PDA

View Full Version : Ai biết về adbrite cho hỏi một số câu với ...

huyhoadmt
05-04-2006, 08:53
Mình đăng ký adbrite rồi, nhưng vẫn chưa biết nó chuyển tiền cho mình kiểu gì và số tiền tối thiểu để nó chuyển cho mình là bao nhiêu $, đọc cái FAQ của nó toàn thấy nói về đăng ký và một số thứ # nhưng không thấy mức tối thiểu để rút tiền và trả theo kiểu nào

funvn
05-04-2006, 09:23
20 USD tối thiểu hoặc sau 60 ngày ( basic) là họ gửi tiền cho mình. Có gì bạn cứ mail cho support thằng này support còn mạnh hơn google adsense . Mình hỏi nó rất nhiều và không quá một ngày nhận được câu trả lời !

addme
05-04-2006, 16:46
Sau 60 ngày kiếm đủ số tiền mới được nhận, + mail về VN mất 2 tuần, lãnh séc mất 4 tuần, # 3,5 tháng mới nhận được tiền kể từ khi kiếm được > 20$
Và quan trọng là tờ check trên 100$ thì ngân hàng vn mới thu dùm :D

adbrite thực sự kog thích hợp cho những site nhỏ !

funvn
06-04-2006, 08:15
nếu tài khoản của mình > 100 USD thì sau bao lâu mình nhận được tiền từ ngân hàng vậy ?
Mất 3,5 tháng thật sao ?

hiepsi@
22-04-2006, 13:02
Xin hỏi làm sao để biết được số tiền kiếm được, adbride nó tính tiền / click như thế nào ?

celeron
22-04-2006, 22:09
sai hết adbrite bạn có thể đặt được số tiền nhỏ nhất mà bạn muốn...nhận mail gửi tiền vào thứ 3 cuối cùng của hàng tháng...6 ngày sau nhận được séc...lên ngân hàng đổi mình đổi lần mất 2 tuần lần mất 1 tháng lỗi này là do pía ngân hàng mình làm chậm...adbrite thích hợp với site nhỏ!
tôi là người đã nhận được tiền nên muốn nói thế thôi!

hiepsi@
22-04-2006, 23:07
Nhưng tôi muốn hỏi cách adbrite nó cho tiền mình như thế nào, làm thế nào để tăng lượng tiền kiếm được, vd: google adsense nó trả 0.05 / click thì adbrite nó tính như thế nào, sao tui thấy người ta click mấy chục cái mà hổng có thấy tiền tăng lên ?
làm ơn chỉ chi tiết giùm.

À mà adbrite nó có mục trả bằng credit card, mục này hoạt động như thế nào ? Mình có cc làm ở VN thì nó có chuyển qua cho mình không ?

addme
22-04-2006, 23:40
sai hết adbrite bạn có thể đặt được số tiền nhỏ nhất mà bạn muốn...nhận mail gửi tiền vào thứ 3 cuối cùng của hàng tháng...6 ngày sau nhận được séc...lên ngân hàng đổi mình đổi lần mất 2 tuần lần mất 1 tháng lỗi này là do pía ngân hàng mình làm chậm...adbrite thích hợp với site nhỏ!
tôi là người đã nhận được tiền nên muốn nói thế thôi!

Mình đổi tại VCB, mất hơn 1 tháng và họ còn nói rằng chỉ đổi séc trên 100$

hiepsi@
23-04-2006, 18:00
Ủa sao không ai biết vấn đề của tui thế nhỉ ?

disconnect
23-04-2006, 18:24
Tôi dùng thử Adbrite
Đặt 2 ngày rồi vẫn là Your Ad Here

celeron
24-04-2006, 01:19
nếu ai không tin thì chịu vậy !!!15$ tôi cũng đã đổi được tại VCB thòi gian đổi tử séc qua tiền thì tuy` nhưng tôi lâu nhất la 15 ngày tôi đã đổi 4 lần
nếu bạn đã đặt 30 ngày rồi thì hãy chờ thêm 57 ngày nữa ý của câu 60 basic day là bạn đặt quảng cáo links đến adbrite 60 không công sau đó nó sẽ pay cho bạn nói chung là site nhỏ thì bạn muốn kiểm chứng thì để minium nhỏ nhỏ thôi thì bạn sẽ nhận được sớm!

to hiepsi@ nói chung là đừng mơ lừa được bọn nó nhưng adbrite bạn có thể tự click được ngày click đến 10 phát quảng cáo cũng không sao -->trường hợp của tui
adbrite nó còn trừ tiền gì gì nữa cơ nếu site bạn kiếm được nhiều quá bạn cũng pải bỏ ra một số ít vd như 4$ per week chẳng hạn nhưng nếu mới ít thì quá lắm cũng chỉ 1$ per week là cao!nói chung là yên tâm đi nó không lừa mình...nếu bạn đã đăng ký ở đấy rồi việc đáng quang tâm nhất là làm thế nào cho site mình nhiều visitor là bạn có $ rồi!!

hiepsi@
24-04-2006, 09:27
Nghe nói Adbrite phải bán được quảng cáo mới có tiền, còn chỉ click không thì không biết có tiền không ?
Bởi vì đa số site muốn bán được quảng cáo rất khó, còn chỉ có click thì không biết nó tính bao nhiêu / click.
Adbrite nó có chấp nhận trang tiếng Việt không ?
Khi nào thì số tiền kiếm được sẽ hiển thị ? Hiện giờ số tiền của tôi vẫn =0 dùn đã có mấy chục click ?

celeron
24-04-2006, 12:48
ùh đúng rồi nếu bạn bán đất quảng cáo trên site của thì đương nhiên là nhiều tiền
còn click không thì cũng được nhưng ít như site của tui cũng chỉ có view với click không thì cũng được gân 70$ một tháng thời hưng thịnh
KHI BẠN QUA ĐƯỢC 60BASIC DAY THÌ BẠN SẼ BẮT ĐẦU CHÍNH THỨC ĐƯỢC NHẬN TIỀN
60 basic day của tôi cũng như bạn hô hào mọi người vô click sau 60 ngày đựoc 2000click nhưng cũng là không công bởi vì lúc đó tôi cũng không hiểu như bạn bây giờ
nói chung là bỏ ít thời gian đọc qua luật của nó cho chắc ăn!

tham_tu_conan
24-04-2006, 15:38
Cái này cũng giống như thằng Google.
Nhưng chủ yếu phụ thuộc vào trang web của bạn.
Làm ra mà chả ai kick vào thì làm gì mà kiếm được tiền!
Huốn hồ chờ nó gửi về nữa?!!!?

tinhyeuon
01-05-2006, 14:05
Nhưng em ko hiểu sau 60 ngày mới được chấp nhận như thế thì làm thế nào để click bây giờ mà click vô đâu thế bác

justmarried
02-05-2006, 13:44
"AdBrite issues payment in US Dollars on a net-60 basis and mails checks on the last Thursday of every month. If your net-60 revenue does not meet your minimum check amount, this revenue will roll over to the following month."

Thanh toán dựa trên Net-60 có nghĩa là sau 60 ngày kể từ ngày kiếm được $ (được paid) thì Adbrite sẽ gửi séc cho bạn. Lấy thời hạn là 60 ngày vì phần lớn các nhà quảng cáo trên Adbrite đều thanh toán bằng Credit card, thời hạn 60 ngày để đảm bảo credit card không bị charge back (vì lí do nào đó), hạn chế rủi ro tối đa cho Adbrite sau khi đã gửi séc cho bạn.

Mức tối thiểu mặc định để Adbrite thanh toán cho bạn là 20$ (bạn có thể đặt cao hơn), séc này sẽ được gửi vào thứ 5 cuối cùng của hàng tháng.

Mà tụi Adbrite này gửi lâu quá, mình ở Việt Nam, có 1 tấm séc từ ngày 26-01-2006 mà mãi đến tận bi h (02-05-2006) vẫn chưa nhận được. BÁC nào ở VN đã nhận được séc của Adbrite ko ạ? Chia sẻ kinh nghiệm cho anh em với!

tinhyeuon
02-05-2006, 19:41
Để xem mình kiếm được bao nhiêu rùi thì làm thế nào ạh vì em vô em toàn thấy em click trong ngay kiếm được bao nhiều nhưng ít quà àh
có phải vào trong đây ko? Your earnings
http://www.adbrite.com/zones/earnings_report.php

Tại sao có hai cái này em khó hiểu lè

Your checks will be made out to 0.5 (change)
Your current minimum check amount is $0.50 (change)

Em mặc định như vậy có được ko?? hay phải thay đổi nếu thay đổi thì nên như thế nào

rock0em
31-05-2006, 16:28
Cho mình hỏi chút !
Mình nhận dc 1 quảng cáo từ adbrite nhưng 0 biết đặt code lên site kiểu gì? Anh em chỉ giúp phát

Product Site - Zone Starts Maximum CPC Daily Spending Limit
CPC Text Ad rock0em - Sponsored Links 5/24/2006 $0.35 $10.00
A
D
Headline: LinksManager.com
Text: Editor Based Link Management - Ethical, Fast, Easy
Link: http://linksmanager.com/cgi-bin/welcome.cgi?adbrite

kuheo
31-05-2006, 20:35
"AdBrite issues payment in US Dollars on a net-60 basis and mails checks on the last Thursday of every month. If your net-60 revenue does not meet your minimum check amount, this revenue will roll over to the following month."

Thanh toán dựa trên Net-60 có nghĩa là sau 60 ngày kể từ ngày kiếm được $ (được paid) thì Adbrite sẽ gửi séc cho bạn. Lấy thời hạn là 60 ngày vì phần lớn các nhà quảng cáo trên Adbrite đều thanh toán bằng Credit card, thời hạn 60 ngày để đảm bảo credit card không bị charge back (vì lí do nào đó), hạn chế rủi ro tối đa cho Adbrite sau khi đã gửi séc cho bạn.

Mức tối thiểu mặc định để Adbrite thanh toán cho bạn là 20$ (bạn có thể đặt cao hơn), séc này sẽ được gửi vào thứ 5 cuối cùng của hàng tháng.

Mà tụi Adbrite này gửi lâu quá, mình ở Việt Nam, có 1 tấm séc từ ngày 26-01-2006 mà mãi đến tận bi h (02-05-2006) vẫn chưa nhận được. BÁC nào ở VN đã nhận được séc của Adbrite ko ạ? Chia sẻ kinh nghiệm cho anh em với!

hôm nay 31-5-2006
bác đã nhận được $ của Adbrite chưa
và cụ thể diễn biến như thế nào
vì tui thấy trang này cũng thoáng hơn GA nên có hứng thú

funvn
19-06-2006, 09:22
ha ha ! Cuối cùng cũng nhận được tiền từ adbrite.
Gửi về Vn mất có ba tuần thôi !
Kkhông biết thanh toán sec của nó như thế nào nhỉ ? Bà con nào biết bảo tui với !

addme
19-06-2006, 10:46
ha ha ! Cuối cùng cũng nhận được tiền từ adbrite.
Gửi về Vn mất có ba tuần thôi !
Kkhông biết thanh toán sec của nó như thế nào nhỉ ? Bà con nào biết bảo tui với !

Nếu dưới 100$ thì đừng nghĩ đến chuyện thanh toán :exclaim:
Ngân hàng kog đổi check dưới 100$:(

justmarried
22-06-2006, 11:43
Bác Addme ở đâu thế? Có ở Hà Nội không? Dưới 100$ có sao, tôi vẫn được thanh toán đấy chứ! Thấy bài nào về Adbrite bác cũng kêu dưới 100$ ko đổi được????? Giải thích kĩ nhé bác không lại làm anh em ở đây nản lòng...

funvn
22-06-2006, 14:43
Nếu dưới 100$ thì đừng nghĩ đến chuyện thanh toán :exclaim:
Ngân hàng kog đổi check dưới 100$:(
200 USd không nhỏ hơn 100 USD đúng không ? Thực ra bạn có quyền lựa chọn số tiền tối thiểu gửi cho cơ mà. Sao phải lo dưới 100 USD ngân hàng không thanh toán.
Chọn minimum payment: 100 USD là xong !