PDA

View Full Version : Lam sao setup Oxford Advanced Learner's Dict

cafeblue
13-04-2006, 12:32
Chào các Pác. Pác nào biết cách đưa đĩa "Oxford Advanced Learner's Dictionary - 7th edition" vào sử dụng trực tiếp trên PC, không thông qua CD-Rom thì làm ơn chỉ dùm ạ. mình đã đưa toàn bộ dữ liệu trên CD vào máy, cài xong, nhưng khi kích hoạt thì nó đòi "insert cd vào CD-Rom". có ai biết cách thay đổi đường dẫn cho nó thì chỉ dùm mình với. thanks.

lybinh
13-04-2006, 12:45
nó kêu bạn đua cd rom vào là để kiểm tra bản quyền đó thôi,chứ khi cài đặc nó củng có option cho bạn cài hết xuống ổ cứng đó chứ

uhung
25-04-2007, 17:39
đưa đĩa vào cài đặt, sau khi chọn "I agree", ban sẽ thấy xuất hiện 3 lựa chọn: standard, minimum, full. bạn chọn full sau đó tiến hành cài đặt bình thường. thông thường, mình sẽ chọn cài đặt vào 1 phân vùng khác chứ không cài vào phân vùng C.sau khi cài xong, bạn nhấp chuột vào biểu tượng của OALD7 trên desktop.lúc đầu nó có thể yêu cầu đĩa,bạn cứ cho đĩa vào.sau đó tắt chương trình này đi (nhớ lấy đĩa ra sau khi tắt nha bạn) rồi mở lại.khi đó bạn có thể dùng mà k cần đĩa rồi đó.chúc bạn thành công

kendo
25-04-2007, 18:47
Không biết ai đã chạy thử bản OALD7 song song với bản Longman Contemporary chưa nhỉ? Lần trước không hiểu sao mình setup xong OALD7, chỉ bật lên đúng được 1 lần, tắt đi, lần tiếp theo thì nó nhất định không chịu chạy nữa :( . Báo hại, cả bản Longman của mình cũng tự nhiên failed nốt :(

mh_61_mh
26-04-2007, 00:06
Mình đã lưu cái Oxford này rồi. Search rất tuyệt vời! nhưng mình không tài nào sử dụng được phần pronunciation, sao vậy nhỉ????????

WaZzA
26-04-2007, 00:59
Mình nhớ OALD7 ngoài shop nó bán như đĩa game, cài trên ổ đĩa ảo muh, chép vào mấy rùi mount, rùi cài bình thường thui. Nhưng nhớ sau khi cài, copy mấy file trong thư mục My Documents/SecureROM gì đó để backup (mấy file nì là file license).

ngminhtuan86
26-04-2007, 12:46
cài xong rùi xài một phần mềm làm đĩa ảo mount 1 phát là đơn giản nhất.
Chương trình này có điểm đặc biệt là để xài được pronunciation là trong quá trình cài phải cài full ( bao gồm quicktime player và quickfinder ).
ĐẶC BIỆT CHÚ Ý: bắt buộc phải cài quicktime trong quá trình cài dictionary ( nếu máy bạn đã có quicktime thì phải gỡ bỏ phiên bản đó trước ) thì mới xài được pronunciation.

sebastian
30-04-2007, 01:42
cái này hình như bị lỗi , trên mạng có bản sửa lỗi , chép về là ok . Tui từng thấy rồi nhưng we6n mất ở đâu

ngminhtuan86
30-04-2007, 19:39
cái này hình như bị lỗi , trên mạng có bản sửa lỗi , chép về là ok . Tui từng thấy rồi nhưng we6n mất ở đâu

ui , THẾ THÌ BÁC CỐ GẮNG TÌM LẠI RÙI SHARE CHO ANH EM VỚI. TUI BỰC MÌNH VỚI THẰNG OXFORD VÌ CHUYỆN NÀY LÉM RÙI. CỨ QUÊN HOÀI, CÀI CODEC PACK TRƯỚC , RỒI LẠI PHẢI UNINSTALL ĐỂ CÀI NÓ. BỰC MÌNH THẬT.

kendo
01-05-2007, 15:00
Bực thật, ko thể nào chạy OALD được.. Ai có kinh nghiệm rồi chia sẻ giúp mọi người đi.. :(

ngminhtuan86
01-05-2007, 15:05
kendo chay oxford trên xp hay vista vậy?? mà vấn đề của bạn là sao ?? cụ thể chút chút để anh em tiện giúp bạn chứ.

kendo
01-05-2007, 18:39
kendo chay oxford trên xp hay vista vậy?? mà vấn đề của bạn là sao ?? cụ thể chút chút để anh em tiện giúp bạn chứ.

Tớ xài XP thôi, vấn đề là : Setup OALD từ Virtual CD-Rom (dùng Alcohol 120%), setup mọi thứ xong xuôi, không gặp trục trặc j cả. Nhưng khi chạy OALD, nó....chẳng chạy kí rì cả, không notice, không error, đèn HDD sáng một xíu rồi...im luôn. Tớ thử vài lần rồi, ko hiểu nguyên do tại sao nữa. :(

Cũng xin nói rõ hơn: Đầu tiên tớ không setup Quick Time riêng, mà setup nguyên từ bộ OALD này,khi successful, lần đầu tiên, nó...vô như bình thường, tắt đi bật lại là...im luôn. Bực quá, tớ bèn remove nó - tức bộ OALD đi, setup lại vẫn thế :( Tớ bèn nghĩ "Hay là down Quick Time 7 về..!!!" Down về xong, setup Quick Time 7 lẫn OADLD xong, thử run.. --> vẫn như cũ.. Hic, hic..

kendo
01-05-2007, 19:12
Hic, lên Google tra thử, ai dè tìm được file để chạy OALD7.

http://www.oup.com/elt/catalogue/teachersites/oald7/cdrom?cc=global

Các bạn thử xem..

ngoctu325
06-05-2007, 10:52
cảm ơn mọi người đã nêu ra thread này, mình vừa tải được đĩa OALD7 mới không cần file sửa, chạy ngon lành

nokichuong
09-05-2007, 13:32
có thì đưa link cho anh em tải đi đừng nói suông vậy chứ .

ngoctu325
14-05-2007, 18:01
OALD này nặng lắm, mà mình tải bằng emule nên không có đường dẫn cụ thể, để mấy hôm nữa mình rỗi sẽ up lên trang nào đó rồi gửi link cho mọi người

Ni_Snoopy
18-07-2007, 16:50
ban up len chua?share link cua OALD cho minh voi, hien gio minh dang can gap.hic.thanks nhiu.

anhlangtu6789
22-06-2008, 23:45
may ban oi giup minh voi.minh cai tu dien OALD7 roi nhung khong mo duoc.ko bit tai sao nua.lan truoc minh cai duoc nhung do may hu phan mem nen cai lai WIN.gio minh cai lai OALD7 thi ko duoc.dia minh la dia goc ma.sao ki vay???????????giup minh voi

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

may ban oi giup minh voi.minh cai tu dien OALD7 roi nhung khong mo duoc.ko bit tai sao nua.lan truoc minh cai duoc nhung do may hu phan mem nen cai lai WIN.gio minh cai lai OALD7 thi ko duoc.dia minh la dia goc ma.sao ki vay???????????giup minh voi

conank
22-06-2008, 23:59
Một năm rồi mà còn đào lên à. Mới có 1 post, nếu bạn quay lại thì mình post cái file, chép đè vào là chạy

anhlangtu6789
25-06-2008, 21:54
u, minh moi duoc cho mot duong link ngay tai trung tam dia lun nhung van ko chay dc.ko bit no bi gi nua.ban cu gui duong link cho minh di.co lam lai thu

hvk
30-06-2008, 18:09
Các bạn ghé topic này xem:
http://www.ddth.com/showthread.php?t=130897

Alexvn12345
26-11-2008, 10:19
Anh chị ơi! Giúp em với!
Em làm gãy mất con đĩa oald7 xịn rồi. Mà lên mega hay rapidshare down link lâu quá. Em ra ngoài hàng mua 1 con đĩa sao 5k về. Em dùng alcohol 120% để tạo ổ ảo. Em mount image cẩn thận rồi mà đến lúc xong, cho chạy thử nó vẫn hiện lên" Orginal disc could not be found or authenticated." Em làm đi làm lại bao nhiêu lần với cả Virtual Drive và Daemon Tools cũng bị như thế. Em nghĩ chắc là do em tạo ổ ảo không đúng cách.

Da, Anh chị nào biết cách tạo ổ ảo để chạy con đĩa sao 5k không ạ?
Nếu có, anh chị hướng dẫn tỉ mỉ cho em với. Không có oald7 em không học được. Huhu!!

mahungthinh
29-11-2008, 08:41
Khi cài đặt, chọn Standard, đừng chọn full. Chọn full không sử dụng được Pronoucation đâu.
Dùng Alcohol 52% tạo ổ ảo đi bạn, nó hết đòi Insert CD- ROM thôi. Cái này đâu có chống sao chép gì, có yêu cầu key đâu mà chống.