi MỚi VỚi Đk CÒn BẢo HÀnh
Dell BÀo HÀnh 3 NĂm

XSolustion
26-04-2006, 16:15
thử xem, dem máy tới bảo hành rồi biết, thử đem máy dell không phải mua ở Lạc Việt xem!!!!!!!!!!! nó mà chịu xem....... !!!
Lạc Việt là nhà phân phối chứ không service, nó còn tệ hơn FPT, FPT cung cấp hàng IBM, ATI cung cấp IBM, Hồng Quang cũng vậy nhưng không phải chính hãng làm service!

Huscheston
26-04-2006, 18:14
Vậy theo XSolution thì mua HP ở đâu thì có service ...
ở FPT Alead có không vậy..?? hic hic..FPT Alead toàn làm việc giờ hành chánh thì phải ..thứ 7 không làm việc..!!

loidn
06-05-2006, 16:51
Dung len mua hang o Nguyen Boi minh bi no lua do, no ban may cu khong a. Ma dam noi may moi. Minh nghi Nguyen Boi va Nguyen Ngoc la moi thoi. No luoc may xong roi moi ban cho minh. That su no luoc chang con gi nua dau.

TOIBANLAPTOP
02-06-2006, 11:40
neu ban nao muon mua may moi hoan toan, duoc nhap truc tiep tu nuoc ngoai, bao dam chat luong thi hay lien he voi minh.

CONG TY MINH CHUYEN PHAN PHOI CAC DONG MAY TINH XACH TAY CHO CAC CONG TY TIN HOC LON TAI TP HCM: NGUYEN HOAN, TITAN, NOVA,...

BAN CO THE DEN CONG TY MINH DE XEM HANG VA DUOC CUNG CAP VOI GIA DANH CHO NHA PHAN PHOI.

NGUYEN TRONG NGHIA
CONG TY TNHH CN TIN HOC TRUONG TIEN
14 TRUONG QUYEN, P6, Q3, TPHCM