PDA

View Full Version : main quá nóng vì sao?

thienhung86
13-04-2006, 18:01
Em có dùng 2 ổ CD(1 CD ASUS & 1 ổ ghi Plector) + 1 moderm qua cổng usb + 1 ổ mềm + 1 chuột quang.
Khi em ghi đĩa,có hiện tượng main nóng rất nhanh và làm chậm máy .Ko biết có phải do main hay là do nguồn điện có vấn đề??
Có ai cho em cách giải quyết thì tốt quá!! THANKX

U.N.I.X
13-04-2006, 18:34
Dĩ nhiên khi burn CD, nó ngốn tài nguyên của CPU rất nhìu => chậm
Bạn đưa thử cấu hình của máy bạn xem thế nào??
Không phải là nguồn đâu! Nếu là nguồn dỏm thì khi Burn CD, CPU load quá cao là restar rồi.

duy007vn
13-04-2006, 23:43
Em có dùng 2 ổ CD(1 CD ASUS & 1 ổ ghi Plector) + 1 moderm qua cổng usb + 1 ổ mềm + 1 chuột quang.
Khi em ghi đĩa,có hiện tượng main nóng rất nhanh và làm chậm máy .Ko biết có phải do main hay là do nguồn điện có vấn đề??
Có ai cho em cách giải quyết thì tốt quá!! THANKX
Bro noi MAIN nóng là do dùng soft hay là do sờ trực tiếp vào MAIN mà kết luận như vậy? Các soft báo chính xác hay ko còn tùy thuộc vào sensor của MAIN nữa đó bro ---> dùng tay đi thì mới cho kết luận chính xác được

vnskyline
14-04-2006, 09:49
Nếu cho rằng main wá nóng thì có thể lắp thêm Fan cho case để cải thiện được nhiệt độ bên trong thùng máy, nhiệt độ môi trường bên ngoài cũng ảnh hưởng đến nhiệt độ bên trong case nữa đấy

thienhung86
14-04-2006, 18:41
CPU của em là main intel 845GV, chip pen IV 1.8
Khi em ghi đĩa mà dùng cả 2 ổ ASUS va` PLEXTOR là main rất nóng ( dùng tay để kiểm tra nhé)
Khi làm như vậy thường phải dùng thêm quạt ở ngoài thổi thêm vào, thì ghi đĩa nhanh hơn.
Em có cắm 1 ổ ASUS + PLEXTOR + Ổ MỀM + MODERM ADSL.ko biết có ảnh hưởng j đến main ko? và có cắm thêm FAN đc ko nhỉ?
Vậy cho e hỏi là vì sao?Có làm chậm computer lắm ko? cách giải quyết???