PDA

View Full Version : Cứ cắm chuột vào cổng PS/2 là máy đơ??

laohac84
05-04-2006, 00:50
Các bác cho em hỏi 2 vấn đề nhỏ:
1. Mấy hôm trời nồm vừa rùi, em không bật máy. Vài ngày sau bật lên , khi vào được win rùi thì nó báo không nhận thấy chuột ở cổng PS/2 đâu. Em rút ra cắm lại thì bàn phím đơ. Không ấn được. Rút chuột ra khởi động lại máy thì lại dùng được bàn phím. Nhưng win vẫn báo không nhận được chuột ở cổng PS/2. (Con chuột này vẫn còn tốt, em đã thử ở máy khác).
2. USB của thằng bạn em, cắm vào máy em thì không sao nhưng cứ cắm vào máy nó là lại treo toàn máy luôn. Nó đã thử tất cả các cổng USB trên máy. Nó hỏi em. Em chịu:D.
Các bác đoán hộ em bệnh của 2 trường hợp này là gì với. Thanks các bác nhiều lắm:D!!!

lybinh
05-04-2006, 01:06
có phải bạn đang sài máy secondhand hàng hiệu khồng vạy

Third_eye
05-04-2006, 01:48
um mình không biết máy của u như thế nào
nhưng mà máy của mình lúc mà không có chuột thì
máy xẽ báo lổi trong lúc khởi động máy và xẽ không vào win được
bây giơ u mượn chuột củ nhà ai đó rồi cám vào máy thử coi
rồi kiểm tra lại máy v.v.v..

laohac84
05-04-2006, 09:08
Con máy nhà em cũng hơi cũ rùi. Nhưng trước mấy hôm trời nồm dùng con chuột vẫn ngon mà. Sau đó nó mới dở chứng như thế. Em đoán là chết cổng PS/2. Đang định mua con chuột cổng Com về thử, nhưng giờ không biết loại chuột cổng Com này còn bán nữa không?
@Third_eye: Bác bảo em "kiểm tra lại máy". Chung chung thế thì em biết làm gì. Bác làm ơn chỉ bảo kĩ hơn với. Please:D. Thanks!!!

hunghoai
05-04-2006, 18:46
xem lại chân cắm có cong vênh ko

nguyentheloi
05-04-2006, 20:50
Các bác cho em hỏi 2 vấn đề nhỏ:
1. Mấy hôm trời nồm vừa rùi, em không bật máy. Vài ngày sau bật lên , khi vào được win rùi thì nó báo không nhận thấy chuột ở cổng PS/2 đâu. Em rút ra cắm lại thì bàn phím đơ. Không ấn được. Rút chuột ra khởi động lại máy thì lại dùng được bàn phím. Nhưng win vẫn báo không nhận được chuột ở cổng PS/2. (Con chuột này vẫn còn tốt, em đã thử ở máy khác).
2. USB của thằng bạn em, cắm vào máy em thì không sao nhưng cứ cắm vào máy nó là lại treo toàn máy luôn. Nó đã thử tất cả các cổng USB trên máy. Nó hỏi em. Em chịu:D.
Các bác đoán hộ em bệnh của 2 trường hợp này là gì với. Thanks các bác nhiều lắm:D!!!
BẠn thử mượn con chuột ở máy khác gắn vào xem sao, nếu vẫn bị thì bạn chuyển qua xài chuột cổng USB đi, chứ chuột COM bây giờ chắc k còn bán !

lee_huynh306
05-04-2006, 21:24
Chắc là cổng PS/2 hư rồi. Mình thấy thiết kế cổng này hơi bị dỏm, cắm chuột hay bàn phím vào hay bị cong lắm.
Chuột có lẽ không sao đâu. Con Gigabyte Optical (tặng kèm Main Gigabyte)ở nhà cứ chạy lung tung, mình chọi lên chọi xuống rầm rầm cũng có sao đâu.

computer_codon
06-04-2006, 06:25
Bạn cắm chuột vào mà máy bị treo, điều đó chứng tỏ cổng PS2 có vấn đề:
- có thể do bị chập hoặc bị mát. Bạn thử dùng máy sấy để sấy khô.
- Nếu không được nữa thì tạm biệt cái cổng PS2 đi, mua cái Mouse USB về mà sài. :D

lephongbk
07-04-2006, 19:07
thiếu gì chuột cổng com
nếu bạn ở hà nội thì hãy ra chỗ tôi
15 Le Thanh Nghi
sẽ có bán đấy

hongminhnhat
10-11-2009, 20:07
Chào mọi người.
Mình cũng có một con chuột PS/2. đột nhiên đang sử dụng thì chuột của mình bị đơ đơ và chuột không sáng nữa. và chuột không chạy nữa.Mình đã thử chuột của mình vào máy khác vãn chạy bình thường.Mình cắm chuột USB vào máy thì vẫn bình thường.
Không biết máy mình mắc bệnh gì?
Xin mọi người giúp mình với.
Có phải hỏng Cổng PS/2 không?Nhưng máy tính của mình mới mua được 10 tháng hãng SUNPAC = mà hãng này nói là rất tự tin về chất lượng cơ mà.
Không biết lỗi phần cứng hay phần mềm nữa.
Mioj người giúp cho nhé.
Thank.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Chào mọi người.
Mình cũng có một con chuột PS/2. đột nhiên đang sử dụng thì chuột của mình bị đơ đơ và chuột không sáng nữa. và chuột không chạy nữa.Mình đã thử chuột của mình vào máy khác vãn chạy bình thường.Mình cắm chuột USB vào máy thì vẫn bình thường.
Không biết máy mình mắc bệnh gì?
Xin mọi người giúp mình với.
Có phải hỏng Cổng PS/2 không?Nhưng máy tính của mình mới mua được 10 tháng hãng SUNPAC = mà hãng này nói là rất tự tin về chất lượng cơ mà.
Không biết lỗi phần cứng hay phần mềm nữa.
Mioj người giúp cho nhé.
Thank.

hetxien112
10-11-2009, 22:45
Hãng nào mà nó chẳng tự tin về chất lượng máy hả cậu. Máy dùng 10 tháng không hỏng cái gì là tốt lắm rồi. Thử lấy cái chuột PS2 của máy khác cắm vào xem có được không?