PDA

View Full Version : ADSL with DLINK modem

biglove_nm
06-04-2006, 15:31
Mấy bác cho tôi hỏi tí , hôm qua đi thấy ADSL modem cua DLINK đang giảm giá nên khoái quá mua luôn định về lắp ở nhà . Sau khi lên coi mấy cái topic của thì nói là DLINK mà xài với Viettel thì ngu luon :(( . bác nào có xài với Viettel được với DLINK good thì hú 1 tiếng cho tôi biết với .. À cho tôi hỏi hiên giờ ký VNN loại Easy thì phí lắp đặt là bao nhiêu vậy ( tôi ở An Giang )

nguyenvuhoang
06-04-2006, 17:16
có lộn không vậy. Dlink la modem bọn viettel bán kèm khi đăng kí line ADSL của nó mà ? Như vậy nó phải tương thích với line của viettel chứ ?

biglove_nm
06-04-2006, 20:04
Hôm qua tôi xem mấy topic cũ về ADSL Vietel trong forum thì thấy có nhiều bạn nói là DLink mà với Vietel là bó tay .
Anyway tks nguyenvuhoang , như vậy chắc là sài được hà bạn ?

gohome_child
06-04-2006, 21:27
mèng, gohome đang xài Dlink với chú dzịt-teo nè, đâu thấy có vấn đề gì đâu, anh của gohome cũng xài Dlink tuốt. Không thấy có gì phải phàn nàn

biglove_nm
06-04-2006, 21:48
gohome ơi phài xài 500T ko , tui mua DLINK 500 a'

nguyenvuhoang
06-04-2006, 21:58
ok, xài được không có vấn đề gì đâu bạn, trước dây hoàng được biết có vài modem Dlink cũ có filmware không phù hợp nhưng chuyện đó lâu rùi. Còn hiện nay Hoàng có tư vấn lắp đặt ADSL cho khách hàng thì thấy chỉ có FPT là phải xài đúng modem, còn viettel và VNN xài cái nào cũng được hết. Nhân viên của Viettel khi đi lắp đạt cho khách hàng thường bán kèm modem Dlink, hic nhắc lại mới nhớ: có lần hoàng đưa cái modem hiệu khác bọn nó bó tay không biết congfig cách nào hết

hetien
06-04-2006, 23:14
Xài draytek đi, có anh kia xài cái DLink của vịt nhưng lại ko chơi dc PTV mới ác! :(

phamhuuphu
06-04-2006, 23:49
Mình đang sài router D-link nè rất tốt đó bạn. Bạn cứ an tâm mua về mà sài. Viettel D-link là đúng ru rồi.