PDA

View Full Version : Soft chèn logo động + kỹ xảo ?

xmb
31-12-2002, 09:36
Bác nào biết soft làm mấy kỹ xảo như trong fim đám cưới không ?
Em thử dung Adobe Premiere nhưng hiệu ứng chẳng có cái nào đặc biệt cả

babyboy
07-01-2003, 23:00
mình nghe nói có phần mềm pinacle studio 7 hay 8 gì đó hay lắm,thân

huynhductuan
08-01-2003, 14:00
À, cái này thì phải đặt hàng, gọi là " chuyên gia màu mè "
Đó chỉ là một loại bàn Mix Video có nhiều đường Video nhập và những đường bay có sẳn,giống như là khởi động xe máy bằng cách bấm nút vậy - Còn nếu như dùng card thì phải đạp cần ! Nói chung là vất vả hơn .
Phải có thêm một bàn điều khiển điểm In và điểm Out ( có thể là In - Out của kỷ sảo ) cho 2 đầu máy và bàn Mix Video này -

xmb
10-01-2003, 18:45
hỏi một đằng trả lời một nẽo :exclaim:
Ý tui muốn nói là các chương trình lồng kỹ xão giốn trong mấy phin đám cưới ấy

huynhductuan
10-01-2003, 20:43
Thì đó mà bạn !
Có phải là kỷ sảo xếp bài, chia bài, thu hình trái tim, trái tim đổi màu, chụp ảnh, cuốn hình hàng loạt.... phải không bạn ? Nếu đúng như vậy thì T trả lời chính xác rồi mà - Bảo đảm không có phần mềm dùng trên Computer ,
Thân ái !

shuhung
02-02-2003, 20:55
Tuy tôi chưa làm phim lần nào nhưng tôi không tin là máy vi tính không thể có chương trình để làm kĩ xoả đâu...
Các bạn có thể vào trang website của holywood xem thử nhé...ông bác tôi vẫn thường down từ ấy về ấy. Chúc các bạn thành công

Ghostlake114
07-02-2003, 23:20

Tui đã dùng thử Video Wave
Nó làm được nhiều hiệu ứng kiểu Mì ăn liền như thế lắm
Cái đĩa VW tự nhiên hỏng rùi nên ko cài được, vì thế ko nhớ rõ hết ,nhưng đại loại là rất nhiều hiệu ứng kiểu transiton eff thui,đã lém

3Dman
09-02-2003, 00:42
Nếu tôi không nhầm thì phần mềm thích hợp cho ban là iplayscala
.Nó có rất nhiều hiệu ứng

vikhoa
09-02-2003, 01:13
Vikhoa không biết gì nhiều, nhưng nếu mua card của Pinnacle và dùng Pinnacle Studio cùng với Hollywood FX thì có thể làm được khá nhiều kỹ xảo. Bàn dựng để mix thì đắt lắm, ít công ty nào có đồ này để làm (realtime). Nhưng nếu computer của bạn mạnh (Dual CPU P4 2GHz chẳng hạn, 2GB DDR, HDD SCSI UltraWide cùng với card xử lý kỹ xảo giá khoảng 1000-2000USD) thì có thể làm được 1 số hiệu ứng realtime luôn và kết hợp cả 3D vào nữa.

Có software mà không có hardware thì cũng như không thôi :) Chẳng làm được gì đâu.

retafu
09-02-2003, 15:25
Mấy cái kỹ xảo trong phim đám cưới chả có gì là ghê cả ! Cái đó không thể gọi là kỷ xảo được , đó chỉ là transition giữa các cảnh thôi ( giống y chang như power point vậy, ví dụ như slide in , slide out , box in , bo out ) . Dùng Holly wood Fx là làm được liền . Máy tính thì cũng chẳng cần mạnh lắm đâu .
Còn muốn gọi là kỹ xảo thì phải như film hành động của Hongkong hay Mỹ kìa . Mà cái đó thì người ta dùng đến kỹ thuật ghép hình gọi là "Green Screen" ( màn hình xanh) . Cái này thì thường dùng Adobe after affect để làm ( có hổ trợ layer giống như là photoshop vậy , nhưng nó dùng cho video , còn photoshop là cho image) , kết hợp với 3D Studio Max thì bá cháy con bọ chéc luôn.
Nói chung để làm mấy cái như film đám cưới thì ra tiệm mua một đĩa Hollywood FX GOlD về mà xài.

meocon
15-02-2003, 10:17
Dùng kỹ như trong đầu băng đám cưới thì hiện giờ đa phần họ dùng card gắn vào PC,có phần mền kèm theo.Vì dùng bàn MIX thì sau này không thể cập nhật thêm kỹ xảo nhử phần mền đi theo card
Nếu không dùng card mà chỉ dùng Hollywood FX GOID thì Render rất lâu,rồi sao mà sert vào băng....không ai dùng cả.
Còn như bạn retafu nói kỹ thuật ghép hình màn hình xanh chẳng qua là chormakey thôi.Đó là key hình 1 người phía sau màn hình xanh lên 1 cảnh

DarkKT
16-02-2003, 14:41
Vi khoa hình avatar rất ấn tượng đó. Người nhện nhảy đẹp và dẻo quá

ductho
16-02-2003, 15:46
chao anh vikhoa. em cung co downloa chuong trinh day nhảy o idance.co.uk ve nhung em khong biet lam cach nao để cho nó ra dược đĩa cd. mà lại con cho len mạng như anh the kia thì chịu chết luôn. anh bao cach nhé

vuongthetu
31-08-2008, 12:00
với priemer thì mình làm đươc tư động chèn ky sao.nhung ma ko free đâu nha.có gì liên lạc với mình

nguyenthovu
31-08-2008, 13:26
Bác nào biết soft làm mấy kỹ xảo như trong fim đám cưới không ?
Em thử dung Adobe Premiere nhưng hiệu ứng chẳng có cái nào đặc biệt cả

Mình không làm về DVE nhưng có chú em làm, trong phim đám cưới mình thấy sử dụng AL chú em làm rất đẹp, có dùng đến 3D Album nữa.

digitalct
31-08-2008, 19:05
Lâu lâu moi hàng cũ ra thấy cũng có cái hay hay....