PDA

View Full Version : Mất sạch data vì dùng Acronis True Image 9.0

onlyloveone
14-04-2006, 13:08
Các bác giúp em với, em dùng Acronis True Image 9.0 để sao lưu và phục hồi dữ liệu. Nhưng hôm nay khi khôi phục lại ổ C:\, em dùng tùy chọn snap restore, sau đó máy ko đợi động được đành bấm reset và phục hồi bằng tùy chọn "restore disk or partition ". Nhưng khi chọn partition để phục hồi thì chỉ xuất hiện ổ C:\, còn 3 ổ nữa là D,E,F (em chia từ trước) thì ko thấy, chỉ có 1 phân vùng mới bị mờ và có tên là "unallocated", dung lượng bằng tổng dung lượng 3 ổ đĩa kia. Khi restore bằng tùy chọn "restore disk or partitions" xong, ổ C:\ tự boot được và vào được trong WIN, nhưng mà trong My Computer tất cả các ổ đĩa kia đều ko xuất hiện trong Windows Explorer. Làm sao bây giờ, bao nhiêu phần mềm, phim ảnh, ca nhạc, trò chơi, sách vở cùng các tài liệu của em để hết ở các ổ đó, ổ C:\ chỉ cài Win và phần mềm thôi. Vậy bây giờ làm thế nào để khôi phục lại được dữ liệu của các ổ đĩa kia ? Mong các bác chỉ giúp em với. Xin cám ơn rất nhiều.

con_traunuoc
14-04-2006, 15:05
Bạn đừng làm gì nữa mau dùng Lost and Found cứu dữ liệu trước đi (có trong Hiren boot CD)

tungle84
14-04-2006, 17:58
Trước tiên vào My Computer/Manager xong nhấn vào storage/disk management xong nhấn chuột phải vào ổ đĩa mờ (ko tên), tùy theo menu hiện ra mà hành động ( vì mình quên mất nó hiện ra cái gì rồi)
Nếu vẫn ko được thì dùng PQ magic phục hồi lại...

con_traunuoc
14-04-2006, 23:24
ặc "unallocated" rành rành kìa còn dùng cái manager làm gì vụ này mình cũng từng bị một lần khi đang thử cái Bench Max vào PM cũng không thấy đâu vẫn báo là Unallocated thôi dùng L&F hay easy recorvery thì cứu được đó nếu Fat thì còn nhiều cơ hội NTFS thì không chắc cú 100% dữ liệu còn nguyên

nguyenvannang
16-04-2006, 17:04
Bạn nên dùng Disk Director Suite 10 để khôi phục lại nó có trong Hiren's Boot CD 8.0

om82
09-05-2006, 16:20
tốt nhất việc cần làm bây giờ là cứu dữ liệu ở các par D, E, F.
Soft cho phần này có trong Hirent CD Boot.
Tui đã dùng thì đâu có gì. Chắc là bạn ko chọn "phân vùng an toàn" sao?

Tiasangtinhyeu
06-06-2007, 02:07
Mình vưa mới dùng Acronis True Image 9.0 mà có sao đâu...