PDA

View Full Version : Code quảng cáo của [CPM.biz] : đến Google cũng sợ ^^

OneWayTicket
09-10-2011, 01:20
Tình hình là mấy tuần rồi bận quá không để ý đến anh GG Webmaster, chỉ xem GA thôi, nên giờ mới phát hiện GG nó cảnh báo trang mình vì chứa code cuả CPM.biz

Unfortunately, Google has discovered harmful code on your site. While this has not yet reached a critical stage, we recommend that you address this soon. Failure to do so may lead to Google users seeing a warning page when they attempt to visit pages within this site.

Some of the infected pages are listed below. Google is providing these pages as a starting point in your investigation and clean-up process. Please also use StopBadware.org's Guide to Cleaning and Securing your Website to identify, address, and prevent any malware activity on your site. Important: Simply removing harmful code from individual pages is not enough to fix the problem; you must also ensure that you identify and address the underlying vulnerabilities that allowed your site to be contaminated.

GG dịch hộ cho các bác khác dễ hiểu nếu không quen với tiếng Anh

Thật không may, Google đã phát hiện ra mã độc hại trên trang web của bạn. Trong khi điều này vẫn chưa đạt đến một giai đoạn quan trọng, chúng tôi khuyên rằng bạn địa chỉ này ngay. Nếu không làm như vậy có thể dẫn đến người sử dụng Google nhìn thấy một trang cảnh báo khi họ cố gắng truy cập vào các trang trong trang web này. Một số các trang bị nhiễm bệnh được liệt kê dưới đây. Google đang cung cấp những trang như là một điểm khởi đầu trong việc điều tra và quá trình làm sạch. Xin vui lòng sử dụng StopBadware.org 's Hướng dẫn để làm sạch và bảo mật Website của bạn để xác định, địa chỉ, và ngăn chặn bất kỳ hoạt động phần mềm độc hại trên trang web của bạn. Quan trọng: Đơn giản chỉ cần loại bỏ mã độc hại từ các trang cá nhân là không đủ để sửa chữa vấn đề, bạn cũng phải đảm bảo rằng bạn xác định và giải quyết các lỗ hổng cơ bản cho phép trang web của bạn bị ô nhiễm.

Last checked: September 27, 2011

Suspected injected code Instances
<script src="http://cpm.biz/fixed.php?ad=w1eryr5&u=teocv7&w=3
00&h=250&s=et2ykzj0" type="text/javascript">
1 or more
Google nó còn sợ thì em đâu dám liều hơn nó :D.
May mà phát hiện kịp, nhưng lạ là vài site khác mình có đặt nó nhưng sao chưa thấy cảnh báo. Các bác xem lại site mình thế nào nha, để đến lúc nó cảnh báo ngay trên trang kết quả tìm kiếm thì coi như uổng công SEO bấy lâu.

talalevan
09-10-2011, 01:22
ko chơi cái đó, vn rất bèo nhèo

ptcidol
09-10-2011, 07:51
cho em hỏi, tóm lại là GA có thể chơi kết hợp những quảng cáo nào?

DDOS Tech
09-10-2011, 08:26
Traffic Việt thì em thích nhất thằng PopAds ^^
Link ref đây ạ: https://www.popads.net/users/refer/10098

bangtieu
09-10-2011, 10:50
Tởm thật, mình chưa có thông báo gì, nhưng thôi gỡ ra nhanh còn kịp

EmptyHeart
09-10-2011, 13:09
Bất kỳ quảng cáo CPM nào cũng có nguy cơ có malware hoặc redirect...

hn1507
12-11-2011, 18:50
Sao mình chả thấy thông báo gì. Đang tính gỡ ra thì nó lại pay hết mới $ trong tài khoản. Kiếm cũng kha khá chắc là để đó đã.

p/s: chưa đủ 10 bài viết chưa đăng được link không thì cũng shown cái proof cho các bác xem

okmen22
12-11-2011, 19:27
muốn chơi gà mà ko có site tiếng anh ! với lại 30 bài mới đủ link nhe bạn trên !

hoidaponline
12-11-2011, 19:31
thèng này mình gỡ ra lâu rồi, lúc đầu còn cao cao sau rồi lè tè, tính chơi thằng YieldAds còn hay hơn

nakut3
13-11-2011, 00:16
mình up 1 web game lên mạng, tự nhiên google cảnh báo có hạy máy tính của bạn
xem lại mã thì chả có gì cả lạ thật ^^!

TruyenHihi
14-11-2011, 13:08
chơi thằng nào cũng nản.
Popads có đến 74 ref mà ngày ko đc nổi 1$ :|