PDA

View Full Version : Gấp! soft edit video ??

ongtho
12-04-2006, 23:26
Tui đang cần gấp phần mềm biên tập file video .wmv
yêu cầu cắt file video ra được thành nhiuều đoạn theo ý, có thể ghép các đoạn lại với nhau, chỉnh được độ sáng tối của hình ảnh, và xuất hình ảnh ra thành file nén
hoặc cho tui xin một phần mềm biên tập và một phần mềm chuyển định dạng file video
vì chưa biết gì cả về những phần mềm này nên rất khó cho tui khi phải chọn lựa trên mạng hoặc trong những bài viết ở 4rum này
làm ơn nhé ,nhé anh / cho tui xin soft nào mạnh và đa di năng luôn càng good
máy tui 512mb, 1.7ghz
hehe
cho hỏi luôn tại sao máy quay kĩ thuật số (đời khá cũ rồi)dạo này lúc đang quay hay bị tối om, không bắt được hình ảnh. Có lúc đang quay hình bị nhòa. Tắt đi, bật lại có khi lại good
có phải bộ phận tiếp nhận ánh sáng (để chuyển thành tín hiệu phim) bị trục trặc???

hunghoai
13-04-2006, 10:10
/ cho tui xin soft nào mạnh và đa di năng luôn càng good
máy tui 512mb, 1.7ghz

Với cấu hình như vậy, mình đề nghị dùng Avid Liquid 7.0 Đa di năng luôn, lại mạnh nữa, đáp ứng tốt yêu cầu của bạn. :(

ongtho
13-04-2006, 11:12
Với cấu hình như vậy, mình đề nghị dùng Avid Liquid 7.0 Đa di năng luôn, lại mạnh nữa, đáp ứng tốt yêu cầu của bạn. :(

Hình như nó có hai phiên bản, thường và pro hả ?
bản pro chắc phải có key ?
cho tui xin key của nó nhá
cho tui luôn link để down, lên mạng tìm không có thấy link down

các bro khác thấy phần mềm nào hay nữa, cho tui với
thank

hunghoai
13-04-2006, 20:54
Bạn ơi, dựng phim đâu phải là đơn giản, học một phần mềm là đã mất thời gian rồi, bạn cứ thử dùng Liquid hay Adobe Promier đi, những cái đó là phần mềm chuyên nghiệp đó.
Còn Link down , tốt nhất bạn ra hàng đĩa tìm mua 1 cái là hay nhất.