PDA

View Full Version : [DIS] DÂN QUY NHƠN ĐÂU? CÒN KHÔNG BIẾT NHÀO DZÔ NỮA...

5cil
31-12-2002, 16:44
HI VỌNG VÀO ĐÂY CHÚNG TA SẼ CÓ THÊM 1...ĐỐNG ĐỒNG HƯƠNG

saito_hajime
18-01-2003, 11:24
Bạn ơi, đừng buồn nghen, rồi sẽ co member Quy Nhơn thôi, cho mình biết thêm về Thành Phố Quy Nhơn của bạn đi, mình cũng muốn quan tâm xíu.

5cil
18-01-2003, 14:23
QUY NHƠN THUỘC TỈNH Bình Định, là thành phố biển bạn ạ! cũng không đẹp lắm, đang phát triển và phát triển cũng hơi nhanh! Buồn 1 nỗi là hình như dân Qn lên mạng chủ yếu là để chat thôi... :o

saito_hajime
19-01-2003, 10:44
Mình ở Phan Thiết, cũng có biển như bạn. và đang phát triển, ở xa về thấy thay đổi nhiều quá, nếu có dịp mời bạn ghé chơi.

5cil
23-01-2003, 21:15
Cậu ruột của mình cũng ở PT nhưng không biết cụ thể ở đâu. Nếu có dịp mình sẽ ghé

saito_hajime
25-01-2003, 13:57
Khi nào " có dịp" đi Phan Thiết thì mail cho tui hén : dinhlam1902@yahoo.com. Hehehe rất vui được đón tiếp.:cool:

5cil
02-02-2003, 16:13
okie! cảm ơn bạn!

gtduc
08-02-2003, 16:29
Mình là dân Qui Nhon đây ,nhưng vào HCM lâu rồi ,nhưng mình ko chỉ biết chat thôi đâu nhé

blue17
09-02-2003, 18:34
chào các bạn mình cũng là dân Quy Nhơn đây.
Này saito_hajime và 5cil ơi ! mình tham gia vào cuộc chơi với nhé!

nobitavietnam
13-02-2003, 21:35
chào các đồng hương Quy Nhơn. nobitavietnam là dân QN chính gốc đây nè. Tui cũng buồn vì vấn nạn là dân QN lên net chủ yếu để chất thui. Tui thì không biết gì nhiều cả, nhưng nói chung là không đến nỗi là chỉ lên net để chat. Mong được giao lưu và học hỏi với tất cả dân QN, kể cả đang ở quê nhà hay là đang học trong Sài Gòn.
Good luck to every body...

turbo_pascal
14-02-2003, 16:09
xin chào tui dan QUI NHƠN đây .chính hiệu con nai vàng nè đừng quơ đũa cả nắm vậy chư tui đâu chỉ biết chat thôi không đâu ah các bạn ở QUI NHƠN là ở địa chỉ nào vậy cho tui biết được không có gì khi về sẻ ghé thăm ok
gởi tin nhắn cho tui nhé sayonara

5cil
14-02-2003, 19:04
Ô hô! :D xin chào mọi người! còn không biết trao đổi với nhau nữa!

turbo_pascal
15-02-2003, 09:32
ê ,5cil muốn trao đổi về vấn đề gì ?
phải rồi cậu đang ở Qui Nhơn phải không ? hãy nói tui nghe bây giờ Qui Nhơn thế nào rồi (tại vì tui xa nhà lâu quá mà)

5cil
16-02-2003, 15:33
He he! Cuối cùng cũng đã xây siêu thị, sắp xong rồi! Dọc bờ biển thì cũng đang và đã xây khá nhiều công trình. Coi cũng được lắm bà con.

turbo_pascal
17-02-2003, 14:12
có cả siêu thị cơ à, hè này về chắc vui lắm đây nè các cậu tự giới thiệu về mình đi chư
mình tự giới thiệu mình là dân kiến trúc đây còn tên thì xin giữ bí mật nhé các cậu học ở đâ thế
ah nhà mình đối diện sân bay cũ đấy

5cil
17-02-2003, 19:10
Dân QN dzô SG thấy toàn là kiến trúc không hén!Mấy người khác tiếp tục...khai đi chứ! Đệ là dân teen, 1,5 năm nữa mới bay.Xin mấy huynh chút kinh nghiệm thi cử.

5cil
17-02-2003, 19:12
Er! Trước mấy huynh học trường nào?

turbo_pascal
18-02-2003, 15:24
chào các cậu ,tui trước đây học ở TCV đó còn cậu thì sao hả 5cil cậu trước đang học trường nào?

turbo_pascal
18-02-2003, 15:29
cậu muốn học hỏi kinh nghiệm hả 5cil chẳng có gì to tát đâu cứ làm theo phương châm 3 nhịn là được
đó là nhịn chơi nhịn ngũ va nhịn yêu(đối với ai đã có ngừ iêu) thế nhé ,chúc học tốt sayonara

enterprise
21-02-2003, 15:49
Ê,ai nói là dân Qui Nhơn vào mạng là toàn chat ,quơ đũa cả nắm nhưng mà đừng có quơ tui zô trong đó à nha.Tui đang học ở ngoài Hà Nội,nhà tui trong Qui Nhơn ở gần nhà xác đó,đừng có giỡn mặt với tui nhé.
À,tui có ý kiến,sao không thử chọn ra người lớn tuổi nhất trong đây làm đại ca nhỉ.Tui sinh năm 1981,năm nay học năm thứ 4 rồi,còn mấy u thí sao?!

enterprise
21-02-2003, 16:00
Ê,mà tui có thắc mắc lớn à nha,nghe giọng lưỡi mất u thì hình như toàn boy không thì phải,có girl nào cho mình giao lưu tí đi!

5cil
22-02-2003, 21:04
Đệ sn 1986 ( lớp 11 ) Là dân chuyên Anh khoá III trường chuyên Lê Quý Đôn. Trường này mới thành lập, trước mượn 1 dãy của QH, năm vừa rồi xây ở 00 Ng Huệ, khá bự (nhất miền trung).
Ai biết ông Bắc "cụ" trước dạy hoá ở TV không? Lão làm hiệu trưởng.Shock?
Nói như huynh Turbo thì thà khỏi học đại học còn hơn.
Đã nói chưa ta? Bọn mà lên mạng chỉ để chat mà tui nói là các girl đấy! Thế mới khốn.

enterprise
23-02-2003, 21:30
Lão Bắc dạy hoá Trưng vương ai mà chả biết,đứng thứ 4 trong "bộ tứ "hồi xưa mà.Nhưng mà lão làm hiệu trưởng Lê Quí đôn cũng đúng thôi,cũng thuộc dạng cao thủ hoá,cáo già lại có chân ở Sở giáo dục nữa.Ê,nhưng mà nghe nói chất lượng đào tạo của Lê Quí Đôn xuống cấp lắm có phải không?

Luu Phuong Tuan
25-02-2003, 17:46
chào các bạn mình cũng là dân qui nhơn đây,nhưng mình mới vào nên còn lạ nước lạ cái,mong quí vị ở đây tận tình quan tâm giúp đỡ mình với nghen.nếu ai muốn uống cafe mà không có bạn thì mình đây sẵn sàng cùng đi.

turbo_pascal
26-02-2003, 14:53
sao Bắc "đại bàng" (các bạn tui gọi thế) làm hiệu trưởng LQĐ bất ngờ đấy nghe danh ngài đã lâu mà chưa có dịp thọ giáo (hi hi)
à hình như room cửa chúng ta thiếu một cái gi đó thì phải (tui cảm thấy thế) à 5cil học ở LQĐ à giỏi thế trước đây tui có muốn cũng không vao được TV chứ đừng nói quốc học

5cil
01-03-2003, 18:06
Chất lượng dạy thì chưa biết, còn thành tích thì hơi bị bảnh. Er, thông báo cho mấy huynh luôn, mới có trang: http://www.hocsinhquynhon.vze.com cũng được lắm.Ghé thử!

Luu Phuong Tuan
02-03-2003, 09:21
Đả đảo! Đả đảo! Ai dám mạo danh tui vậy? Tui đâu có viết bài ở phía trên đây đâu. Ai dám mạo danh tui vậy . Tui đang ở Qui Nhơn chứ có vao Sài Gòn hồi nào đâu mà dám mạo danh tui vậy hả. Đả đảo! Anh vikhoa ơi có kẻ nào đó đánh căp Password của em! Phản đối ! Diễn đàn tin học mà cũng có hacker à!

enterprise
02-03-2003, 10:52
Ê,Luu Phuong Tuan bỏ cái trò đó đi nha,xua như trái đất rồi,muốn làm bà con hoảng hả.Tự mình gửi bài rồi lại bảo có kẻ mạo danh mình,rõ vớ vẩn:evil:

enterprise
02-03-2003, 10:55
Cảm ơn 5cil nha,trang web khá hay đó,nhưng sao thấy ít thành viên quá vậy,bà con ủng hộ nhiều lên chớ!

Luu Phuong Tuan
02-03-2003, 11:32
Không! Em không viết bài đó thật đó. Em xin thề em mới nhận được mail thông báo của anh vikhoa nên mới vào trang này lần đầu tiên chứ trước đây em đâu biết trang này, thế mà đã có bài của em rồi, may mà không viết gì bậy bạ chứ không thì chết em mất. Em đang học lớp 11A4 Trường Quốc Học Qui Nhơn mà em đã vào Sài Gòn đâu mà bảo là em ở Sài Gòn.

saito_hajime
02-03-2003, 12:14
enterprise không biết phải làm sao à, phải đi quảng cáo các thần dân Quy Nhơn đi chứ, biết đâu trả lời không hết đấy chứ.

Bài viết được gửi bởi enterprise
Cảm ơn 5cil nha,trang web khá hay đó,nhưng sao thấy ít thành viên quá vậy,bà con ủng hộ nhiều lên chớ!

enterprise
02-03-2003, 21:30
Thông cảm đi mà,tui đang học ở Hà Nội ,mà dân Qui Nhơn ở ngoài này ít lắm,biết quảng cáo cho ai đây,hic..hic..

5cil
06-03-2003, 15:36
Không lo gì ! Trang này mới ra lò là tui thông báo cho bà con ngay nên nhiều người chưa biết là phải.
Nhóc Vũ ( author ) sn 1987 thôi đó mấy huynh, ác hông? Nó mới gửi mail mời họp mặt 8-3 nhưng chắc đi không được (!)
Đi net về không log out thì tụi nó dùng chứ sao!

5cil
06-03-2003, 17:35
Nobita này! Trao đổi ở đây không được sao?

Luu Phuong Tuan
11-03-2003, 20:28
Em mới gặp Vũ rồi công nhận Vũ giỏi thật ,Vũ và em học cung trường mà. Hôm bữa 8/3 em cũng có lên công viên nhưng do đông quá em tìm không ra nên đành thôi , em cũng đã nói với Vũ chuyện này rồi và Vũ nói cuộc họp mặt sắp tới sẽ tổ chức ở nhà Vũ , chắc lần này em có thể đi được rồi. Mà anh 5cil này, anh là gì của Vũ vậy? Em có thể gặp anh được không?

5cil
17-03-2003, 21:31
Mình biết trang này qua tờ rơi và biết Vũ qua phần giới thiệu trong đó chứ chưa gặp mặt nhóc bao giờ. Hi vọng ta sẽ gặp nhau trong 1 buổi giao lưu của members. Okie?

Luu Phuong Tuan
20-03-2003, 19:21
Vậy đầu tháng 4 tụi em dự định tổ chức họp mặt 1 lần nữa để thành lập Hội học sinh Quy Nhơn . Vì 2 lần trước ít người họp mặt quá nên chưa thành lập được , lần này nếu có thể tụi em mời anh tham dự cùng tụi em , em hy vọng lần này sẽ thành lập được. Ah, VŨ dự định nâng cấp website này thành 1 website lớn của QUY Nhơn luôn đấy anh ạ

5cil
26-03-2003, 20:21
Dzậy thì tuyệt quá , vừa rồi web bị hacker tấn công sao hồi phục nhanh dữ ta! Nhưng không hiểu sao trước mình là 1 trong ~ người đăng kí đầu tiên mà giờ đăng nhập không được !
Vậy chừng nào họp? nếu rãnh mình sẽ tới!

Luu Phuong Tuan
30-03-2003, 15:49
Tụi em không sử dụng đồ free nữa mà đã mua host rồi nên nhanh vậy đấy. Tối thứ 7 anh đến nhà Vũ luc 19h nhé. Nếu có gì thắc mắc cứ hỏi trực tiếp cho Vũ !

dongta
31-03-2003, 06:23
Chào các đồng chí, chẳng biết trong đây có đồng chí nào hồi trước học khóa khóa 95-99 (từ lớp 6 đến lớp 9) trường Quốc Học Quy Nhơn không, đặc biệt là lớp Toán (6A - 9A) và các bạn... gái lớp Anh nữa, ặc ặc?

Nếu có thì chắc hẳn biết tôi là ai: tôi đang học bên Mỹ, 3 năm 10-12 học tại Sài Gòn.

Ặc ặc, mà nói quách tên luôn cho rồi: tôi là Khoa, học lớp Toán trường cấp 2 Quốc Học Quy Nhơn hồi trước (lúc đó còn chưa có trường Lê Quý Đôn). Mong được gặp lại các đồng chí.

Còn các đồng chí Quy Nhơn khác, xin cho tôi hỏi 1-2 năm nay Quy Nhơn như thế nào rồi? Không biết trường Lê Quý Đôn học như thế nào? Chẳng biết vừa rồi thi quốc gia có thành tích gì không?

5cil
08-04-2003, 17:36
Tình hình Quy Nhơn trước nói rồi!
Kết quả thi qg chưa có.

nnh
09-04-2003, 18:38
5cil ơi, tớ cũng là dân qui nhơn đây này, anh em ta cùng trương đó. Cậu lâu nay sao kô thấy trả lời gì cho cái topic này thế. Bấy lâu nay cứ tưởng quân mình ít nhưng khi đọc bài này mới biết đông thế.

Silva
10-04-2003, 12:31
He he! Ít ra phải như dzậy chứ! Bây giờ mới thấy đồng môn. Nhiều người tưởng dân LQĐ chỉ biết học trên sách vở mà không biết lên mạng đấy!
Tui thấy trang này bổ ích ghê gớm! Mọi người có thấy trình độ hiểu biết về công nghệ thông tin của dân teen QN còn thua xa anh em không? Có lên mấy diễn đàn trong này mới thấy!
Nhưng hông phải quơ đũa cả nắm à! Cũng có nhân tài nhưng như...lá mùa thu, mà cũng có nhiều cái là to rầm trên cái cây "trụi lủi" . ( ! )

Silva
10-04-2003, 12:35
Ủa? tui là 5cil mà! sao lộn sang silva rồi ta?

Silva
10-04-2003, 13:02
Sao thông báo có Reply chủ đề qua Email cho tui lại ghi đường dẫn sai ta? Sorry nhá Silva!
Dzậy thì 3 bài trở về trước (tính từ bài này) là của tui _ 5cil_ ok?

nnh
10-04-2003, 20:03
5cil này, sắp hết năm học rồi đó. ANh em dđ mình làm một chầu cuối năm đi. Coi thử 30-4 nay lễ đến, hẹn chủ nhật nào rồi đi.

5cil
27-04-2003, 20:50
Thì huynh làm 1 room bên YM đi rồi thông báo bà con chui dzô bù khú! OK !
Iem không xưng danh đâu, lếu cùng trường thì bác đoán đi. Nghe lói bác thông minh & giỏi tin nhất lớp Hoá II...

nnh
29-04-2003, 17:27
nêu' ý cậu thế thì tớ sẽ chọn dịp thích hợp, chắc đến 1-6 luôn cho tiện đông vui, đi lễ luôn hâhhhhha còn cái chuyện đoán cậu là ai có lẽ tớ phải đi điều tra, thông minh thì tớ hổng dám nhận, nhưng giỏi tin nhất lớp hoá thì.....

5cil
02-05-2003, 19:18
he he

Luu Phuong Tuan
08-05-2003, 17:32
Anh em ơi ! Trang hocsinhquynhon.vze.com đã co ten mới rồi đấy.Với tên mới là http://www.quynhoncity.com Có cả mail nữa yourname@quynhoncity.com anh em vao đăng ký đi

5cil
17-05-2003, 22:14
Lo ôn thi là vừa rồi đấy bác Huân ạ! Chơi bời gì nữa
?

5cil
17-05-2003, 22:42
MAIL TUI: mailfor5cil@yahoo.com

huypc79
16-06-2003, 14:05
"ỐI MẸ ƠI! CON NÊN CHỌN MỸ TÂM HAY BRITNEY SPEARS ĐÂY??
THÔI CẢ HAI VẬY, CHÁN THẬT!" mình đã đọc câu này của bạn ở diễn mục network, bây giờ vào đây thấy bạn minh vui lắm. minh cũng dân Qui Nhơn nè, nhung mình đang đang làm việc ở TPHCM. hy vọng lần sau minh sẽ Posr bài nhiều hơn.

huypc79
16-06-2003, 14:06
"ỐI MẸ ƠI! CON NÊN CHỌN MỸ TÂM HAY BRITNEY SPEARS ĐÂY??
THÔI CẢ HAI VẬY, CHÁN THẬT!" mình đã đọc câu này của bạn ở diễn mục network, bây giờ vào đây thấy bạn minh vui lắm. minh cũng dân Qui Nhơn nè, nhung mình đang đang làm việc ở TPHCM. hy vọng lần sau minh sẽ Post bài nhiều hơn.

huypc79
17-06-2003, 23:18
mình cũng dân QUINHON nè, mình vào đang làm việc tại SàiGòn, mình muốn có bạn gái ở QUI NHON bạn có thể giúp cho mình được ko?

channhua
23-06-2003, 10:01
sao dô đây gặp mấy cu không he không thấy mấy chim nèo nhéo dô he

channhua
23-06-2003, 10:04
ua cu luu phong tuan hoc.quoc' hoc. lop may dậy cu, cu tốt nghiệp năm nào vây

vuvp
26-06-2003, 19:04
Xin chào

Lại thêm một thằng nữa dân QN đây. Nhưng lại chuyển khẩu vô SG lâu rùi.

Hông biết QH dạo này sao rùi. Nghe nói tụi LQD học cũng chiến lắm nhưng ra đường cũng hơi kênh kênh. Công nhận việc thành lập LQD là việc làm sáng suốt nhất mà BDinh làm được kể từ ngày tui sinh ra.

Nói thiệt tui chán ngấy cái việc đào tạo HSG của SGD BD. Ai đời cả một tỉnh mà hông có đủ tiền trao giải HSG cấp tỉnh. Nực cười....

Internet ở Qn chắc cũng đã phát triển mạnh. Hồi tui còn học thì chỉ biết mỗi Bà Triệu với QN Computer thôi nhưng làm gì có Internet. Thế là tốt rùi.

vuvp
26-06-2003, 19:15
Công nhận trang web về Qn khá thiệt. Cố gắng hoàn thiện nha mấy nhóc. Mình sẽ chịu trách nhiệm phần quảng cáo cho.

channhua
28-06-2003, 09:50
cu vuvp mơíi chuềyn dô đây mà cũng biết he, chắc cũng lui tới día nhà he, sinh nhật lấn nầy của đìện đàn có ai đi họp không

Luu Phuong Tuan
28-07-2003, 09:12
Quốc Học sắp có website rồi anh em ơi. Còn xịn hơn cả trang quynhoncity.com nữa đấy (mặc dù là cũng do mấy người đó làm) . Địa chỉ là http://www.quochoc.us hoặc http://www.quochoc.biz mỗi thành viên được hỗ trợ 1 địa chỉ email dung lượng 25Mb với đuôi là @quochoc.us hay @quochoc.biz. Vì vậy những ai đã và đang là học sinh Quốc Học xin hãy vào tham gia và hỗ trợ cho đàn em nhé ! Mọi chi tiếc hãy mail cho mình hay Nguyên Vũ nhé: luuphuongtuan@quochoc.us hay webmaster@quochoc.us . Bạn cũng có thể lên diễn đàn quynhoncity.com trao đổi cũng được

GarfieldKajira
11-08-2003, 17:44
Trình diện anh em đồng chí! GarfieldKajira có mặt. Trong mấy anh em ở đây có ai kết game, anime-manga, đàn bà (lưu ý là tui không nói đến con gái), dzới nghệ thuật quảng cáo nữa thì alê lên một tiêng để anh em gặp mặt chơi

Hảidzâm
02-09-2003, 13:21
Blah ra trường Qh từ năm 1997 ...cựu binh :)
Hân hạnh làm quen với mấy chú !

hqcong
08-09-2003, 11:16
Tôi cũng là người con của Bình Định đây nè, nhưng bấy lâu nay tôi lang thang trên mạng cũng hơi bị nhiều đấy nhưng chưa khi nào nghe nói sự tụm họp đồng hương của xứ sở "đất dụng võ". Thấy các bạn như vầy vui lắm dù sao gặp lại người đồng hương cũng có nhiều chuyện nói về Bình Định lắm chứ !Nhiều lúc nhớ Bình Định lắm, nhưng bà con IT cuả Qui Nhon nói riêng và của Binh BInh nói chung sao mà hơi bị ít thì phải. Tôi nói thế không có ý gì khác, nhân taì cuả tỉnh nhà mình cũng nhiêù lắm cơ chứ ! Nhưng ngặc nôĩ họ ở đâu ...?
Tôi đang học ở Tp Hồ Chí Minh khoa CNTT cuả DHKHTN và tôi cũng không phải là dân của Quốc Học chi cả .Quê tôi là một Huyện lẻ ở cách xa QN khoảng 100KM là một huyện trong 10 huyện cuả tỉnh Bình Định, nhưng tôi vào tp được 4 năm ruì .Tôi hy vọng rằng được giao lưu vơí các bạn Quy Nhơn và everybody in Binh Đinh

hqcong
08-09-2003, 11:21
:w00t: Tôi cũng là người con của Bình Định đây nè, nhưng bấy lâu nay tôi lang thang trên mạng cũng hơi bị nhiều đấy nhưng chưa khi nào nghe nói sự tụm họp đồng hương của xứ sở "đất dụng võ". Thấy các bạn như vầy vui lắm dù sao gặp lại người đồng hương cũng có nhiều chuyện nói về Bình Định lắm chứ !Nhiều lúc nhớ Bình Định lắm, nhưng bà con IT cuả Qui Nhon nói riêng và của Binh BInh nói chung sao mà hơi bị ít thì phải. Tôi nói thế không có ý gì khác, nhân taì cuả tỉnh nhà mình cũng nhiêù lắm cơ chứ ! Nhưng ngặc nôĩ họ ở đâu ...?
Tôi đang học ở Tp Hồ Chí Minh khoa CNTT cuả DHKHTN và tôi cũng không phải là dân của Quốc Học chi cả .Quê tôi là một Huyện lẻ ở cách xa QN khoảng 100KM là một huyện trong 10 huyện cuả tỉnh Bình Định, nhưng tôi vào tp được 4 năm ruì .Tôi hy vọng rằng được giao lưu vơí các bạn Quy Nhơn và everybody in Binh Đinh
Chắc ở Bình Dinh giờ naỳ đôỉ mơí lắm nhỉ ? Đã lâu lắm rui tui không zề quê. Nhớ lắm nhung biết làm sao :bawling:

khdam
10-10-2003, 20:53
QUY NHƠN THUỘC TỈNH Bình Định, là thành phố biển bạn ạ! cũng không đẹp lắm, đang phát triển và phát triển cũng hơi nhanh! Buồn 1 nỗi là hình như dân Qn lên mạng chủ yếu là để chat thôi... :o

To thay ban cung dang chat day thoi!!!
Quy Nhon dao nay co gi moi khong? Kh CN da c nhieu dau tu chua?
Lau qua chua co dip ve tham ,nho que lam lam!!! Di xa thi nho, nhung ve ...lai muon di !!
Chuc vui ve cuoi tuan nhe !

khdam
10-10-2003, 20:55
Tôi cũng là người con của Bình Định đây nè, nhưng bấy lâu nay tôi lang thang trên mạng cũng hơi bị nhiều đấy nhưng chưa khi nào nghe nói sự tụm họp đồng hương của xứ sở "đất dụng võ". Thấy các bạn như vầy vui lắm dù sao gặp lại người đồng hương cũng có nhiều chuyện nói về Bình Định lắm chứ !Nhiều lúc nhớ Bình Định lắm, nhưng bà con IT cuả Qui Nhon nói riêng và của Binh BInh nói chung sao mà hơi bị ít thì phải. Tôi nói thế không có ý gì khác, nhân taì cuả tỉnh nhà mình cũng nhiêù lắm cơ chứ ! Nhưng ngặc nôĩ họ ở đâu ...?

Chu minh o cach QN 100km, la huyen nao vay To o Hoai Nhon day. Chao nhe

KG-HH
31-10-2003, 08:27
Mình là dân Qui Nhon đây ,nhưng vào HCM lâu rồi ,nhưng mình ko chỉ biết chat thôi đâu nhé

Minh cung o Tp Ho Chu Tich, vao lau lam roi ,(dau hoi Nhat con chiem dong). Quy Nhon luc nau nghe noi dep-phat trein lam do.
Hom nao ve nhau bua choi !

Korando
14-12-2003, 18:19
chào các đồng hương Quy Nhơn. nobitavietnam là dân QN chính gốc đây nè. Tui cũng buồn vì vấn nạn là dân QN lên net chủ yếu để chất thui. Tui thì không biết gì nhiều cả, nhưng nói chung là không đến nỗi là chỉ lên net để chat. Mong được giao lưu và học hỏi với tất cả dân QN, kể cả đang ở quê nhà hay là đang học trong Sài Gòn.
Good luck to every body...
Mình cũng là dân Qui Nhon chính gốc đây châ nụi.Chắc No ko biết mình chứ mình thì biết No hơi bị rõ đấy ...ha..ha,ở gần nhà mà.Khi nào rảnh thì gặp nhau uống ca fe chơi nhé.
seaqn2003@yahoo.com

nobitavietnam
14-12-2003, 21:33
Mình cũng là dân Qui Nhon chính gốc đây châ nụi.Chắc No ko biết mình chứ mình thì biết No hơi bị rõ đấy ...ha..ha,ở gần nhà mà.Khi nào rảnh thì gặp nhau uống ca fe chơi nhé.
seaqn2003@yahoo.com

hix, hông biết bạn là ai nữa, nhưng mà tui sẽ mail cho bạn :D

only1
07-01-2004, 11:38
Ha ha ha tui là member mới ....mới vô thâu ..nhưng thấy dân QN đông qúa xá ....tui cũng là dân QN nữa chính hiệu á .....vì hùi nhỏ tui sinh ra ở Phan Thiết nên có thể gọi là nữa chính hiệu đúng hông bà con ...Ah ba con vô forum QN ủng hộ luôn cho zui nhen ...QN của mình cũng ghê lắm rùi ..ko fải chỉ biết chat chit thôi đâu ...

puppy
07-01-2004, 11:57
Mình cũng là dân Quy Nhơn nè. Nhưng mà hùi nhỏ thui 10 tuổi vô đây gùi.

kehuydiet162004
26-01-2004, 16:24
em la dan QN chinh goc luon ne.em moi vao HCM moi co 3nam a.em moi co15 tuoi a,dang tap tanh nghich vi tinh ,mong cac su huynh ,su ti chi baochi bao nhieu nhe !da ta !da ta!!!!

chanhyeu
14-02-2004, 15:16
Lại thêm một thằng nữa dân QN đây. Nhưng lại chuyển khẩu vô SG lâu rùi.

hê, Vũ đệ á? Tao đây nè. Vô đây hồi nào vậy cu? sao ít thấy thế.

Internet ở Qn chắc cũng đã phát triển mạnh. Hồi tui còn học thì chỉ biết mỗi Bà Triệu với QN Computer thôi nhưng làm gì có Internet. Thế là tốt rùi.

Còn nhớ cách đây 2 năm, mỗi lần vào mạng ở QN là mất 400đ/phút (ở SG lúc đó 100đ), thế mới biết QN cũng giàu có gớm :D

Hông biết QH dạo này sao rùi. Nghe nói tụi LQD học cũng chiến lắm nhưng ra đường cũng hơi kênh kênh. Công nhận việc thành lập LQD là việc làm sáng suốt nhất mà BDinh làm được kể từ ngày tui sinh ra.

Nhảm nhí,QH truyền thống hàng chục năm.

Nói thiệt tui chán ngấy cái việc đào tạo HSG của SGD BD. Ai đời cả một tỉnh mà hông có đủ tiền trao giải HSG cấp tỉnh. Nực cười....

Còn nhớ hồi lớp 9 (1996), trước khi HSG tỉnh, thầy Vượng nói ai được giải nhất được thưởng 500.000đ :w00t: (trong khi vài năm trước đó không có giải nhất nào). Kết quả là năm đó có 4 giải nhất (tui nhất Lý lớp 9) và được thưởng ... 150.000đ :whistling: trong khi đã lỡ khao bạn bè + đi chơi quá trời :emlaugh: . Thầy thì đính chính là nói lộn là giải QG chứ không phải giải tỉnh. Không biết nên :D hay nên :down: nữa. Lỗ nặng !

luuphuongtuan,Shiva, vuvp ...

Vô đây người quen nhiều quá ha.

Lý Lịch: (có ai bạn tui không?)

Tên: Lê Hồ Bắc (nam, 1981)
Địa chỉ: Hai bà Trưng QN, BĐ
HS Quốc Học QN từ lớp 6 đến 12 (ra trường 1999), sau đó vô SG đến giờ (được gần 5 năm)

chanhyeu
14-02-2004, 15:49
quảng cáo Website 12A1 (96-99)

http://12a1online.2ya.com

5cil
15-02-2004, 10:05
Lâu ngày quá!
Thấy ở đây toàn dân QN không mà sao trên www.quynhoncity.com không thấy cái nick dễ thương nào ở đây trên đó hết dzậy? Bà con hãy tham gia để xây dựng trang đó đi chớ, nó chưa được khai thác hết tiềm năng...

letruongvu_qn
01-03-2004, 01:18
Dan Quy Nhon minh neu noi ve tin hoc dau phai la loai xoang phai khong quy vi, vay thi tao sao cac dai ca cua cac trang web deu la nguoi xu khac vay,
" Hay tien len hoi nguoi con dat vo, mang trong minh hao khi Quang Trung"

letruongvu_qn
01-03-2004, 01:22
quynhoncity.com phai khong?? duoc roi chung ta hay quang ba cho no duoc moi nguoi biet den nghen, quang ba bang cach dieu chinh trong internet options chinh mac dinh trang web : www.baobinhdinh.com.vn hoac www.quynhoncity.com

letruongvu_qn
01-03-2004, 01:39
Hoi nay gio tui chi toan thay anh em gioi thieu ve minh khong ha, tai sao anh em khong thu nghi ra mot cai gi khac xem nao, mot cai gi to lon den noi ma chi can nhac de IT thi moi nguoi da biet den dan Quy Nhon roi

letruongvu_qn
14-03-2004, 01:50
www.tuoitrequynhononline.cjb.net
Hay lắm đó

Luu Phuong Tuan
07-04-2004, 19:22
Hỡi tất cả anh em. Quốc Học vừa mới hoàn thành website, những ai đã và đang là học sinh Quốc Học cũng như không phải dân Quốc Học xin hãy ghé thăm và tham gia nhé. Đây là website chính thức của trương Quốc Học được các thầy cô và nhà trương hỗ trợ
Địa chỉ đây : http://quochocquynhon.edu.tf. Sắp tới chúng tôi sẽ mua domain http://quochocquynhon.com anh em nếu ai có khả năng xin hãy hỗ trợ cho trường nhé :bb: lol

nobitavietnam
09-04-2004, 16:41
:D hi hi, hông biết bác Tuấn có phải là member bên quynhoncity.com hông vậy ta :D?

jiSh@n
10-04-2004, 07:43
Tui cũng là dân Bình Định nhưng ko ở Quy Nhơn mà ở Phù Cát, vô đây chơi có được ko dzậy?

phuc20761
14-04-2004, 18:14
Còn đâu những buổi Qui Nhơn
Còn đâu những buổi hẹn hò cùng nhau
xin giới thiệu:Nguyễn Công Phúc,Đang Quản Lý một Mạng Internet o Đà Nẵng. mail: phuc20761@yahoo.com.Quê o Huyện Hoài Nhơn
Xin được Thỉnh Giáo

phuc20761
14-04-2004, 18:45
Mùa thu xưa em ơi có còn nhớ
Gốc bàng già bên cạnh cửa nhà em
Em dứng đó,tóc dài buôn vai xoã
Tôi đứng nhìn mà hồn tôi ngất ngây
Đôi mắt biết em nhìn tôi nhơ ngẫn
Chút lệ vương trên đôi mắt em buồn
Tôi nhìn em dằn lòng không giám nói
Tiếng yêu em sao...mãi chẵng thành câu

Luu Phuong Tuan
15-04-2004, 02:52
:D hi hi, hông biết bác Tuấn có phải là member bên quynhoncity.com hông vậy ta :D?
Nobita nói xém đúng . Hồi trước tui là thành viên hocsinhquynhon.vze.com nhưng từ khi hocsinhquynhon.vze.com trở thành quynhoncity.com thì cũng là lúc tui rời diễn đàn không tham gia nữa :lick: :chris:

nobitavietnam
17-05-2004, 21:38
Hix, lâu rùi hông có vào lại box này :D
Tự nhiên thấy lạ hoắc :D
Tui mới học xong giờ đã dzìa lại Qui Nhơn rầu nè :) Có ai là nữ có nhã ý làm quen dzới tui hông dị :P
Mong được làm quen với các chị em ở Qui Nhơn :)
Y!M: minhtrung96 <--- contact me :P

Korando
28-06-2004, 09:25
nobita ve Qn roi a?
Hoc xod roi ve tinh lap nghiep hay pha hoai day ha?
lau rui tui cug ko vao nay vao thay chu em may con song la anh mung rui .
thoi rang lam cho tot nha.hen co dip gap lai chu may o Qn ...

Korando
28-06-2004, 09:28
chu nay co du dinh lam an gi chua?
neu co thi mail cho anh nhe!!Anh em minh hop tac

nobitavietnam
06-07-2004, 06:04
to Korando: Hix, cho em hỏi bác là ai thía? Hình như em chưa hề biết bác :)
my Y!M: minhtrung96

phuc20761
17-09-2004, 02:03
noi' noi' chng thiÌ dân Qui nhõn zui ze? lam' nhen ba` kon...Que tui cun~G o? Qui nhon n`e..Nhung hoc o? da` nan~G cun~G hoi lau lau roi` do' nhen..Nhung ma`....zui lem';...hai rtua`n nua` la` tui dia` Qui nhon do'..ve` do' la`m ..Toi ra truo`ng roi` ne`..Hen gap lai cac' ban nhen

nnh
29-09-2004, 00:52
trời đất bà conta về qui nhơn hết rồi à, còn mình thì lò dò bước vào hcm để tiếp tục sự nghiệp cao cả (học đại học). Có lẽ cũng còn lâu nữa mới về. Thế ở đây có ai dzân Lê quí đôn ko nhỉ, nếu mình đoán ko sai thì hình như 5cil là lê quí đôn thì phhải?

xybershadow
29-11-2004, 17:14
Chào bà con đồng hương.
Lâu ngày vào lại thấy trang web http://www.quynhoncity.com phát triển to thiệt! Chắc phải vào đó reg một nick tán dóc mới được

jandonggao
02-12-2004, 13:14
ỦA CŨNG có AH sao tui ko biết nhỉ ?

khdam
14-02-2005, 15:21
Sieu thi QN nhu cai lo mui ruoi, hang hoa leo teo...
QN co cai san bay be be xinh xinh , cuoi cung roi cung bi cac quan ...xe thit ban cho nhau, nghi ma buon! To la dan Binh Dinh thu thiet, rat yeu que, nam naokhong ve que la khong cchiu noi , ay vay ma cung muon biet tich giang ho luon!!!

Pateheo
01-03-2005, 08:45
Em đọc mấy cái này thấy đồng hương ta sao không lập nhóm để cùng hỗ trợ nhau học tập và làm việc trong ngành lập trình này, đặc biệt là Java, hơn là chỉ post những bài viết mang tính chất chat chit.
Em mong ý kiến này được các bác đồng tình ủng hộ.
Xin đa tạ.
Em hiện đang học ở DHKHTN,khoa cntt,nam 2

ngocthuong109
13-05-2005, 09:24
Tui ở Phù Cát nè .Có ai ở Phù Cát hông

my_qn
19-09-2007, 21:02
2222222222 !! chao` moi. nmguoi` !! tui la` dan wi nhon chinh hiu. con nai vang ngo ngac na`!! tui moi hoc. 12 o` !! cho gia nhap voi !! dc hem vay

ngvanmy
19-09-2007, 21:25
topic này bây giờ mới biết, tui cũng ở quy nhơn nè.
có ai quan tâm đến php không?mình lập nhóm di:)

kiem_bo
30-12-2007, 19:06
đây lập trình php đây. Thích tạo 1 nhóm lập trình php dạo này ở quy nhơn bọn .net lên hương quá chả có trang nào làm bằng php cả. Làm cho php hỏi ai cũng chả biết nó là gì cả. Sao topic này ko ai quan tâm vậy ta. Tôi xin giới thiệu nha tôi hồi trước học trường trần cao vân. Không biết anh em nào học trường đó ko ?

duongvanhieu
08-11-2008, 13:14
chào mọi người mình cùng là dân quy nhơn đây

Mọi người cùng nhau đóng góp và xây dựng diễn đàn Tuổi Trae Quy Nhơn Nhé

Cộng đồng tạo nên sức mạnh

http://tuoitrequynhon.com

Kỳ Nam
08-11-2008, 13:48
tới lượt tui , điểm danh tới số nhiêu rồi

bingbongsong
08-11-2008, 14:15
Không phải dân Quy Nhơn, dân Bình Định được ko? Bon chen xíu :D

voke
08-11-2008, 15:25
Kinh ! Topic từ năm 2003 ...
bÁC nào ở SG có tư tưởng tổ chức HDH Bình Định thì alo xin mời nhé ... Hiện đã có kế hoạch , ý tưởng ... chỉ còn thiếu nhân sự nữa thôi !

DÂN BÌNH ĐỊNH ĐÂU ROÀI .......... HÚ .. HÚ ........... H ......Ú ...........

ijay
08-11-2008, 16:06
trời ơi , Lê quí đôn bị cháy rồi mấy anh ơi

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Im just kidding ! :))
Em là dân chuyên Anh Lê Quí Đôn , báo cáo tình hình với các anh là nay "cụ giáo " Phạm Quang North đang dốc hết hơi để đưa Lê quí đôn gần với nước Anh bằng nhiều hình thức như tổ chức chào cờ bằng tiếng Anh , bắt thầy cô đêm đêm đi học tiếng Anh ,thuê người nước ngoài về dạy còn mấy hình thức Câu lạc bộ tiếng anh thì khỏi phải nói , vui đáo để

ngvanmy
08-11-2008, 21:02
dân Quy Nhơn cũng đông nhỉ:)
hôm nào làm buổi offline Quy Nhơn di

xybershadow
10-01-2010, 14:38
Năm nay dân Quy Nhơn - Bình Định tập trung đâu hè?

thanhtan.89
07-04-2010, 09:00
chao minh rat vui khi vao đth

thuongpc
07-04-2010, 09:19
trước mình học đại học quy nhơn.Có rất nhiều bạn ở quy nhơn. Rất vui vì được làm quen với các bạn. Mà học trong đó 4 năm, công nhận Quy nhơn đẹp thật: Hàn mạc tử, bãi hậu, bãi dại, bãi bầu (đôi nào đi là có bầu :)), thủy sơn trang .... nhiều lắm. Mà ăn đồ hải sản thì ok rùi. Đặc biệt là các món ... ở sông cầu, phú tài. Nhưng ngon nhất vẫn là các em karaoke ở sau siêu thị :)) :))

imchicken
21-06-2010, 15:09
bài hát về miền trung đây

http://mp3.zing.vn/mp3/nghe-album/Tuyen-Tap-Ca-Khuc-Hat-Ve-Mien-Trung.1480437.html

:D dân Tuy Phước nhé :D

anhtuan_qnh
15-07-2010, 09:52
xin chào tui dan QUI NHƠN đây .chính hiệu con nai vàng nè đừng quơ đũa cả nắm vậy chư tui đâu chỉ biết chat thôi không đâu ah các bạn ở QUI NHƠN là ở địa chỉ nào vậy cho tui biết được không có gì khi về sẻ ghé thăm ok
gởi tin nhắn cho tui nhé sayonara[/QUOT

Xin chào các IT Quy Nhơn.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

[quote=5cil;72095]HI VỌNG VÀO ĐÂY CHÚNG TA SẼ CÓ THÊM 1...ĐỐNG ĐỒNG HƯƠNG
Chào tất cả.
Minh là thành viên mới. Mình đang bắt đầu tập tành với VS8. Tuy nhiên không biết tài liệu nào cả ( trước đây mình đã từng làm quen với Fox for Dos, rồi Fox for Wind, Visua Foxpro ). Xin các bạn chỉ giúp mình : Tài liệi nào học hay nhất.
Xin cảm ơn nhiều. Nếu bạn nào ở Quy Nhơn thì mình xin hậu tạ Cafe.

voke
15-07-2010, 11:25
Nha minh o duoi chan chua Ong Nui ne, dang co du an khu Du Lich Trung Luong - Vinh Hoi, cung sap sat nhap vao TP.Quy Nhon roi !

(may cong ty ko co Unikey)

gauconcuame
20-07-2010, 15:53
Mình là dân IT đây, nhưng bỏ lâu lụt nghề rồi, bây giờ mình chỉ là nhân viên VP quèn thôi. Mình rất tự hào vì là người của miền đất võ trời văn

nino
20-07-2010, 22:15
Mình là dân IT đây, nhưng bỏ lâu lụt nghề rồi, bây giờ mình chỉ là nhân viên VP quèn thôi. Mình rất tự hào vì là người của miền đất võ trời văn

hic, tự hào thế mà bác có tý võ, tý văn nào hông :w00t:

tinhyeu2121
21-07-2010, 03:15
mình cũng là người đất võ, mời anh em ghé thăm, datvo.vn

conunam
13-08-2010, 15:17
Các pác ồn ào quá, QN có nhiều tiềm năng nhưng chưa thức dzấc thôi đó chứ..
heeeeeee

imchicken
29-08-2010, 01:46
vài năm nữa Bình Định sẽ tách ra khỏi việt Nam Thành Nước Bình Định Dân Quốc còn Quy Hơn sẽ là thủ đô của BÌnh Đinh :D

8bongda.com
24-10-2010, 02:12
hic, tự hào thế mà bác có tý võ, tý văn nào hông :w00t:

Dân "Bê Đê" hay "Cu Anh" văn hay võ giỏi thế nào thì chưa thử, nhưng nhậu thì khỏi chê, chắc ở đó ngửi hơi rượu Bầu Đá không cũng đủ lên đô rồi :P

À, tôi đang muốn làm rể Quy Nhơn mà sao...khó quá :D

br0™
24-10-2010, 13:25
Dân "Bê Đê" hay "Cu Anh" văn hay võ giỏi thế nào thì chưa thử, nhưng nhậu thì khỏi chê, chắc ở đó ngửi hơi rượu Bầu Đá không cũng đủ lên đô rồi :P

À, tôi đang muốn làm rể Quy Nhơn mà sao...khó quá :D

Hok phải Quy Nhơn, nhưng nói chung là Bình Định :emlaugh:

8bongda.com
24-10-2010, 13:32
Hok phải Quy Nhơn, nhưng nói chung là Bình Định :emlaugh:
Kaka, thì ra Bro cũng đang me một em Bình Định à :D

computerktc
28-10-2010, 20:12
Mình đang ở Quy Nhơn BĐ, rất muốn hỏi các anh/chị nào biết trả lời, xin cảm ơn.
Hiện tại mình đang dùng phần mền kế toán KTSYS mình chuyển file .DBF sang visual fox để lập trình, nhưng sao chuyển sang bị mã hóa font chữ : ụ và ể ->ô vuông không sao thể hiện được. Mình đang dùng font chừ VNI 1byte font Halong.
Xin giúp với

lannoob
04-06-2011, 14:46
Mình cũng ỏ Quy Nhơn nè. Mới vào SG học được 1 năm
Nhớ QN quá :'(

goldenaceluxury
16-07-2011, 17:43
Dân gần Quy Nhơn đây.hihi.Tui ở Hoài Ân có ai làm quen không đây:d

hungnguyen1288
04-02-2012, 11:41
Huyện Phù Mỹ nè,làm quen được ko ta,nhưng đang sống ở SG,

lephu199
24-02-2012, 09:15
hihihihi, mog lam quen voi cac ban

lephu199
24-02-2012, 09:18
~~~~~~~~~~~have a nice day ~~~~~~~~~

quynhpower
26-02-2012, 16:52
E là mem mới, e ở Phù Cát ạ

trucmytran
28-03-2012, 10:13
Đồng hương Bình Định chào quý vị, lo làm ăn quá hông thấy bà con hàng xóm....

red_devils_2016
09-08-2012, 09:46
Huyện Phù Mỹ nè,làm quen được ko ta,nhưng đang sống ở SG,

Phù mỹ thì em qua cái ĐÈO là tới Mỹ Trinh bác ở đoạn nào thế

mh.lehoa
09-09-2013, 08:41
Mình ở Đập Đá nhưng rất yêu QN :D

huynhni
14-10-2013, 11:43
hehe. Ra biển Quy Nhơn chơi rùi. túm lại 2 từ " bình yên"

trucmytran
28-11-2017, 16:21
Quy Nhơn nay đẹp lắm mấy pác, đặc sản bánh hỏi, bánh canh, tôm nhảy...

vòng vòng
24-05-2018, 20:51
quy nhơn nay khác xưa quá nhiều. quá nhiều phong cảnh đẹp , mình sẽ quay lại nơi này vào thời gian không xa

lenguyenkha
16-10-2018, 16:04
Quy Nhơn giờ đẹp bá cháy rồi...