PDA

View Full Version : Xin giúp đỡ về Google Adsense

plzhelp
07-04-2006, 19:05
Chào các bạn, site tớ có page impression & click mỗi ngày khá lớn, tuy nhiên $ mỗi ngày kiếm được không nhiều, hic hic, tớ đã cố gắng optimize hết cả rồi nhưng có vẻ lý do lớn nhất là do các ads hiển thị trên site tớ trả ít $ quá, tớ cũng cố theo dõi, filter bớt một ít nhưng cũng không cải thiện được là bao hic hic, có bạn nào có giải pháp hay thì recommend giùm đi. Click nhiều thế này mà $ không tương xứng, bùn ghê !

nmtinh
07-04-2006, 19:32
cứ click rồi cuối tháng nó cho die luôn
tui bị mất 1 lần rồi nên chả thèm chơi nó nữa

TuanLaVft
07-04-2006, 22:49
Bạn hỏi thế chung chung quá, làm sao ai trả lời được. Bạn co thể cho biết URL của bạn được không? hoặc ít ra về lĩnh vực gì vậy?

plzhelp
08-04-2006, 09:19
Site của em chuyên về video đủ loại: crazy, hot, funny, extreme... tùm lum hết á. Mà video thì nội dung trong video hết rồi, cùng lắm là nhét được title vào <h1></h1> nhưng em thấy không có tác dụng lắm. Nếu như cho cả một mớ keyword vào <h1></h1> thì lại sợ bị ban, cái này em chưa hỏi rõ Google nhưng lần trước hỏi về việc bỏ keyword vào thấy nó trả lời lập lờ lắm nên em chả dám cho nó vào. Không bỏ high paying keyword vào nên ads hiện ra ít $ lắm :(, giờ em cũng không biết khắc phục làm sao đây. Page Impression & Page CTR thì rất ổn, em không lo lắm về 2 cái này. Thử rank trên alexa thấy nó cũng không đến nỗi tệ :(
Về URL các bác thông cảm, em không thích public ra, em ban hết IP Việt Nam rồi, thấy các bác đi trước nhắc nhở thế nên em ban hết cho chắc ăn !

davidex
08-04-2006, 10:41
nếu xài google adsense thì nó chỉ tính những unique click, tức là những click trên những máy tính khác nhau hay có ip khác nhau, một người có click vào đó 100 lần nó cũng chỉ tính 1 :(

addme
08-04-2006, 11:24
nếu xài google adsense thì nó chỉ tính những unique click, tức là những click trên những máy tính khác nhau hay có ip khác nhau, một người có click vào đó 100 lần nó cũng chỉ tính 1 :(
:no: đừng có cheat nó :no:

Mọi người hãy tạo cho google một ấn tượng đẹp về VN đi :detective

plzhelp
08-04-2006, 11:47
Báo cáo các bác là em chưa cheat bao giờ. Page Impression & Page CTR em không lo. Về mặt tạo hình ảnh của webmaster VN thì em đóng góp nhiều ấy chứ, 2,3 ngày lại mail cho support một lần, có gì bất thường đều thông báo, hỏi han rõ ràng. Cheat user thôi em cũng không dám nói chi là cheat G. Em chỉ hơi không bằng lòng về tỉ lệ Click/ Earning mỗi ngày thôi :(

skidrock
08-04-2006, 16:46
Bà con có muốn một site demo nhu thế này không http://www.huongdankiemtien.com/advertising/
Tôi share tài liệu cho mà làm quan trong là vào mấy forum của nước ngoài quản cáo rùng beng lên .thế thì may ra kiếm chút
http://www.huongdankiemtien.com/advertising/

addme
08-04-2006, 21:51
Bà con có muốn một site demo nhu thế này không http://www.huongdankiemtien.com/advertising/
Tôi share tài liệu cho mà làm quan trong là vào mấy forum của nước ngoài quản cáo rùng beng lên .thế thì may ra kiếm chút
http://www.huongdankiemtien.com/advertising/

Spam quá, đi chỗ khác ! :bored:

Quảng cáo cho tụi nước ngoài nó xem kìa :w00t:

TuanLaVft
10-04-2006, 19:59
Mà video thì nội dung trong video hết rồi, cùng lắm là nhét được title vào <h1></h1> nhưng em thấy không có tác dụng lắm.
Theo mình thì nên viết review cho các video. Mỗi video một đoạn text để SE có thể hiểu và chọn Ads cho trang của bạn.

Nếu như cho cả một mớ keyword vào <h1></h1> thì lại sợ bị ban, cái này em chưa hỏi rõ Google nhưng lần trước hỏi về việc bỏ keyword vào thấy nó trả lời lập lờ lắm nên em chả dám cho nó vào.
Điều này thì không nên vì có thể bị đánh lỗi keywords spam.

Hope help.

plzhelp
10-04-2006, 21:51
Cảm ơn bác, em nghĩ nhiều rồi, chỉ còn nước cố gắng cái review thôi bác ạ. Em cũng sợ cái tội keyword spam lắm. hix hix, bỏ mỗi cái title vào <h1> không ăn thua lắm bác ạ, bỏ vào meta lại càng không, khổ thế chứ :( Em theo dõi là ads nó hiện ra chả thay đổi mấy theo cái title của em hic hic, mà giờ ngồi viết review cho video có phải dễ đâu huhu, mà viết thì người ta đọc , đọc thì thấy gần hết nội dung rồi ai xem video làm gì nữa :( hic hic
Ôi, 1000 click/day mà ads dổm thì cũng chẳng ăn thua gì :((

addme
10-04-2006, 23:28
Bạn nên để tiêu đề của video vào thẻ <title>
Theo mình thấy rất hiệu quả đấy

plzhelp
11-04-2006, 09:08
Cảm ơn bác, em vừa thử cho vào <title>. Kết quả khá tốt, ads hiện ra phong phú hơn nhưng để vài hôm xem Earning thế nào đã, hi vọng là nó sẽ tăng lên. Xin cảm ơn bác lần nữa, em nhớ cho vào <h1> mà quên béng <title> vì lúc code em cho nó xài chung 1 cái header luôn ^_^