PDA

View Full Version : Hỏi về hook

come2one
19-08-2002, 17:59
Xin các cao thủ VB giúp tôi một chút.
Tôi cần chặn sự kiện của mouse trên InternetExplorer như sau:
Sau khi đã bôi đen một vùng text, làm sao khi click rightmouse có thể copy vào clipboard và hiện lên một dialog thông báo lưu lại đoạn text đó.

Thêm một vấn đề nữa là nhúng unicode vào VB để có thể đọc được văn bản đã lưu từ IE.

Nhanh chóng giúp tôi với.
Mong!

DendroyArcher
22-08-2002, 14:20
Vấn đề thứ nhất của bạn, tôi nghĩ bạn phải dùng ngôn ngữ khác chứ không phải VB. Ví dụ VC++ chẳng hạn.
Còn vấn đề thứ hai, bạn vào trang www.vovisoft.com nó có rất nhiều đoạn code làm được việc mà bạn đang cần.

come2one
22-08-2002, 18:07
Cảm ơn bạn nhiều!
www.vovisoft.com quả thực là một địa chỉ rất bổ ích.

VoiCoi.NET
23-08-2002, 23:33
Nếu vấn đề của bạn muốn áp dụng cho all application thì đúng là phải xài hook (system wide)

Nếu chỉ muốn xài trong IE thì có cách # đã được IE support sẵn rùi, search "Browser reuse" trong MSDN, trên MSDN online có vô sô sample đó.

westlife
30-08-2002, 07:49
Kĩ thuật Hook không thể dùng VB được, bạn phải viết một Dll bằng VC++ rồi sau đó mới hook được. Bạn có thể xem kĩ thuật hook của Unikey (mã nguồn mở). Còn về vấn đề Clipboard thì có hai cách, dùng Class Clipboard của VB hoặc dùng các hàm API. Chi tiết bạn có thể xem ở http://coolcode4you.fateback.com trong phần How to có một bài ví dụ về cách sử dụng Clipboard đấy.
Chúc thành công !!!