PDA

View Full Version : help me ! main giga chip 845

vl1cc
09-04-2006, 11:00
ko hiểu sao tự nhiên hôm nay bật máy , chỉ thấy quạt nguồn quay, quạt cpu quay , ngoài ra ko làm được gì hết , đã test cpu, ram, vga, tất cả đều hoạt động tốt trên máy khác, còn main thì khi gắn điện chỉ thấy mấy cái quạt quay ngoài ra ko làm gì được cả, đã thay luôn pin cmos rồi , xin anh em giúp đỡ , cái main này bị bệnh gì vậy , cám ơn nhiều lắm , ah` main ko bị xì tụ nha anh em. hôm qua còn chạy được , hôm nay lại như thế , thế có khổ ko cơ chứ , help meeeeeee !

dly
09-04-2006, 11:45
Thay đổi vị trí Ram trên các slot. các tiếng bip như thế nào. Mấy hồi dài, mấy hồi ngắn

tran_phong
09-04-2006, 12:38
chài ơi cái nguồn tèo rồi chứ sao. Đi thử hết mà chừa cái nguồn ra ặc...
bạn lấy 1 cái nguồn khác thay vào là xong ngay

vl1cc
09-04-2006, 14:43
thanks........... nhưng đã thay nguồn , đổi vị trí các slot trên ram rồi, mà vẫn bị thế , đặc biệt khi cắm điện chẳng có tiếng bíp gì hết, chỉ có quạt nguồn, quạt cpu quay thôi, ngoài ra chẳng thể làm gì được hết, help meeeee!, ko biết có khi nào chết chíp cầu nam, cầu bắc gì hông nữa, anh em ơi help.......giùm em.

dly
09-04-2006, 15:43
Bạn gỡ cpu và pin Cmos ra, chờ một lúc cắm lại, nếu không detect lại được thì main bị lỗi rồi, dem main đi sửa

Vào phòng bảo hành của Viên Sơn hỏi gặp anh Triết nhờ anh xem cho or nếu nhờ sửa thì nói anh làm luôn dùm

tran_phong
09-04-2006, 22:19
thanks........... nhưng đã thay nguồn , đổi vị trí các slot trên ram rồi, mà vẫn bị thế , đặc biệt khi cắm điện chẳng có tiếng bíp gì hết, chỉ có quạt nguồn, quạt cpu quay thôi, ngoài ra chẳng thể làm gì được hết, help meeeee!, ko biết có khi nào chết chíp cầu nam, cầu bắc gì hông nữa, anh em ơi help.......giùm em.
nếu chết chắc con CPU. Tình trạng này giống như không gắn CPU mà bật máy
không nghĩ là bạn xui như vậy :(

Lost_Knight
17-04-2006, 21:17
Pa kon cho hoi the sua nhung cai main kieu tinh trang neu tren thi co mat nhieu tien khong? Va sua o dau thi dam bao vay?
Thanks in advance.