PDA

View Full Version : Đời xám xịt thật rồi ........ tuyệt vọng quá

Gà điên
10-10-2011, 10:30
Thế là xong phim cái site chủ chốt :no: :crying: 1 tuần trước thì visit giảm từ 15k > 5 k giờ vẫn thế còn hôm nay thêm cái này em tuyệt vọng quá em phải làm sao đây:

Xin chào,

Trong một cuộc xem xét gần đây đối với tài khoản của bạn, chúng tôi nhận thấy bạn hiện đang hiển thị quảng cáo Google theo cách thức không tuân thủ chính sách chương trình của chúng tôi (https://www.google.com/support/adsense/bin/answer.py?answer=48182&hl=vi).

--------------------------------------------------
TRANG VÍ DỤ: http://abc.com/abc.html

Vui lòng lưu ý rằng URL này là một ví dụ và những vi phạm tương tự có thể tồn tại trên những trang khác của trang web này hoặc trang web khác trong mạng của bạn.

ĐÃ PHÁT HIỆN VI PHẠM:

TÀI LIỆU CÓ BẢN QUYỀN: Như đã nêu trong chính sách chương trình của chúng tôi, nhà xuất bản AdSense không được phép đặt quảng cáo Google trên các trang web liên quan đến việc phân phối tài liệu có bản quyền. Điều này bao gồm việc lưu trữ các tệp có bản quyền trên trang web của bạn, cũng như cung cấp các liên kết cho hoặc hướng lưu lượng truy cập đến trang web có chứa tài liệu có bản quyền. Có thể tìm thấy thêm thông tin về chính sách này trong trung tâm trợ giúp của chúng tôi (https://www.google.com/adsense/support/bin/answer.py?hl=vi&answer=105959).

ĐÃ THỰC HIỆN HÀNH ĐỘNG: Chúng tôi đã vô hiệu việc phân phối quảng cáo đến trang web của bạn.

TRẠNG THÁI TÀI KHOẢN: HOẠT ĐỘNG
Tài khoản AdSense của bạn vẫn còn hoạt động. Tuy nhiên, hãy lưu ý rằng nhóm của chúng tôi giữ quyền vô hiệu tài khoản của bạn bất kỳ lúc nào. Do đó, chúng tôi khuyên bạn nên làm quen với chính sách chương trình của chúng tôi và giám sát mạng của mình tương ứng.

ID phát hành số ***

--------------------------------------------------
Cảm ơn sự hợp tác của bạn.

Trân trọng,

Nhóm Google AdSense

vnchatluongcao
10-10-2011, 10:33
Bị ai đó report google DCMA rồi :(

tednguyen
10-10-2011, 10:46
đúng là xám xịt thiệt rồi. Trừng GÀ vàng này khó ăn lắm. Em cũng đăng kí mấy lần ko được nên cũng thôi ko chơi nữa...:chris:

twinbros
10-10-2011, 11:45
Bạn có thể cho biết (hoặc pm riêng cho mình) link mà bị Google report được không?
Cách đây hơn 2 tuần, 1 khách hàng thuê domain và host bên mình cũng bị Google vô hiệu quảng cáo cho website. Sau khi nhờ mình xóa toàn bộ đề mục và điền form thông báo lại với Google thì đã được kích hoạt quảng cáo trở lại.

Gà Còm
10-10-2011, 11:45
thôi nó đã cảnh báo nhưng gà chưa die mà lo gì ! làm lại từ đầu !

seodangkhoa
10-10-2011, 11:54
Thôi xong rồi con gà con ^^ đời tối tăm rồi!

Gà điên
10-10-2011, 11:58
Bạn có thể cho biết (hoặc pm riêng cho mình) link mà bị Google report được không?
Cách đây hơn 2 tuần, 1 khách hàng thuê domain và host bên mình cũng bị Google vô hiệu quảng cáo cho website. Sau khi nhờ mình xóa toàn bộ đề mục và điền form thông báo lại với Google thì đã được kích hoạt quảng cáo trở lại.

form nào vậy, bác có thể chia sẻ cho em dc ko, em nghe nói ko thể thuyết phục nó reactive được site đó mà , em chỉ bị 1 link có chứa nội dung down load phim bản quyền thôi :no::no:

super.ga
10-10-2011, 12:19
đừng hi vọng lấy lại nhé, lại thất vọng thêm đấy. Tập trung cho site khác thôi

twinbros
10-10-2011, 12:28
form nào vậy, bác có thể chia sẻ cho em dc ko, em nghe nói ko thể thuyết phục nó reactive được site đó mà , em chỉ bị 1 link có chứa nội dung down load phim bản quyền thôi :no::no:

Thực tế qua làm việc với Google mình thấy là họ cực kỳ chuyên nghiệp và rất tôn trọng publisher. Nếu publisher thực sự cầu thị và tôn trọng policy của họ thì họ cũng làm như thế với các publisher.
Nếu bạn đã sử dụng mánh lới và cố tình vi phạm thì bạn không có hy vọng khôi phục lại đâu, khi bạn submit form này thì sẽ có nhân viên phụ trách khu vực của Google kiểm tra bằng tay lại site của bạn. (thực tế là có trường hợp submit form này xong thì không chỉ website mà account cũng bị vô hiệu luôn). Bạn cần cân nhắc thật kỹ.

Link đây: https://www.google.com/adsense/support/bin/request.py?contact_type=policy_clarification

ifame
10-10-2011, 12:53
ks :D xóa bài viết đi hoặc để nguồn lại là được :D
chịu khó tý

lefuong
10-10-2011, 13:08
chỉ cảnh cáo thôi mà, gỡ link đó đi thôi :)

wilsoninlove
10-10-2011, 13:09
Xóa bài <= đa phần phải làm thế. để lại nguồn thì cũng thế cả :) nội dung có bản quyền mà ^^

Gà điên
10-10-2011, 13:42
ks :D xóa bài viết đi hoặc để nguồn lại là được :D
chịu khó tý

chỉ cảnh cáo thôi mà, gỡ link đó đi thôi
cảnh cáo gì đâu bị ban domain rồi còn đâu :no:

hungvu89
10-10-2011, 13:58
chia buồn cùng bác :(

hoanghiep287
10-10-2011, 13:59
Mất công làm lại site khác cho nó lành

ifame
10-10-2011, 14:05
chuyển hết sang domain mới domain cũ làm code chuyển hướng qua xem sao
google webmaster tools chuyển luôn :D banned domain rồi thì chơi domain khác

nd89vn
10-10-2011, 14:07
Bon mỏ nhọn chúng report híc, xuôi thật, chia buồn bạn

ba huynh
10-10-2011, 14:40
Bị ai đó report google DCMA rồi :(
Ai mà chơi ác đi report vậy ta. Mình thấy có nhiều lớn trang vi phạm lắm vẫn có gà mà có sao đâu
Hy vong anh em VN mình đừng Report lẫn nhau chứ giờ đăng ký Gà quá khó mà bị Die nữa thì coi như xong. Chia buồn bác chủ topic

luluku
10-10-2011, 15:30
Nếu bác chắc chắn là chỉ có bài đó vi phạm thui thì mua domain khác redirect hết vistors qua domain mới 1 tháng sau đặt GA lên trang mới. Còn nếu bác nghĩ là sẽ gặp lại vấn đề này nữa thì làm web nội dung khác đi là vừa, ít nhất cũng còn con GA.