PDA

View Full Version : Sfone forever hot hot hot !!!!!!! help me

huubinh
12-04-2006, 22:13
Chao các bạn có bạn nào sài Sfone firever chưa vậy ?
Bạn nào sài rồi tư vấn giúp mình với
Cảm ơn các bạn

hetien
12-04-2006, 22:20
Forever = 100k: nghe nhiều gọi ít.
Standard = 50k: gọi nhiều.
Free1 = 180k: tán gái
VIP = 450k: tán gái. (coi chi tiết ở www.stelecom.com.vn)
Xài rồi! Nhắn tin vẫn thế, chỉ có alô là đắt hơn 1 chút thôi nhưng được lợi là ko bị hết hạn gọi (nếu như máy bạn có 100k, sau 1 năm 100k vẫn còn nguyên xi ko mất) có thể alô bất cứ lúc nào. Khi alô hết tiền thì bạn vẫn nghe được mãi mãi! (1 năm thôi nghen, sau đó thì nhớ nạp 100k vào mà xài tiếp, sfone tung ra gói cước này 1 ngày thì ngày hôm sau mình chuyển sang liền - giống y chang ADSL của VNN :D).
Nếu như bạn có 2 máy sfone và gọi cho nhau, để 2 máy sfone vào tai và bạn alô 1 tiếng thì bạn sẽ nghe y như là dàn loa stereo vậy đó. Chất lượng thoại trong trẻo cực kỳ hơn hẳn công nghệ GSM mà Vinaphone, Mobifone và Viettel đang dùng. Bạn thử dùng 2 máy của cùng 1 cty, sóng đầy xem alô nghe tốt = sfone ko?

smartmouse
12-04-2006, 22:27
_http://stelecom.com.vn
S-fone Forever:
1/ gọi đến khi hết tài khoản, nghe vĩnh viễn
2/ cước: 270đ/6 giây (đắt hơn các gói cước khác)
3/ block: 6+1 (block đầu 6 giây, các block sau 1 giây)
4/ tin nhắn 240 ký tự, cước 300đ/1 tin
5/ hòa mạng với máy Samsung SCH X-969(990.000đ, 65k màu) + 1 sim 95.000 đ được tài khoản 200k và 1 thẻ cào 100k (thời gian khuyến mãi có giới hạn)

huubinh
13-04-2006, 13:47
cho mình hỏi thêm là sóng của nó thế nào có mạnh không .
Sài ở TPHCM và khu vực Bình Chánh có ổn không

isad
20-04-2006, 20:28
S-Fone mối thảm họa cho ai dùng ở khu vực ven thành phố (Bình Tân, Bình Chánh, Hóc Môn ...), chất lượng sóng yếu lúc có lúc không, bạn chỉ nên dùng S-Fone khi mà chỗ làm và học của bạn ở những nơi trong trung tâm thành phố (ở TP.HCM thôi chưa ra ngoài tỉnh có phủ sóng của S-Fone nên hông biết). S-Fone & EVN Telecom là 2 nhà cung cấp dịch vụ CDMA của VN cho chất lượng nghe tuyệt vời + dịch vụ mobile internet (cái này chơi với laptop very good), và cá giá thành cuộc gọi nữa cũng rất tốt. Hy vọng trong tương lai gần các nhà cung cấp dịch vụ CDMA giải quyết được bài toán về phủ sóng thì có lẽ những ai trong ngành IT đều chuyển qua dùng mạng 3G này hết. (!Từng mất người yêu vì cái điện thoại S-Fone quái gỡ nghe lúc được lúc không, "mất sóng ở Q.Bình Tân").

leonardo86
22-04-2006, 10:27
Mình nghĩ gói cước Forerver khá phù hợp cho những ai có điều kiện tài chính eo hẹp ( như sinh viên bọn mình nè ) nhưng cần giữ liên lạc thường xuyên. Bạn có thể chỉ nhắn tin thôi(như Vinatext chẳng hạn) nhưng khi cần vẫn thực hiện cuộc gọi được(hơn hẳn Vina rồi còn gì!). Hơn nữa, với máy Samsung SCH-X969 hỗ trợ S-message, bạn có thể nhắn 240 ký tự mà chỉ mất 300đ (nếu gửi nội mạng) hoặc 450đ (gửi ngoài mạng, rẻ hơn 25% so với bình thường phải gửi 2 tin 160 ký tự), longer messages, more fun.
Tuy các dịch vụ nhắn tin, dự đoán chưa hỗ trợ 095, nhưng dịch vụ giá trị gia tăng của S-Fone không phải là ít.Mình đang dùng LG-SD7130 (cũ rồi, nhung vẫn tốt),có thể xem tin tức thời sự, thể thao, tỉ giá, vui cười... mà không cần mua báo.Có thể tải nhạc chuông, hình nền miễn phí từ S-wap (tuy không thật nhiều). Đặc biệt, mình có thể kết nối internet miễn phí, tốc độ trung bình ~100kb/s, mình đã dùng nó trong thời gian dài trước khi có cable internet của Medianet. So với dial-up trả tiền thì thật sự tuyệt vời. Sắp tới khi nâng cấp lên CDMA 2000 1X-EV, hy vọng các dịch vụ gia tăng của S-Fone sẽ càng phong phú hơn.

KIMSONVU
22-04-2006, 12:28
Mình nghĩ gói cước Forerver khá phù hợp cho những ai có điều kiện tài chính eo hẹp ( như sinh viên bọn mình nè ) nhưng cần giữ liên lạc thường xuyên. Bạn có thể chỉ nhắn tin thôi(như Vinatext chẳng hạn) nhưng khi cần vẫn thực hiện cuộc gọi được(hơn hẳn Vina rồi còn gì!). Hơn nữa, với máy Samsung SCH-X969 hỗ trợ S-message, bạn có thể nhắn 240 ký tự mà chỉ mất 300đ (nếu gửi nội mạng) hoặc 450đ (gửi ngoài mạng, rẻ hơn 25% so với bình thường phải gửi 2 tin 160 ký tự), longer messages, more fun.
Tuy các dịch vụ nhắn tin, dự đoán chưa hỗ trợ 095, nhưng dịch vụ giá trị gia tăng của S-Fone không phải là ít.Mình đang dùng LG-SD7130 (cũ rồi, nhung vẫn tốt),có thể xem tin tức thời sự, thể thao, tỉ giá, vui cười... mà không cần mua báo.Có thể tải nhạc chuông, hình nền miễn phí từ S-wap (tuy không thật nhiều). Đặc biệt, mình có thể kết nối internet miễn phí, tốc độ trung bình ~100kb/s, mình đã dùng nó trong thời gian dài trước khi có cable internet của Medianet. So với dial-up trả tiền thì thật sự tuyệt vời. Sắp tới khi nâng cấp lên CDMA 2000 1X-EV, hy vọng các dịch vụ gia tăng của S-Fone sẽ càng phong phú hơn.

100kb/s?Không nhanh như vậy đâu bro !

leonardo86
23-04-2006, 08:22
100kb/s?Không nhanh như vậy đâu bro !
Thì chắc bạn không tin nhưng mình dùng DU-meter đo thì thấy như vậy mà. Mình cũng chẳng nói quá lên làm gì. Chỉ có đều cáp nối mình mua giá 650k lận, và mình thấy nó xứng đáng với giá đó.