PDA

View Full Version : Ổ đĩa CD chạy chậm.............

imdidodien
03-04-2006, 22:46
Nhà mình có 2 ổ đĩa ghi CD ASUS, nhưng không hiểu sao dạo gần đây có 1 ổ lúc xem phim thì phim cứ bị chậm, đồng thời lúc copy đĩa vào máy thì chạy các chương trình khác chạy đồng thời đều chậm. Mình mở Task Manager lúc copy đĩa CD vào máy hoặc lúc ghi đĩa thì thấy nó chiếm hơn 50% hoạt dộng CPU, bình thường chỉ khoảng 10 đến 20% thôi, các bạn có thể giúp mình reset cho ổ đĩa chạy lạy bình thường không. Cám ơn rất nhiều.............

nino
05-04-2006, 07:16
Nhà mình có 2 ổ đĩa ghi CD ASUS, nhưng không hiểu sao dạo gần đây có 1 ổ lúc xem phim thì phim cứ bị chậm, đồng thời lúc copy đĩa vào máy thì chạy các chương trình khác chạy đồng thời đều chậm. Mình mở Task Manager lúc copy đĩa CD vào máy hoặc lúc ghi đĩa thì thấy nó chiếm hơn 50% hoạt dộng CPU, bình thường chỉ khoảng 10 đến 20% thôi, các bạn có thể giúp mình reset cho ổ đĩa chạy lạy bình thường không. Cám ơn rất nhiều.............
Chắc nó sắp đòi tiền rồi đó bro ơi....

ddid
06-04-2006, 20:17
Bạn chắc là người "dễ thương" lắm nhỉ, máy mình vừa mua 1 tháng mà nghe bạn nói 1 câu ngắn vậy thì tự nhiên thấy nao nao lòng sao ấy. Dù sao cũng cảm ơn bạn, để mình đem ra tiệm thử xem....

lisss
07-06-2011, 14:16
Vào My Computer --> chuột phải chọn Manage ---> Device Manager ---> Vào IDE ATA/ATAPI Controller ----> Primary IDE Controller ---> Chuột phải chọn Uninstall . --> Secondary IDE Controller ---> Chuột phải chọn Uninstall luôn . Sau đó Restart lại máy .
Sau khi khởi động , Windows sẽ tự tìm thấy ổ cứng & ổ CD/DVD và báo restart, restart 1 lần nữa là xong .