PDA

View Full Version : Laptop bị lỗi gì đây ? :((

Justin
04-04-2006, 20:50
Em mua một con Vaio S580 brandnew, dùng được khoảng 4 tháng rồi, trước kia dùng vẫn ổn, nhưng khoảng 1 tháng gần đây cái màn hình thỉnh thoảng nó bị chớp 1 phát rất nhanh, rồi lại bình thường, nhưng có 1 lần màn hình đột nhiên chuyển sang trắng xóa, khởi động lại máy thì bình thường & vừa mới trước đây khoảng 15 phút nó lại bị bệnh đấy nhưng mà màn hình toàn là màu hồng :(( . Em nghi ngờ bị lỏng cáp nên hơi gập màn hình vào rồi mở lên như cũ nhưng cũng ko được, e để nguyên màn hình mở thế rồi giữ nút Power một lúc để tắt máy rồi bật lại thì lại bình thường. Chẳng hiểu là lỗi phần cứng hay do drive card màn hình hay do lí do nào khác, bác nào biết bệnh thì giúp em với.
cảm ơn các bác nhiều nhá !!!!!!! :D

P/S ah, bác nào biết cài ISS cho XP Home thì bảo em với

tytyorgan
13-04-2006, 21:26
theo mình thì nó lỏng cable màn hình rùi.bạn mở ra và cắm lại jack thui.nếu kg dc dt cho mình dt:9079030

ntn_laptops
25-04-2006, 16:47
Cái này chắc chắn là do phần cứng rùi, dựa trên cơ sở nào mà bạn biết là hàng của bạn mua là BrandNew 100% chứ. Cái vụ này tớ thấy bị trên 2 dòng của Sony là FS và dòng S đó bạn ơi.

sirius110usa
08-12-2006, 19:29
Em mua một con Vaio S580 brandnew, dùng được khoảng 4 tháng rồi, trước kia dùng vẫn ổn, nhưng khoảng 1 tháng gần đây cái màn hình thỉnh thoảng nó bị chớp 1 phát rất nhanh, rồi lại bình thường, nhưng có 1 lần màn hình đột nhiên chuyển sang trắng xóa, khởi động lại máy thì bình thường & vừa mới trước đây khoảng 15 phút nó lại bị bệnh đấy nhưng mà màn hình toàn là màu hồng :(( . Em nghi ngờ bị lỏng cáp nên hơi gập màn hình vào rồi mở lên như cũ nhưng cũng ko được, e để nguyên màn hình mở thế rồi giữ nút Power một lúc để tắt máy rồi bật lại thì lại bình thường. Chẳng hiểu là lỗi phần cứng hay do drive card màn hình hay do lí do nào khác, bác nào biết bệnh thì giúp em với.
cảm ơn các bác nhiều nhá !!!!!!! :D

P/S ah, bác nào biết cài ISS cho XP Home thì bảo em với

cái này bác nào dung vaio thì cũng se gặp thôi .chủ yếu là lỗi trên main chứ không phải trên màn .nếu bạn dùng đên một thời điểm se xuất hiện tình huông màn hinh lên hình mà không có chữ nếu cắm màn ngoài thì chạy như bình thường.cái này chẳng qua là do tín hiệu lên màn không đủ nên không hiển thị được >nếu bác thay màn khác mà độ nhậy tín hiệu thấp hơn thì vẫn lên như thừong nhưng sau một thời gian thi dâu vẫn hoàn đấy .bênh này em co thể xử lí được
www.laptophanoi.com
Nguyên ; 0903282235
Dt : 04.7236632
Địa chỉ số 1 ngõ 154 đội cấn ba đình hà nội .
Trên trang web đã cố gắng cập nhật đầy đủ giá cả mọi linh kiện cũng như dịch vụ sửa chữa
Các bác tham khảo nhé

vtvmhcm
13-05-2016, 10:47
Trắng màn hình cũng do nhiều nguyên nhân lắm.
1 là do lỏng cable
2 là lỗi màn hình LCD
3 là lỗi chip VGA
Bạn mang ra cửa hàng nào uy tín cho họ xem đi. nếu bạn rảnh chút về laptop thì có thể tự tháo ra kiểm tra cable nhé.
Có chỗ này cho bạn tham khảo đây vitinh vominh .com/bang-gia-dich-vu-sua-chua-cai-dat-c299