PDA

View Full Version : Hỏi về Treeview trong C# .

_anhphuong_
10-04-2006, 12:10
Em hiện đang làm bài tập : Liệt kê các ổ đĩa , folder , file bên máy Client và hiển thị nó ở bên phía Server (giống nhu Explore).
Em đã liệt kê được và hiển thị các ổ đĩa , folder , file bên Client nhưng khi gửi qua Server tuy thành công nhưng chưa hiển thị được như bên Client (hiển thị qua Listview) . Ai biet phuong pháp nào vui lòng chỉ giúp em với .
Cho em hoi luôn code chèn 1 node vào trong Treview đến 1 vị trí bất kì(tại 1 tầng bất kì trong cây) . Em cam ơn trước !

nguoivodanh1003
13-04-2006, 01:35
Cho hỏi là em dùng Winform(đọc Client dể hơn) hay dùng Webform(đọc sever dể hơn)

nguoivodanh1003
14-04-2006, 08:38
Xin lổi đọc kô kỉ. Nếu dùng ASP.NET, thì nên viết toàn bộ phần đọc thông tin ỗ dĩa, file, ... bên client bằng Javascript, khi user mở page ra, javascript sẽ đọc drive info và save vao cookie và server sẽ đọc cookie và parse info và display lên listview

dank49cntt
19-03-2011, 01:05
Em hiện đang làm bài tập : Liệt kê các ổ đĩa , folder , file bên máy Client và hiển thị nó ở bên phía Server (giống nhu Explore).
Em đã liệt kê được và hiển thị các ổ đĩa , folder , file bên Client nhưng khi gửi qua Server tuy thành công nhưng chưa hiển thị được như bên Client (hiển thị qua Listview) . Ai biet phuong pháp nào vui lòng chỉ giúp em với .
Cho em hoi luôn code chèn 1 node vào trong Treview đến 1 vị trí bất kì(tại 1 tầng bất kì trong cây) . Em cam ơn trước !
bạn ơi..mình cũng đang làm bài như explorer giống bạn nhưng mình mới học C# thôi..bạn có thể share code về phần liệt kê ổ đĩa ,file,copy flie,tạo file,đổi tên ko..thank bạn nhiều..mình đang tìm hiểu để làm bài tập lớn...