PDA

View Full Version : Các bác cho em hỏi về mấy con Fujisu-Siemen!

kobold1609
07-04-2006, 01:21
Em thấy mấy con Fujisu-Siemen ,cấu hình khá tốt và giá tầm khoảng hơn $1000 là có thể chơi được.Ví dụ như con Amilo Pro V2040, Pro V2045,hoặc là M6450G...Nhưng sao em nghe một số người nói rằng mấy con Fujisu-Siemen thì lớp vỏ ngoài ko được tốt.Vậy ý kiến của các bác thì sao ?Con này là của Nhật+Đức nên em nghĩ chất lượng chắc yên tâm.

lynx
07-04-2006, 01:40
lynx đang xài một con fujitsu. Rất tốt, không hư vặt như con Sony vaio của ông bạn. Được cái là nhẹ 1,8kg dễ mang đi.

Vỏ thì chưa rớt lần nào nên chưa biết. Quan trọng là bác cẩn thận thôi. Còn muốn bảo vệ ổ cứng khi rớt máy thì mua máy IBM có túi khí đó.

Siemens, Fujitsu rất nổi tiếng bên ngành tự động!

it4de
07-04-2006, 07:27
Mình cũng đã và đang dùng Fujitsu-Siemens nè. Cá nhân mình thấy xài Fujitsu-Siemens rất bền, tuy nhìn thiết kế có vẻ mong manh. Ý bạn nói lớp vỏ ngoài là sao ? Hồi 2002 có mua một cái F-S lúc còn AMD gì mà tương đương với Pentium II đó, bây giờ vẫn còn dùng tốt, chỉ có ổ đĩa mềm thì hư thôi. Hiện giờ mình cũng đang xài F-S Amilo M1425, chỉ thấy bất tiện là cái touchpad do có phần scroll nên hơi to, đôi khi lúc typing thì chạm bàn tay vào touchpad làm cho con trỏ chạy lung tung.
Còn nữa, chế độ hậu mãi của nó khá tốt. Lúc mình mới mua máy được vài tháng, đọc trên website của nó thấy có thông báo là trên toàn thế giới có 4-5 trường hợp pin bị lỗi gây cháy, nó cho đổi pin miễn phí. Vậy là mình gửi phần code của pin đến hãng, chỉ chưa đến 1 tuần sau họ gửi ngay cho mình 1 cục pin mới => có 2 cục pin.

le.hung
07-04-2006, 17:27
Mình xài con Fujitsu C2111 từ 2002 mà vẫn rất tốt, chưa hề hư hỏng gì, có điều máy đời cũ nặng quá, trên thị trường ra nhiều model mới có đều rất đắt, Ham quá nhưng không có tiền mua. Mình nhớ có đọc 1 tờ rơi của Fujitsu, nó thử độ bền của máy bằng cách va đập đủ mọi hướng. mình nghỉ cứ việc yên tâm.

kobold1609
09-04-2006, 03:45
ua cám ơn các bạn nhiều lắm.Mình thì khá thích mấy thằng fujisu siemen mà.Nhìn mẫu mã đẹp,cấu hình cũng được bên cạnh đó cái giá tầm khoảng hơn $1000 mà.Mình thì chưa được nhìn tận mắt và sử dụng các con FS nên ko bít.Vì có anh bạn mua con Samsung R50 cấu hình cũng được và màn hình gương nhưng mà khi mình cầm máy thì thấy chất liệu vỏ ko thật bằng sử dụng con HP nx6110.Các bạn nói vậy thì mình yên tâm rùi.

emden26721
16-04-2006, 18:39
thật sự thì nó cũng rất tốt đó mình đang dùng con AMILO D 7830 pen 4 , 2,8gh ram mới cấu lên 1gb chạy hơn 2 năm rồi còn rơi thì 2 hay 3 lần chỉ nghe thấy bộp bộp thôi ko có kịp làm gì nhưng không vấn đề gì chạy vẫn tốt -------------đánh giá--dùng được